ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามพี่ๆเรื่องใบเพ็ดครับ
  • ถ้าเรามีพ่อแม่พันธุ์มีใบเพ็ดแล้วลูกที่ออกมาต้องไปขึ้นใบที่ไหนครับ
  • ก็ดูว่าใบเพ็ดดิกรีของพ่อแม่หมามันขึ้นตรงต่อสถาบันไหน
    ลูกหมาที่ออกมาก็ไปแจ้งขึ้นทะเบียนกับสถาบันนั้นๆ เช่น
    พ่อ/แม่หมามีใบเพ็ดของ ABC ก็ไปแจ้งทำที่ ABC
    ถ้าพ่อ/แม่หมาใบเพ็ดของ UKC ก็ไปแจ้งทำที่ UKC
    ถ้าพ่อ/แม่หมาใบเพ็ดของ คอก/ฟาร์ม ที่เค้าทำขึ้นมาเอง
    คุณก็ขอให้เค้าทำมันขึ้นมาอีกใบนึง สำหรับลูกหมาที่คุณจะซื้อเค้ามา
    เพียงแต่ว่า ใบเพ็ดฯ แบบนั้น จะไม่ได้รับการยอมรับจากคนส่วนใหญ่เท่านั้นเองคับ 5555
  • ขอบพระคุณพี่Miracleมากครับที่ให้ความรู้ สมมุติว่าพ่อหมามีใบUKC แล้วแม่หมาเป็นใบABCล่ะครับ จะแจ้งเกิดยังไงครับ