ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเอาไปตัดหูแต่กลัวอยู่ข้อนึงครับ
  • คือผมจะเอาไปตัดหูไอ้ตัดอ่ะไม่เท่าไหร่ แต่ตอนดามนี่สิผมกลัวหูเค้าจะตกอ่ะครับ ใครมีเคร๊ดลับอะไรก็บอกกันด้วยนะครับ

กลัวหูเค้าจะเสียอ่ะครับ แต่หมอดามมาให้น่าจะสมบูรณ์แล้วออกมาเท่อยู่แล้วถ้าหากมันไม่เกาตรงแผลใช่ไหมครับ ถ้าดามไม่ดีมันไม่ได้เสียแปปเดียวแต่มันจะเสียไปตลอดชีวิตมันเลย

ไอ้หมาผมแค่ 2เดือน เอง รออีกเดือนจึงขึ้นเขียงครับ ^^

• ในกรณี pitbullผมไม่ทราบ แต่กลุ่มคนเลี้ยงแซพเพิด นิยมให้สุนัขเคี้ยวกระดูก มันจะทำให้กรามแข้งส่งผลให้หูตั้ง เท็จจริงประการผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน เขาบอกเล่ากันมาอย่างนี้
  • กลัวหูจะไม่ตั้ง ก็กิน แคลเซียม ในระหว่างดามหูไปด้วยสิครับ เคยอ่านเจอบ่อยๆ ในเว็ปรามาสาม ครับ :-D
  • หมาหนูไม่ได้ดามก็ไม่เห็นจะตกนิคะ แค่หมอตัดมะเท่ากันอ่า X(
  • ผมพึ่งจะเคยเอาไปตัดตัวแรกอ่ะครับ
  • อย่าวิตกให้มากไปเลยครับ กลัวไม่ตั้งก็ดามไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะตั้ง ก็แค่นั้นแหละครับ ผมเองดาม 2-3 ครั้ง ตั้งทุกตัว มีบ้างที่บางตัวหูล้มข้างนึง ทำใจแหละว่าต้องหูล้มข้างนึงแน่ๆเลย ที่ไหนได้ พอมันโตหัวมันขยาย หูดันตั้งขึ้นมาเอง ซะงั้น 555+ อย่ากังวลไปมากเลย ตัดหูสนใจเรื่องดูแลหูไม่ให้หูเน่าติดเชื้อไรงี้จะดีซะกว่าครับ
  • ของผมก้อตกนะครับ ดามจนไม่รู้จะดามยังไงเพราะมันซนมาก เลยไม่ได้ดาม ปรากฎว่า มันก้อตั้งขึ้นมาเองนะครับ
  • ส่วนตัดทรงสั้น หูมักจะบิดและพับ .............
    ทรงยาวหรือกลางไม่น่ามีปัญหา ครับ ถ้าดามยาก พันจุกไปเลยครับ ไม่หลุดแน่นอน
  • ของผมไม่ต้องดามครับไปตัดตอน 18 โล ที่พัทยาครับตอนแรกกก็คิดว่าต้องดามแต่หมอบอกว่าถ้ามันตั้งเองก็ไม่ต้องครับ ถ้าน้ำหนักไม่ถึง 15 โล อาจต้องดามครับของผมตัดทรงกลางครับ