ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• วันนี้ ครบรอบ วันเกิด ลุกชายผม ครับ ..........
    อายุ 1 ปี แล้วครับ .......
    อยุ่กันนานๆๆๆ นะไอ้ลูกพ่อ :015:

image
    ไฟล์แนบ
    100_2963.JPG 75K
  • image
    ไฟล์แนบ
    100_2965.JPG 67K
  • image
    ไฟล์แนบ
    100_2968.JPG 72K
  • image
    ไฟล์แนบ
    100_2972.JPG 66K
  • image
    ไฟล์แนบ
    100_2974.JPG 72K
  • image
    ไฟล์แนบ
    100_2985.JPG 71K
  • ผมเลี้ยงพิทตัวเดียวก็เกินพอเลย ล่ะครับ ..............
    แค่ตัวเดียว ก็เล่นเอา เราเหนื่อย สุด แล้ว ล่ะครับ ................ :062:
  • ท่านใดเลี้ยงแนว ใช้งาน เอามาให้บ้างนะครับ
    :015:

image
    ไฟล์แนบ
    100_2681.JPG 75K
  • 1ขวบวันนี้หมือนกันคับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC08376.JPG 106K
  • somwood........วันเกิดมันทั้งที จัดไก่ ตัวโตๆๆๆ ให้มันเลยในมื้อเย็น แฮะๆๆๆ :001:
  • คุณtutie ลูกของเราสายเดี๋ยวกันด้วย เกิดวันเดี๋ยวกันด้วย ของคุณตัวผู้ ของผมตัวเมีย น่านำมาปลํ้ากันจัง แต่ว่าลูกผมทำหมัดแล้วคับ ไม่อยากให้มันโซม เอามาเลี้ยงทำกิจกรรมอย่างเดี๋ยว
  • สายใช้งาน เหมือน กันหรอ ครับ สวย ดีครับ .......... :006:
  • สายเดี๋ยวกันคับ ได้มาจากพัทลุง แต่ผมอยู่เพชรบูรณ์ ผมเลี้ยงทำกิจกรรมทั่วไปไม่มีใบ แม่มัน 7วิน ต่างประเทศด้วย แต่ผมไม่ได้เลี้ยงสู้นะคับ
  • สำหรับท่านใด ที่ ติดตาม vdo เพื่อความบันเทิง ที่ผมทำขึ้น ปีใหม่ นี้ จัด หนักหน่อยครับ .....

แต่ช่วงนี้ผมเน้น ไปการ ฝึก แนว ob มากกว่า การฝึก แบบ กระโดด ....
    รอชมกันนะครับ ............

vdo title กับแนวเพลง มวยโลก

• image
    ไฟล์แนบ
    DSC08382.JPG 106K
  • อ๋อ คนสายกันล่ะครับ
    ของผม ได้มาจาก กทม. ครับ สาย hypo และ krook ครับ ...... :015:

hypo
    image

krook
    image
    ไฟล์แนบ
    59649[1].jpg 43K
    144986[1].jpg 92K
  • 5555 โปรโมตลูกตัวเองจังเลยนะ :-))
  • 555+ ผม ทำเพื่อความบันเทิง ล่ะครับ เพื่อ หลากสีสัน จะได้ไม่ จำเจ ....ครับ :019:
  • ผมว่าชิบิง ผอมไปหน่อยนะครับ
  • ครับ ตอนนั่นผม เข้าใจ ผิดหลายๆๆ อย่าง ........... ไว้เป็นกรณี ศึกษา ได้เลย ครับ ....

ผมจะเล่าให้ฟังครับ ..........
    ผม รีบ จะ ทำกล้ามเนื้อหมา เข้าใจ ผิดๆๆ ควบคุมอาหาร มัน และ เร่งออกกำลังกาย
    ผลปรากฏ คือ หมา รีบบางไม่สวย ........
    ผมเลยโทรคุยกับน้องอ้น (ไม่รุ้ไปกับน้ำแล้วยังน้องอ้น)
    ว่า ทำไง ดี
    อ้น ก็ บอกผม ผม อ่ะรีบไป กล้ามหมา มันจะก็ ต้องรอ อายุมันหน่อย
    ถ้าอายุ ไม่ถึง มันนก็ไม่ออก ...........

ผมเลยเลิกความคิดนั่นซะ เลี้ยงแบบสบายๆๆๆ ดีกว่า :015:
  • ตอนนี้เริ่ม กลับ มาอัดเต็มที่ กิจกรรม เต็มที่ ดีกว่า ครับ คุณปอ :065:
  • ควงฮูลาฮูป แบบดอลลี่เลยเปล่า คุณตี้
  • Happy Birthday น่ะเจ้าชิบิง ^______^
  • HBD..น่ะครับ..เย้ ตี้ล้างอาถรรพ์ได้แระ..
  • v v อามี่ 13 เดือน ครับพี่
  • เหลือ อีกเดือน จึงล้าง อาถรรพ์ ครับ :-D

rocky_123 ขอบคุณครับ
  • catpit 1:32PM Permalink ควงฮูลาฮูป แบบดอลลี่เลยเปล่า คุณตี้
    .................................

แห่ม อย่าให้ถึงขนาดนั่น ครับ ฮ่าๆๆๆ :-D
  • สุขสันต์วันเกิดนะ ชิบิง ขอให้มีความสุขทั้งคู่นะครับ :o043:
  • ว่าที่แชมป์หมาลากภาคใต้ ป่ะเนี่ยยย :-D
  • ผมก็ชอบแนวนี้ครับ
  • หลานไทเกอร์ ลูกลัคกี้ครับ
    ตอนนี้อายุ 11เดือน
    image

ไม่ค่อยดุครับ พาไปเดินเล่นกับสุนัขตัวอื่นแตั้งแต่เล็ก
    ตอนนี้เอามาเลี้ยงกับบูลลี่ ดูแลอย่างดีเหมือนแม่เลย

image
    ไฟล์แนบ
    245207.jpg 94K
    DSCF2530_resize.JPG 112K
  • ลูกผมก็หนึ่งปีเหมือนกันเลยคับ พี่ หน้ามึนมากๆ imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7217.JPG 217K
    IMG_6820.jpg 110K
  • ขอบคุณครับ ท่าน3padkop black_ribbon

.................................

tee_mustang ครับพี่ตี๋ ถ้าเรื่อง อืม มมมมมม ผม บอกได้เลยว่า แพ้เพื่อน เขาแน่ๆๆๆ ครับ
    ชิบิงไม่ได้ไล่ นน. เลยครับพี่ตี๋ ที่ลากอยุ่ แค่ ยาง 2 เส้น อิฐ บล๊อก อีกหนึ่งก้อน แค่นั่นแหละครับ
    ครบปีแล้วจะลอง ไล่ นน. ดู หน่อย :030:
  • Open หน้าตาเอาเรื่องเลย นะครับ รูปร่างกระทัดรัด ดีจัง :063:

................................................

mymymy สียังกะ โดโก้ เลย ครับ เท่ๆๆๆๆ ตาสองสี อีกตะหาก ลุก ตัวไหน ครับเนี่ย :063:
  • หมาสวยคับ
  • HBD ครับ กับลูกชาย เป็นคนมีอาถรรพ์เหมือนผมตอนเด็กเลย :022:
  • ้Happy birhtday คับ ขอให้Chibingสุขภาพแข็งแรง
    อยู่กับคุณ tutie ไปนานๆคับ
  • HBD ชิบิงด้วยครับ ของผมสายเก่าชื่อเก็บเงิน4จะ5ขวบครับ
    ไฟล์แนบ
    windmill 006.jpg 117K
  • ตอนนี้คนที่มุ่งมั่นปั้นหมาเทพก็เห็นท่านตี๊นี่ละอยู่คนเดียว รอชมผลงานอยู่นะครับ
  • แห่ม ป๋า พูด ซะขนาดนั่น ของผมได้อย่างเสีอย่าง แหละ ครับ ...........
    เด่นคนละอย่าง กัน ไม่ถึง เทพอะไรเลยครับป๋า ...... :001:

.............
    เท่าที่ผมเห็น ตอนนี้ เทพๆๆ ดังๆๆ

1. ไจแอนท์ เก่งเรื่องการฝึกคำสั่ง เอนเตอร์เทรนคน ดุได้ดี มีกล้ามเนื้อสวย
    ผมว่าเจ้า นี้ คือ เทพ ในตอนนี้เลยครับ ......
    2. บีเจ เทพ แห่งการลาก นน. มากที่สุด
    3. แทงค์ หมาวเป๋ เทพ แห่ง ความงามกล้าม เนื้อ ผิวมัน น่าชม
    4. บัค หมา สายกัด ใน บอร์ด herodog
    5. ลูกขุน ทุกตัว ที่ ผม เห็น ๆๆ มา ในการแข่งขัน ในงานต่างๆๆๆ ที่มีความเก่งกาจ
    กันคน ละอย่าง จริงๆๆๆๆ \m/
  • ถ้าหลายๆคนเอาภาพมาลงอับเดทกันบ่อยๆ วงการหมากิจกรรมก็จะคึกคักขึ้น ตอนนี้มันยังเงียบไปหน่อยครับ
  • ผมพยายาม อยุเหมือนกันครับ อยากให้ ทางมี ผุ้เลี้ยงหมากลุ่ม นี้ มากขึ้น
    แต่ไม่ใช่ แค่เลี้ยง แต่ต้องทำด้วย
    ผมหวัง ว่า ถ้าทางใต้ มีคนทำหมาลาก ต่อ ไป อาจจะเอาแชมป์ จากใต้ ขึ้น กทม
    ขันต่อกันมันส์ น่าดู เชียว นะผมว่า .............
    ได้แต่ลุ้นต่อไปว่า จะมีใคร จะมาหลง กิจกรรมกันบ้าง :-D
  • จะรอกินตังหมาทางใต้นะ อิอิ ส่งหมามาแข่งนะอย่าส่งหมูมา เดี๋ยวค่าน้ำมันจะแพง ฮา......
  • แห่ม ........... รอ ก่อน ตอน นี้ พยายาม เชียร์ คนที่สนใจ จะเลี้ยง
    ให้หันมาเลี้ยง พิทบุล จริง ๆๆๆ ว่ามันมันส์ แค่ไหน .....

รอก่อนนะป๋า :X ผม ว่าคราว นี้ แหละระอุ :-D
  • รอจนไฟดับไปหลายรอบแล้ว แต่ก็เข้าใจนะว่าทำหมามาสักตัวมันเหนื่อยโคตร หากใจไม่รักจริงไม่กี่วันก็เบื่อครับ
  • ใช่ครับป๋า ถ้าใจ ไม่รัก ไม่กี่วันก็เบื่อ ............
    อาจเบื่อ เพราะ มันฝึกยาก
    ผมเชื่อครับว่า หลายๆๆท่าน ที่ กว่าจะฝึกหมาทำนั่นทำนี้ ได้ กว่าจะได้แต่ละท่าน
    คอแทบแตก (เชียร์มัน)
    ไหนจะต้องมีเวลาอีก
    ..............แต่ทำไงดีละครับป๋า คนเลี้ยงทางใต้ ก็ มีเยอะ แต่ไงกลับ ไม่มี กลุ่ม
    ที่ชอบ เกมแบบนี้ บ้าง ............

แล้วจะวิธีกระตุ้นผุ้เลี้ยง ยังไงดี เหอๆๆๆๆๆๆๆ :002:

เห็นที ผม ต้อง รวบรวม รายชื่อ ผุ้สนใจ จริง ๆๆๆจัด หาสถานที่
    และลงขัน ทำสนามเล็กๆๆๆส่วนรวม ไว้ฝึก ไว้เทรน แนะนำ
    ผม ว่าน่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดี

ป๋าคิดว่าไงครับ
  • เห็นด้วย ฝึกไว้แต่ไม่มีสนามให้ประลอง มันก็ไม่รู้จะฝึกไปทำไม
  • :063: ต้อง ลอง ดูละครับ รวบรวม คอหมา กิจกรรม สำเร็จเมื่อไร .........

กรุงแตก แน่ๆ ฮ่าๆๆๆ คุยไว้ก่อนๆๆ :013:
  • กรุงแตกแน่ๆ / มาเลยครับทาง กทม จะจัดให้ครับ :-D
  • กรุงแตกไปเป็นเดือนแล้วตี้