ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• กะทุ้นี้อาจโหด สำหรับ คนรักหมา ไป
    แต่ที่ผม อยากให้เห็น คือ บุลเทอร์เรีย นี้ มัน ก้อคือนักสุ้ ไม่น้อยไปกว่า พิทบุล เลย
    นะครับ .................
    หลายๆๆๆ คน ยังเข้าใจ ว่ามัน คือ หมา น่ารักและอ่อนโยน
    แต่ อันถือจริง มันก้อ ต้น สาย ของ เครื่องจักรสังหาร (ยืมใช่คำพี่มาร์คหน่อย)
    ใน กลุ่มหมา นักสุ้ เช่นกัน :001:

• ท่านใดที่ คิด จะหาหมา บุล ก็ควร ดูแล และ ระมัดระวัง ไม่ต่าง กับ พิทบุล เลยนะครับ
  • ใช่ครับพี่ตี้...บูลเทอร์เรียมันคือต้นฉบับความกล้าหาญครับ เคยดูตอนมันกัดวัวกระทิงไม่ปล่อยเลยครับโดนสะบัดเหมือนตุ๊กตาเเต่ก็ไม่ปล่อย เรื่องใจนี่บอกได้เลยครับว่าพิตบูลได้มาจาก บูลเทอร์เรียเต็มๆ
    ส่วนเรื่องความหนังเหนียว ความมึน..ความอดทน พิตบูลได้มาจากบูลด๊อกครับ...
    ต้นสายของพิตบูลก็เจ้าบูลเทอร์เรียนี่เเหละ ทั้งความเเข็งเเรงเเละจิตใจ ไม่ได้ด้อยไปกว่าหมาอื่นเลย เห็นหน้าหวานๆดั้งโค้งๆ ยังงั้นเถอะ นักสู้ตัวยงเรยล่ะ....
  • บูลเทอเรียดูเหมือนเชิงจะน้อยกว่ารึป่าวครับ แฮะๆ แต่แข็งแกร่งมากเลย
  • ครับ..เชิงอาจน้อยกว่าเเละอย่างอื่นๆก็อาจน้อยกว่า เช่น ความยืดหยุ่นของร่างกาย มีผลต่อการกลับตัว เเละความบ้าคลั่ง อาจน้อยกว่าพิตบูล เพราะพิตบูลมันถูกพัฒนาต่อมาให้เป็นเครื่องจักสังสารมากยิ่งขึ้น....
    เเต่เมื่อก่อนเขาก็ใช้บูลเทอร์เรียนี่เเหละครับสู้กัน..หมาบูลเทอร์เรียเป็นหมาที่กล้าหาญครับ.. เเต่หมาพิตบูลมันเป็นหมาที่มากกว่ากล้าหาญ ถ้าจะเรียกว่าหมาบ้าก็คงไม่ผิด เพราะมนุษย์สร้างพิตบูลมาเพื่อต่อสู้ ทั้งเรื่องจิตใจ ความทนเจ็บปวด กล้าเกินไป จนผิดปกติของสิ่งมีชีวิตทั่วๆไป
  • เห็นด้วยครับ เพื่อนผมมีตัวนึงมันค่อยข้างขี้โมโหซะด้วยครับ เพื่อนผมทำข้าวไม่อร่อย...โดนกันมือฉีกเลยครับ
  • โครงสร้างลำตัว จะบอกว่าเหมือนกันเลยก็คงไม่ผิดนักนะครับ :-D
  • เชิงน้อยกว่า ความยืดหยุ่นของร่างกาย ในเรื่องของความเหนียวของผิวหนังนี้ แพ้พิตบลู ความบ้าคลั่งนี้มากกว่าพิต แบบว่ามีความตั้งใจกว่าพิต แต่ข้อเสียคือแว้งกัด เคยเจอมากับตัวเองที่บ้าน โดนบูลเทอเรียกัดตอนแยกกับสายกัดไป 2 รู แบบตะปบทีเดียวจมเขี้ยวไปเลย แต่มันก็ปล่อยเลย

ผมว่าบลูเทอเรียมีความตั้งใจมากกว่าพิตบูลน่ะในการทำอะไรแต่ละอย่าง แต่ถ้ามันทำแล้วเราจะควมคุมอะไรมันไม่ได้เลย แบบว่า ประสาทแดกไปเลยถ้าได้ทำ มันจะทำแบบที่ตายกูก็ยอมแต่ขอให้ได้ทำ เหนื่อยกูก็ไม่หยุด
    ในการเล่นหรืออะไรก็แล้วแต่ของบลูเทอเรีย จะเต็มที่หมดไม่มียังแรง แม้แต่เล่นกับมัน คติของผม เมื่อไหร่เล่นกับบลูเทอเรียจงอย่าละสายตาจากมัน มันจะทำให้คุณเจ็บได้

• มันคนละแบบครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG02336-20111021-1948_resize.jpg 102K
  • ขอบคุณ หิน และ พี่เอก รัตภูมิ ที่ ให้ ข้อมูล เพิ่ม เติม ครับ...........
    ผมเคยได้ ยิน เขาพูด กัน ถึง บุลเทอร์เรีย ว่า ความ เป็นนักฆ่า มัน มี สุง
    เช่นกัน ...........
    เช้านี้เลย เปิดเจอในยูทูป ก็เลยนำมาลง ..................

• ดูจากคลิป พี่เอก นิสัยคล้ายพิท มากๆๆๆ ยกเว้น ใบหน้า :015:
  • ครับพี่ตี้....นี่เเหละหมาตระกูลเทอร์เรีย....มันโหดใช้ได้เลย
  • ผมเคยดูที่อังกฤษเพื่อนบ้านคนหนึ่งเลี้ยงสแตปฯ
    (พิทบูล) อีกคนเลี้ยงบูลเืทอร์เรีย ทั้งสองคนคง
    หมั่นไส้กัน อยู่มาวันหนึ่งเลยเอาหมามากัดกันเอง
    ไอ้คนเลี้ยงสแตปฯ แพ้โทรไปแจ้งความว่าหมาเค้า
    โดนบูลเทอร์เรียกัด
  • มีคนอยากได้ลูกมัน แต่ผมไม่อยากทำเพราะกลัวความไม่นิ่งของมันนี้แหละ เวลายิ่งลูกอ่อนอีก

ทุกวันนี้เลี้ยงมันใว้ให้มันเห่าเล่นอยู่ข้างบ้านไปวันๆ กูคิดอะไรไม่ออกกูเห่า เห่าจนขโมยไม่กล้าเข้า เพราะกลางคืนเห่าทั้งคืน เห่าทีสองทีหยุด ซัก ชม.2 ชม.เห่าอีก แบบนี้ตลอด
    แต่เครียสๆที่ไรพอเห็นหน้ามันแล้วรู้สึกหายไปทันที

• ขอบคุณพี่เอก ที่ บอกถึงและ เข้าใจถึง หมาสายพันธื นี้ ...............
    ม่านใดที่คิดจะเลียง ควร คิดก่อนเลี้ยง สักนิดแล้วล่ะครับ \m/
  • ไม่เคยรู้เลยว่ามันดุถึงขนาดเอาไว้กัดกันได้ขนาดนี้ ที่บ้านเลี้ยงไว้อายุ 3 เดือนเเล้ว เด๋วคงต้องระวังเอาไว้บ้างเเล้วล่ะคัฟ ขอบคุณคัฟ
  • ถ้าไม่มีใครไปกัดมันก่อน มันก็ไม่กัดครับ แต่บางตัวจะหวงอาณาเขตนิดหน่อยครับ ศึกษานิสัยส่วนตัวของมันให้ดีครับ