ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอฟวัน อาหารอะไรว่ะนี่
  • ผมเลี้ยงบีเกิ้ลจอมซ่าแรกเริ่มมันกิน รอยัล...แต่ต้องผสมอาหารเปียกถึงจะกิน อาหารรอยัลเปนอาหารที่มีกลิ่นหอมดึงดูดมากๆ แต่พอมันอายุ สามเดือนมันเริ่มเรืองมาก กินนิดเดียวหนีไปเล่นต้องสรรหาอาหารอื่นมาผสมกับอาหารเมดมันถึงกิน มันชอบปลาทูผสมอาหารเมด แต่ตอนนี้ลองสั่ง เอฟวันมาให้มันกิน แกะถึงออกมาก็ไม่หอมเท่ารอยัล คานิน ที่กิโละประมาณ ๒๐๐ บาท แต่ผลที่ได้ เจ้าบีเกิ้ลมันกินเเบบเพรียวๆเลยโดยที่ไม่ต้องผสมอะไรเลย ผมงงมากๆ บวกกับดีใจที่ไม่ต้องหาอย่างอื่นมาผสมให้มันแล้ว แปลกมากๆ
    หมาตัวไหนกินยากๆ ลองดูนะครับ ของเค้าดีแถมไม่แพงงง คงมีเงินเหลือไปกินเหล้าต่อ๕๕๕
    ลาก่อน รอยัล คานิน
  • กด Love เลยสำหรับกระทู้นี้

ขอบคุณมากครับ :-D
  • อาหารแพงใช่ว่าดีเสมอไปครับ
  • ผมไม่ใช่หน้าม้านะ 087 5392254 ประสบการณ์จิง
    แต่พี่มาร์ค ครับขี้มันสีออกสีเขียวอ่อนๆ แปลว่าอะไรครับ
  • อย่างนี้สงสัยต้องให้อาณาจักรไปสัมภาษณ์หน่อยแว้ว อิอิ
  • ปกติอึหมาจะออกมาเป็นเข้ม เช่น สีดำ หรือ น้ำตาลเข้ม แต่ก็มีอาหารบางยี่ห้อที่ออกมาเป็นสีเหลือง ถ้าออกสีเขียวแต่เป็นก้อนก็ไม่มีอะไรน่าเป็นหวง ที่น่าห่วงคืออกมาเป็นสีแบบโคลน

แต่ถ้าหมาใครที่อึออกมาสีออกเขียวและเหลวคล้ายกับปูนซีเมนต์เปียก กินได้เก่งแต่ไม่อ้วนมีอาการซึม มันอาจจะเป็นอาการของหมาที่เป็นพยาธิเม็ดเลือด อึที่ออกมาเป็นสีเขียวแสดงว่าถุงน้ำดีทำงานหนักมาก ลองพาไปเช็คเลือดดูนะครับ

ถ่ายรูปอึลงมาให้ดูหน่อยครับ
  • ผมก็เลี้ยงบีเกิ้ลครับ ตอนแรกให้กินยูคา แหมๆๆๆ ของเค้าดีจริงๆ
    กินปุ๊บขี้ปั๊บ แถมกินขี้ซ้ำอีก55555
    เลยเปลี่ยนมาให้กินเอฟวัน ปัญหาการกินขี้ของคุณจะหมดไปเพราะเอฟวันขี้เหม็น5555
    ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ก็ยังกินเอฟวันอยู่ครับ ทุกตัวกินแต่เอฟวันเท่านั้นครับ
  • ผมนึกออกแล้ว ว่าทำไมเมื่อเช้ามันขี้สีเขียวอ่อนๆน่าจะเปนเพราะเมื่อวาน ตอนเยนมันไปแทะหน้ากินที่สนาม มันคงนึกว่าตัวมันเองเปนม้าแน่ๆ แต่เยนนี้ขี้ออกมาสีดำแล้วครับ
  • แมวผมก็กิน เอฟ วันครับ
  • อิๆๆพรุ่งนี้มาส่งครับสบายคิๆๆมีบริการส่งถึงบ้านด้วยครับราคาไม่เพิ่มอิๆๆๆๆลูกผมเลยกินแบบนอนกินอิๆๆๆๆ
  • ขอบคุณทุกท่านครับ :-D
  • ของเค้าดีจริงๆๆครับ ฮาๆๆ
  • ของเข้าดีจริงครับ
  • เปลี่ยนมาหลายยี่ห้อแล้ว กินยากกินเย็น ต้องเอาเนื้อเอาไข่ผสมตลอดถึงจะยอมกิน
    พอเปลี่ยนมาใช้ f1 กินกระจายไม่ต้องผสมอะไร แข็งแรงขนมันแผล็บ กลายเป็นหมาตะกละไปเลย
    จากนั้นมาก็เลยเป็นแฟนพันธ์ทาง อิอิ พันธ์แท้พี่มาร์คมาตลอด ตอบแทนที่ให้สิ่งดีๆกับเราแม่ลูกค่ะ :033:
  • มายืนยันด้วยคน หมาผมเป็นหมาที่กินยากตั้งแต่เด็ก แต่พอเจอ อีคอน เท่านั้น บร๊ะเจ้า กินดีกินง่ายกว่าเดิมมักมากก ผมถึงกับงง :O
    ไฟล์แนบ
    IMG_0101.jpg 106K
  • ลืมกดแทรกภาพ โทษที.image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0101.jpg 106K
  • กด like ไปเลยครับ

พี่มาร์ค น่าจะทำตรงที่กด like ด้วยนะครับ น่าจะแหล่มเลย
  • ตอนนี้ที่บ้าน หมา นกเงือก นางอาย f1 อย่างเดียวครับ ซื้อ 1 ใช้ได้ถึงสาม ตอนนี้จะย้ายไปอยู่สามชุก สุพรรณมีวางจำหน่ายไหมครับ พี่มาร์ค
  • ขนาดนั้นเลยหรือ สุพรรณก็น่าจะมีนะเดี๋ยวเช็คให้ครับ
  • เรื่องจริงเปล่าเนี้ย555555555555
  • น่าจะเปลี่ยนชื่อรุ่นใหม่นะครับ เปน รุ่น ครอบจักรวาล ถุงเดียว จบ
    เดี๋ยวว่างๆจะลองเอาไปเลี้ยงกุ้งดูเผือน้ำหนักดี พี่มาร์ค รวยเละ แน่๕๕๕
    แต่ปลาคราฟที่บ้านมันก็กินลองโยนลงไปแล้ว
  • มีน้องท่านหนึ่งใช้เลี้ยงปลาจรเข้ด้วยครับ ตูละมึน ฮ่าๆๆ
  • นั่น...ของเค้าดีจริง
  • อีกหนึ่งเสียงครับของเค้าดีจริงๆราคาสบายกระเป๋าด้วยครับ
  • เดี๋ยวผมจะเอาให้ฮาจิลองกินบ้างดีกว่า
  • ป๋าครับ ผมบดให้นกกินตอนผลัดขนด้วย ใช้เร่งการเจริญเติบโต เพราะต้องการโปรตีนสูง

ปรากฏว่าสุดติงตลิ่งพัง ผมทำเวปนกแต่ไม่กล้าให้ใครทำตามและไม่เคยบอกใคร

นกทิ้งหางยังไม่ทันหมดชุด หางใหม่เสียกงอกออกมาก่อนแล้วสองนิ้ว หางเก่ายังคาอยู่เลย ไปไวมากๆ อิอิ

ส่วนบีเกิ้ลเอง ไม่อยากจะบอกครับ ผมอยู่เกาะลองมาทุกยี่ห้อ แล้วมันก็เป็นหมาสะเหล่อ ชอบแดร๊กของดี ไม่ใช่ของสดมันไม่แดร๊ก ผมเลยให้แต่เม็ดไม่เคยตามใจ มันดมแล้วมันก้ไป หายยยยไปอยู่รีสอร์ทหรูๆดีๆอีกฝั่ง จนเจ้าของรีสอร์ทเค้าต้องโทรมาตามให้มารับหมากลับไป มันไปกินดีอยู่ดี อาหารบุฟเฟ่ไส้กรอกน่องไก่ มันเลยไม่แคร์สิ่งที่ผมใส่จานวางในรีสอร์ท

สารภาพตามตรง หมาบีเกิ้ลผมตัวนี้ มีเจ้าของร่วมหลายที่มากกกกกก ออกจากรีอสร์ททีนึงกลับมาเชือกที่คอไม่ต่ำกว่าสาม ไปหาแดร๊ก เบื่อก็กลับ คิดถึงเรามันก็กลับมา คนมาเที่ยวเกาะมักจจะรู้จัก "แบมบู" ไม่มากก็น้อยครับ

ยังไม่ได้เข้าเรื่อง.... อาหารเม็ดยี่ห้อเดี่ยวที่แบมบูใส่เข้าปากคือ "เอฟวัน" ครับ แต่ต้องเป็นถุงแดงกับม่วงนะ

แต่ต่อไปนี้ลูกค้าที่จะไปเที่ยวเกาะจะไม่ได้เห็นแบมบูอีกแล้ว เพราะผมจะกลับขึ้นมาดื้อบนฝั่งแทน ^ ^

