ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ท่านผู้รู้ ช่วยหน่อยครับ
  • ผมอยากรู้ว่ามีหมา 2 ตัวเป็นตัวผู้ ระหว่าง 1.rednose(มีใบเพ็ด) กับ 2.red rednose(ไม่มีใบเพ็ด) ถ้าราคาพอๆกัน ให้ผู้เชี่ยวชาญเลือกจะเลือกแบบไหน และช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจด้วยครับ ผมพึ่งหัดเล่นครับ ขอบคุณมากๆครับ
  • ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรหรอกนะครับ ผมว่าถ้าคุณชอบตัวไหนรักตัวไหนก้อ ตัวนั้นแหละครับ
    ในเมื่อราคาก็พอๆกัน
  • :m042:อยู่ที่ความชอบหละกันคับเรารักเราชอบแบบไหนใบเพดหรือไม่มีเพดส่วนตัวผมดูที่ตัวหมาดีกว่าคับใบสวยหมาไม่สวยก็มีเยอะขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์การเลี้ยงด้วยถามตัวเราเองดีกว่าคับเราต้องการแบบไหนหมาคุณภาพอยู่ที่คนเลี้ยงคนเลี้ยงมีส่วนสำคัญมากด้วยคับเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ
    ขอให้เจอตัวที่ใช่เร็วๆนะคับจะได้มีเพื่อนเพิ่มอีกเยอะๆคับ:m075:
  • :019:ผมเห็นด้วยกับคุณ pitmaejo ครับเรารักและชอบในสไตร์ของเรา และเลี้ยงเขาด้วยใจ ไม่ทำให้คนอื่นเดือดล้อนตรงนั้นคือสุดยอดแล้วครับ:015::065:
  • ตัดปัญหาเรื่องใบเพรดไปเลย(เอามาทำอะไร) ถ้าหมาไม่สวย
    อ้าย พวกบ้าใบเพรด บ้าสายเลือด เห็นได้มาเน่าๆ มาเลี้ยงแยะไป
    ใบเพรด เป็นเพียงแค่ใบที่ทำให้มาดูดี ราคาสูง ไม่ได้การัณตีว่ามีเพรดแล้วจะสวย
    บางคนซื้อ80,000(ไม่มีเพรด หมาวัดอีก) บางคนซื้อหมาสวนจจ.กับสวยกว่าหมามีแพง มีสายเลือด