ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คันหู รึจะสู้เคาะกะลา 5555
  • พยายามคิดว่ามันเป็นอาชีพของเขา ต้อง Entertain ผู้ชม เธอเก่งมากค่ะ เป็นตัวเองคงไม่กล้า สื่อเหล่านี้ คือปัจจัยหนึ่งที่หล่อหลอมลูกหลานเรา ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ และ ทุกท่านบ่น และ ระบาย นะคะ :025:
  • น่าเกลียดมากเลย ครับ....ไม่ว่าจะยังงัยก็ไม่สมควรเป็นอย่างยิ่ง
  • เคาะกะลา แล้วมีใครดีใจป่าวเนี่ย 555

คอมเมนต์คุณครูนี่เยี่ยมเลยครับ สมกับที่เป็นคุณครูจริงๆ ใช้ภาษาใช้สำนวนได้ถูกใจจริงๆ :063:
  • เป็นเรื่องที่น่าเศร้ามากสำหรับประเทศไทย วันนี้ความเจริญทางด้านวัตถุมันสวนทางกับการพัฒนาทางด้านจิตใจ คนหลายๆคนยอมทำทุกอย่างรวมถึงการขายศักดิ์ศรี ขายวิญญานเพื่อแลกกับสิ่งที่เรียกว่าเงิน ผมสงสารพ่อแม่ของน้องๆเหล่านี้มาก ไม่ทราบว่าท่านจะรู้สึกอย่างไรกับภาพที่ได้เห็น มีผู้ชายเอาไม้เคาะกะลาลูกสาวของตัวเอง

ขออภัยหากผมแสดงความเห็นไม่ตรงกับใจใคร :002: :003:
  • "เต้นกินรำกิน" คือ การแสดงที่ใช้ความสามารถด้านการเป็นศิลปิน ลิเก ลำตัด นักร้อง นักแสดงจำอวด งิ้ว หรือหลายๆอย่าง ที่ดูแล้วมันจรรโลงจิตใจ

หลายคนวิจารณ์หรือให้ความเห็นเรื่องนี้ว่า "เขาเต้นกินรำกินเลี้ยงชีวิต ไม่เห็นต้องไปว่าเขาเลย" แต่ดูแล้วสร้างสรรค์หรือเปล่าครับ?

ถามว่าผิดไหม? ถ้าอยู่ในที่เฉพาะ อะโกโก้ โชว์เปลือย ก็ว่าไปอย่าง
    แต่นี่ที่สาธารณะ แบบตรงๆว่า "ยางอาย ไม่มี"

ถ้าโชว์ก็ต้องยอมรับ คำติ คำชมได้ ถ้ารับไม่ได้ ก็ต้องโชว์ในที่ส่วนตัว..
    คนชอบก็มี ผมไม่เถียง.. แต่บอกตรงๆครับ "เสื่อม" :m34:
  • ดีใจด้วยครับ ที่ผ่านมาเราถูกผู้ใหญ่หลอกเรื่องผีมาตั้งนาน ที่แท้ก็ผีไม่มีในโลก
  • นี่หรือ!! เมืองพุทธ....
  • เสื่อม
  • ขอขอบคุณ เจ้าน้องหมาสามสีสุดหล่อค่ะ ความเป็นครู โดย อาชีพ และ เดี๋ยวนี้มันอยู่ในร่างกายทุกส่วนแล้วค่ะ ตัวเองคิดว่า คำพูด การกระทำ ของเรา มันคือ สิ่งหนึ่งที่นักเรียน และ เยาวชน ของเราเอาเป็นตัวอย่างค่ะ เพราะฉะนั้น จะพูด จะ คิด จะ ทำอะไร ดิฉันจะนึกถึงเด็กๆ ก่อนเป็นอันดับแรกค่ะ กลัวเขาได้รับตัวอย่างที่ไม่ดีกลับไป เหมือนกับคำๆ หนึ่งที่เราได้ยินบ่อยๆ ว่า ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอนมากมายนัก ขอบคุณค่ะ :)