ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หนีน้ำท่วม ฟิตหมาแก้เซ็ง
  • ย้ายหนึน้ำท่วม เซ็งมากไม่รู้จะทำอะไร มีหมาบูลลี่อยู่ตัว 8-9 เดือนนอนอ้วนอยู่ตัว ยังไม่เคยวิ่งเครื่องเลย
    น้ำท่วมเลยเอาซักหน่อย ตอนแรกว่าจะเลี้ยงไว้อ้วนๆ น่ารักๆ เลยจับมารีดน้ำหนักแก้เซ็งซักหน่อย
  • รีดน้ำหนักมาอาทิตย์นึงแล้ว เริ่มผอม image
    ไฟล์แนบ
    2011-11-10 10.07.54.jpg 89K
  • แถมแบบย่นๆ ผอมๆ อีกตัว เสียหมาเปล่าไม่รู้image
    ไฟล์แนบ
    2011-11-09 09.12.37.jpg 60K
  • ขาหลังสวยจัง
  • ใช่คับขาหลังสวยมาก
  • ขานี้เขาเล่นสายกัดมาก่อนครับ
  • เพิ่งสังเกตุ ขาหลังสวยจริงๆด้วยครับ
  • จริงๆ แล้วหมาตัวนี้ตอนมาทีแรก ขาหลังตึงมาก เกิดจากการอัดอาหาร และอยู่แต่ในกรง ทำให้ลักษณะการยืน และการเดิน ไม่ค่อยดี ต้องเอามาค่อยปรับทีละน้อย
    เพราะโดยส่วนตัวไม่ชอบหมาอ้วน (ถ้าอ้วนของผม ของคนอื่นอาจคิดว่าผอม) ผมคิดว่าการที่โครงสร้างหมาจะใหญ่น่าจะมาการการเลี้ยงดูที่ดีถูกลักษณะโดยที่ไม่ไปทำลายโครงสร้างสุนัข
    ได้รับอาหารที่มีคุณภาพเหมาะสมกับความต้องการในช่วงอายุ ไม่ใช่ไปอัดอาหารมากจนทำสุนัขอ้วนเพื่อต้องการให้สุนัขดูตัวใหญ่ จริงจะทำโครงสร้างสุนัขเสีย และยังนิสัยเสีย สุนัขที่กินมากๆ จะมีนิสัยที่ขี้เกี้ยจ โตขึ้นถ้าคุณเกิดอยากฟิตสุนัขขึ้นมา ก็เป็นเรื่องที่ลำบาก เพราะสุนัขเคยตัวที่จะกินๆ นอนๆไปแล้ว
    การออกกำลังกายที่เหมาะสมสามารถช่วยพัฒนาโครงสร้างดีขึ้นได้
    โดยส่วนตัวผมคิดว่าโครงสร้างที่สายงามมาจากกรรมพันธ์ 50% ที่เหลืออยู่ที่การเลี้ยงดูครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    2011-09-13 14.42.39.jpg 115K
  • โห แก้ได้ขนาดนี้เลยหรือ เจ๋งมาก :063:
  • ฝีมือ ครับพี่ ทำได้ซะขาหลังยืนสวยเลยอ่ะ
  • ขอบคุณที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ดีๆแบบนี้ครับ
  • :063: สุดยอดเลยคับ