ตาว่าน สนใจผสมกันป่าว? อิอิ

image
    image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    DSC01890_resize.JPG 96K
    DSC01909_resize.JPG 113K
    DSC01910_resize.JPG 116K
    DSC01943_resize.JPG 100K
  • อยู่นาหม่อม จ.สงขลา..ผมก็เป็นคนนึงล่ะที่ใช้อาหาร F1 เลี้ยงพิทบูล 2 ตัวแม่กะลูก ให้กิน F1 ตลอดเพราะรู้ว่ามีสารอาหารที่ครบถ้วนสุนัขชอบกิน แถมราคาคนล่ะเรื่องกับอาหารในเกรดเดียวกันถูกกว่า ที่สำคัญที่สุดคืออาหารจะใหม่สดกว่าซึ่งดูได้จากวันที่ผลิต..จึงมั่นใจได้ว่าอาหารสุนัข F1 เป็นอาหารที่ดีมากในความคิดของผมที่ได้สัมผัสมา ไม่ได้เขียนเชียร์ครับแต่คือมันความจริง..
  • อ่านแต่ละความเห็นแล้ว พลังใจมาเกินร้อย ขอยืนยันว่าเอฟวันเป็นอาหารที่คุณภาพคุ้มค่าเกินราคาจริงๆครับ ที่ต่างประเทศ เอฟวันเหลืองขาย 1,200 เอฟวันแดงขาย 1,755 เอฟวันม่วงขาย 1,950 และเอกซ์ตรีมขาย 2,600 แพงกว่าอาหารนอกทุกตัวครับ

อาหารบางตัวที่วางขายราคาใกล้เคียงกับเอฟวัน เรามั่นใจว่าไม่มีทางคุณภาพเท่ากับเอฟวัน และหากเราทำอาหารเกรดนั้นออกมา รับรองว่าราคาจะถูกกว่านี้อย่างน้อย 200-350 บาทครับ
  • น้องโชคมารายงานตัวครับ
    ไฟล์แนบ
    ๕๕๕.jpg 169K
  • image
    ไฟล์แนบ
    lgk.jpg 286K
  • สาวก f-1 เจ้าโชค บีเกิ้ล เพศเมีย อายุ 4 เดือน
  • เอามั่งงงงงง
    ชองผมหมาทุกตัวเกรดประกวดหมดเลยครับ
    แต่มาอยู่กับผมดัดแปลงเป็นเกรดเลี้ยงเล่นไปเลย5555imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    264736_215883525122760_100001033415820_687168_5489511_n.jpg 74K
    267861_215883558456090_100001033415820_687169_7508971_n.jpg 67K
    283233_229035807140865_100001033415820_729059_2493135_n.jpg 94K
  • เอ้า....คุณมาร์คจะว่าไหมเนี๊ย.....เอาบีเกิ้ลมาบุกโซนพิทบูล
    55555555555
  • ที่ต่างประเทศ เอฟวันเหลืองขาย 1,200 เอฟวันแดงขาย 1,755 เอฟวันม่วงขาย 1,950 และเอกซ์ตรีมขาย 2,600 แพงกว่าอาหารนอกทุกตัวครับ

อาหารบางตัวที่วางขายราคาใกล้เคียงกับเอฟวัน เรามั่นใจว่าไม่มีทางคุณภาพเท่ากับเอฟวัน และหากเราทำอาหารเกรดนั้นออกมา รับรองว่าราคาจะถูกกว่านี้อย่างน้อย 200-350 บาทครับ

อยากให้คนไทยเปิดหูเปิดตาบางครับหมาไม่มีทางรู้ราคาอาหาร
    แต่เจ้าโชคมันเลือกที่จะกิน f-1 มากกว่า คานิน
    คิดกันเอาเองนะครับ????
    อุดหนุนของไทยใช้ของไทยครับ
    อยากให้มีสูตร แก้อาการหมาดื้อครับ
  • ไทย ช่วย ไทย
  • มาคอนเฟิร์มเอฟ1อีกคนคะ เลี้ยงฟิล่าไม่ได้เลี้ยงพิทบูลแต่เข้ามาศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับสุนัขที่เวปนี้บ่อยๆ จนมาได้อ่านคอมเม้นท์ต่างๆเกี่ยวกับอาหารเอฟ1 เลยลองไปหาซื้อมา 1 กระสอบสีม่วง ปรากาฏว่าสุนัขที่บ้านชอบทานกันมาก อาหารหอม ขนาดแฟนยังบอกเลยว่ากลิ่นหอมเหมือนปลาย่าง ราคาไม่แพง การแพคก็ดีแบ่งเป็นถุงละ5กก3ถุง เผื่อกินหมดช้าอาหารจะได้ไม่เสียกลิ่นและคุณภาพ นี่เพิ่งเริ่มถุงแรกคะแต่มั่นใจว่าต้องมีถุงต่อไปแน่นอน
    ปล.อยู่อุดรคะ
  • วันไหนพี่มาร์คพาทัวร์โรงงานผลิตหน่อยคับ ทำเป็น คลิปเล็กๆก็ัยังดีคับ เหมือนรายการ*กบนอกกะลา*
    เห็นแล้วอดคิดไม่ได้ว่าทำยังไงถึงออกมาเป็นอาหารที่มีคุณภาพและรสชาติถูกใจหมาทุกสายพันธุ์
    แต่ถ้าพี่ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรคับ