ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดคลังแสง นักลาก หนีน้ำ
  • หลังจากทุลักทุเลกับการอพยพ ไม่ได้หลับได้นอนกัน 2วันเต็ม เกือบออกจากหมู่บ้านไม่ได้ เพราะน้ำมาเร็วมากแค่คืนเดียวน้ำบางช่วงก็เกือบเอวแล้ว

เลยตัดสินใจพาเด็กๆ ไปอยู่ อ นครไทย จ.พิษณุโลก ชั่วคราว ช่วงนี้อากาศดีมากมาย ตกเย็นหนาวจับใจเชียว

เริ่มด้วย น้องเล็กสุด นามว่า BJ JNIOR
    ไฟล์แนบ
    JUNIOR.jpg 192K
  • image
    ช่วงเด็กๆโดนพยาธิเม็ดเลือดเล่นงาน ซะอ่วมเลย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/24028/ลูกหมาป่วยคับ#Item_6
    ปัจจุบันอายุได้ 9 เดือน
    ไฟล์แนบ
    JUNIOR.jpg 192K
  • เป็นสุนัขที่มีแรงขับสูงมาก ฉลาด และเข้าใจในคำสั่ง

สังเกตุได้จาก SLOPE ของดินและน้ำหนักถ่วงหินเต็มล้อ เฉลี่ย 40 กก UP

ถ้าจัดพิกัด ก็อยู่ในรุ่น ไม่เกิน 35 กก ในตอนนี้ ดูจาก FROM แล้วเท้าใหญ่มาก ตัวยังยืดยาวๆพอได้อีก

• ต่อด้วย น้องรอง นามว่า KHOH-KHAY โค๊ะเค๊ะ แม่เขาตั้งให้ครับ
    image
    เป็น บุตร ชาย จูล่ง & ซูก้า
    http://xxlredpit.blogspot.com/2011/02/blog-post.html
    เป็นสุนัขที่มีความเชื่อฟังคำสั่งได้ดีทีเดียว และเป็นมิตรกับคนไม่ว่าจะแปลกหน้า หรือไม่ก็ตามเรียกว่าใจดีสุดๆไปเลยล่ะ ในส่วนของการลากน้ำหนัก ยังต้องค่อยเป็นค่อยไปอีกเยอะเนื่องจากมีปัญหาเรื่องถ้าเหนื่อยจะออกอาการ ไม่ค่อยอยากจะลากซะงั้น image
    ไฟล์แนบ
    KHOH-2-copy.jpg 187K
    KHOH.jpg 180K
  • ปัจจุบัน ไม่ได้ชั่ง น้ำหนักครับ หลังจากป่วยมา 3 เดือนกว่าช่วงนี้หนาขึ้นมาก

ถ้าเทียบSIZE กับแม่เขาสูง 160 ถือว่าใหญ่ใช้ได้เลย

สังเกตุช่วงท้ายๆ ถ้าเหนื่อยต้อง บิ้ว อารมณ์กันอยู่เรื่อย
  • สุดท้ายพี่ใหญ่ สุด นามว่า BARLEY แรงขับเกินร้อย มีความมุ่งมั่นสูงมาก

เสียอย่างตรงที่เหนื่อยง่าย ช่วงนี้ไม่มีคนพาออกกำลังได้แต่กินกับนอน

• หมาสวยมากๆๆค่ะ ตัวใหญ่น่ากอดจิงๆ
  • ทุกวันนี้ต้องฝากให้พ่อแฟน ช่วยดูแลให้ ก็ยังอดห่วงไม่ได้ / ขอให้น้ำแห้งเร็วๆด้วยเถิด เพื่อทุกอย่างจะได้กลับมาปรกติสุขเหมือนเดิม คิดถึงๆ คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง คิดถึง :-((

แล้วเจอกันเมื่อมีงานลากครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG-8843.jpg 85K
  • ลงขู่ชิมิ แบบนี้มือใหม่ก็ถอดใจหมด ดิ ฮ่าๆๆ
  • ผม บีเจ จุ่เนียร์ จังท่าน ชอบหมาแดงหน้าตาคม หล่อ ร่างกระทัดแบบนี้ จัง :063:
  • หายไปนานนะครับพี่ยุทธ กลับมาขู่กันซะงั้น 5555+ สวยสูงใหญ่ดีจัง น้ำท่วมคนหมาต้องรวมใจกันครับแล้วจะผ่านวิกฤตนี้ไปได้ด้วยกัน :-D image
    ไฟล์แนบ
    100_2022.jpg 235K
  • มือใหม่เอาหมาหนีน้ำขึ้นชั้นสองหมดแล้ว แล้วอย่างนี้จะตามทันไหมเนี้ย
  • Mafia 6:41AM Permalink ลงขู่ชิมิ แบบนี้มือใหม่ก็ถอดใจหมด ดิ ฮ่าๆๆ
    แค่คิดถึง วันดีๆที่เราเคยอยู่ด้วยกันครับพี่/ต้องห่างกันหนีน้ำไม่รู้เมื่อไหร่จะได้กลับบ้านกัน โปรแกรมลากยังเหมือนเดิมเปล่าครับพี่ 5 ธค 54

tutie 7:51AM Permalink ผม บีเจ จุ่เนียร์ จังท่าน ชอบหมาแดงหน้าตาคม หล่อ ร่างกระทัดแบบนี้ จัง
    555 เห็นด้วยครับ ขนาดยายที่บ้านยังบอกว่าหล่อกว่าตัวอื่นเลย

superkim 8:06AM Permalink หายไปนานนะครับพี่ยุทธ กลับมาขู่กันซะงั้น 5555+ สวยสูงใหญ่ดีจัง น้ำท่วมคนหมาต้องรวมใจกันครับแล้วจะผ่านวิกฤตนี้ไปได้ด้วยกัน
    ถ้ามีโอกาส เจอกันครับ อย่าลืมซ้อมไว้บ้างน่ะครับ คิม

Korn_YoungTurk 8:47AM Permalink มือใหม่เอาหมาหนีน้ำขึ้นชั้นสองหมดแล้ว แล้วอย่างนี้จะตามทันไหมเนี้ย
    สบายดีน่ะครับ กร ช่วงนี้วิกิตประเทศจริงๆ เจอกันที่มีงานลากครับ

• เป็นลูกบีเจ ใช่ป่าว ครับ เจ้าตัวนี้ :015:
  • ครับ ตี้
    image
    ขออนุญาตเจ้าของภาพสวยๆครับ

image

จี๊ด จ๊าด ใช้ได้เลยครับ เคยพาไปโดดน้ำพุ่งสุดตัวจริงๆ ถ้ามีโอกาสจะเอา CLIP มาให้ชมครับ

ไฟล์แนบ
    JUNIOR-2.jpg 162K
    bj.jpg 68K
  • อยากได้คร๊าบบบบบบบ หมาแดง แบบนี้ :002:
  • อยากซ้อมมากใจจะขาดแล้วพี่ แต่สถานที่ไม่อำนวยซะแล้วครับ 8-> image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 268K
  • เกมส์นี้สำหรับคนใจเกินร้อยเท่านั้น ใครขวัญอ่อนโดนขู่แล้วป๊อด ไม่เหมาะอย่างเด็ดขาด เพราะใครพลาดไม่มีปลอบ มีแต่ทับถม ฮิ้วๆๆๆ
  • ขนทัพขึ้นมาเชียงใหม่เดือนหน้ากี่ตัวครับ... :015:
  • ไม่ได้ตามข่าว งานลากเชียงใหม่อดอีกแล้ว...:003:
  • สวัสดีครับพี่เต็ก ผมเพิ่งกลับมาจาก เชียงใหม่ เสียดายไม่มีเบอรืพี่
    จริงได้ ชวนดื่มกันหน่อย
  • เซี่ยน ทั้งคน ทั้ง หมาแล้วพี่ แต่สถานการณ์ไม่เป็นใจเอาซะเลยครับ
  • ยังไงได้มาอีกต้องบอกพี่ล่วงหน้านะครับตี้ เสียดายเริ่มเข้าหน้าหนาว ช่วงนี้ทั้งดื่มบ่อยและดื่มหนักด้วย :028:

เข้าใจครับ สถานการณ์แบบนี้ เป็นผมเองคงไม่มีกระจิตกระใจทําอะไรเหมือนกัน...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02162.JPG 164K
  • เซ็งน้องน้ำจริงๆ แมร่งทำกร่อยไปหมด
  • ผมอยู่เชียงใหม่ 3 วัน ไปดื่มที่ ไนบาร์ซ่า คนเดียว .......
    เสียดายๆๆๆๆ จริงได้ไปดุเจ้าเบิก ตัวเป็นๆๆๆ หน่อย :001:
  • ของเค้า โหดจริง ๆ นะตัวนี้
  • โห ถึงขั้นข่มกันตายเป็นแถบๆ555
  • พิตบูลแมนตัวจริงๆๆๆๆ :063: :063: :063: