ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเรื่องน้องหมาขากระเพก
  • อยู่ดีๆน้องหมาขากระเพกเค้าแกล้งทำหรือป่าวคะ ! หรือเปนเพราะเราพาเค้าวิ่งบนถนน หรือเป็นเพราะว่ายน้ำ >,< แต่วิ่งไม่นานนะ แค่ 400 500 เมตรเอง กลัวเค้าขากระเพกไปตลอดอะ ควรไปหาหมอ เอกซเรย์ดีไหมคะ ของคัยเคยเป็นมั้ง ปล. ลูกหมา 3เดือน
  • ควรพาไปหาหมอครับ ของแบบนี้มีหลายสาเหตุ อาจจะแค่ขี้เกียจ เจ็บกล้ามเนื้อ เอ็น หรืออาจจะขาดสารอาหารก็ได้ครับ
  • ตอนแรกๆ แข็งแรงอะคะ เค้าไม่ค่อยออกแรง ขาขวาเลย เป็นมะวานตอนกลางคืน เวลาเดิน ขาขวาก็จะเป๋ๆไปขวานิด เวลาเกาะ ก็ไม่ค่อยออกแรงขาขวา แต่กระโดดได้อะไรได้นะคะ ไม่ร้อง ไม่อะไรเรย เท้าขวาหน้า แบๆ ขึ้นด้วยคะเวลาเดินอะงอลๆขึ้น
  • หรือเป็นเพราะเลี้ยงบนกระเบื้อง= =
  • เจอต้นเหตุละคะ นิ้ว บวม 1นิ้วไม่รู้ไปโดนไรมา = =" พึ่งสงเกตุ นอนไม่หลับเลย T___T
  • ดีใจด้วยครับ...
  • ขอบคุนคะ