ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

(((การฝึกสุนัขเดิน ในแบบต่างๆ))))
  • ตัวอย่างการ เดิน ที่ ลด ภาระ การ ดึงลากของสุนัข .....
    ไม่ทำให้เรา เหนื่อยในการพาเดิน ไป ข้างนอก ..........
    แต่สอดคล้อง ด้วยคำสั่งเดิน ลาก (การเดินลาก มีผลดี ทำให้กล้ามเนื้อสุนัข เกร็ง ทำให้มีกล้ามเนื้อได้)
    แต่ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับ พันธุกรรม ของ สายเลือด สุนัข ด้วย และอาหารเสริมสุนัขด้วย .......

ขอฝากเรื่อง ที่ถามกันบ่อยๆ ในบอร์ด

เรื่องอยากให้สุนัขดุ กัดหมาตัวอื่น .........
    ผมอยากบอกว่าถ้าท่าน คิดจะเลี้ยงสุนัข ไว้ฝึกกิจกรรม หรือพา มีทติ้ง พิทบุล ในงานต่างๆๆ
    หรือร่วมถึงการ ประกวด ..............
    ไม่ควรฝึกสุนัขให้ก้าร้าว กระตุ้น มัน ...........
    เพราะจะทำให้ท่าน ไม่สามารถฝึกสุนัขได้แล้ว ยังเอาแจม กับ เพื่อนๆๆในงาน ก็ ต้องคอยระวัง
    และเหนื่อย สุดๆๆๆ ที่ต้อง คอยเฝ้าระวัง สุนัข.............

ถ้าท่านเลี้ยงไว้กัด เต็มที่ เลยครับ .............

(ตัวอย่างการฝึก ของ ผม ถ้าผิดพลาดอะไร ขออภัยด้วยนะครับ)
    แนะนำติเตือน ได้เลย ครับ ตามสบาย เพื่อการพัฒนา ของ สังคม พิทบุล :020:

• ชิบิงเวลา มันยิ้ม ทีไร ดุ ต๊องๆๆ ทันที
    ต่างกับเวลาปิดปาก จะดู เข้ม ขรึม ทันตาเห็น :029:

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_3026.JPG 88K
    100_3028.JPG 100K
  • เจ๋งคะเก่งมากๆๆเลย ตอนนี้แฟนฝึกน้องขันโตกได้บางคำสั่ง น้องขันโตกสองเดือนครึ่งยังห่วงเล่นอยู่แต่ยังไงจะสู้ๆๆต่อไปคะ
  • เยี่ยมครับท่านตี้
  • AommieBurin ดีครับฝึกตั้งแต่เล็กๆๆๆ ยิ่งดีครับ ให้ เขารู้จัก คำชม รุ้จักคำว่าไม่ รุ้จักมานี่
    ยิ่งถ้าฝึกเดิน ตามตั้งแต่เล็กยิ่งดีครับ สุนัขยังไม่มีแรง ในการ ลาก และแข็งข้อ กับเรา ..........
    พอถึงช่วงระยะ นึง ฝึกให้มันเข้าใจ ว่าfree คืออิสระ ........... พยายามเข้านะครับ
    เพื่อ จะได้เลี้ยงสุนัข ได้แบบสบายๆๆๆ (ทำไมเปลี่ยนชื่อเป็นขันโตกล่ะครับ) เป็นชื่อของอะไร
  • ขอบคุณครับท่านปอ ................. มีโอกาส ได้เจอ ที่งาน จะได้ แลกเปลี่ยนกันคุย :-$
  • ท่านปอ เป็นไง มัน อ้วนขึ้นไหม จากวันนั่นที่ท่านทัก ผมกลับมาอัด เต็มที่เลย ครับ ผม :-D
  • ชิบิงเก่งขึ้นทุกครั้งที่ได้เห็นเลยนะครับตี้...
  • ขอบคุณครับพี่เต็ก พี่เล่น fb ป่าว ผมจะถามอยุ่หลายครั้งแล้ว แต่ดัน ลืม X_X
  • เก่งกว่าดอลลี่เยอะเลยครับ ผมฝึกแค่ basic obedience นั่ง ชิด หมอบ คอย สวัสดี เพื่อใช้ในชีวิตประจำวันครับ

นอกนั้นผมฝึก spin บนลู่วิ่ง ลดความเร็วเหลือเดิน หยุด ขึ้นเครื่องวิ่ง หน้า-หลัง กัดสปริงโพล กระโดดน้ำ

ตอนนี้ผมหมดไฟแล้ว เอาแค่นี้พอ 555555+

ชิบิง ผมว่าก็ ก็ยังผอมไปนะครับ การฝึกหนัก ต้องอัดอาหารเยอะตามด้วยครับ ไม่งั้นร่างกายมันพัฒนาไม่ทัน เวลาดึงหนัง เหลือช่องว่างเยอะเลยล่ะผมว่า
  • ไม่หรอกครับท่านปอ ........
    ชิบิง แพ้แน่นอน ถ้าให้ไปกัด สปริงโพลแบบนั่น .......
    วิ่งบนลุ่ แบบ คำสั่งนี้ดิเทพหลายๆๆๆๆ
    ........................................ครับ ไว้ค่อยเอามาอัพ อีกว่ามันจะ บึกบึนขนาดไหน
  • หลังจากนี้จะฝึกแนว ไอ้ tret แบบ เต็มที่ สักที รอมานานแล้ว กว่ามันจะโต เป็นหนุ่ม ........ \m/

ภาพอดีตตอนยังเด็กๆๆๆ เกือบทุกเย็น ต้องพาหมา ไปฝึกไปเล่นเที่ยว ตอนชิบิง 7 เดือน

• ที่เปลี่ยนชื่อเป็นขันโตกก็เพราะว่าพ่อกับแม่ผมเขาเรียนชื่อเดิมยากครับ(เดิมชื่อburin) ตอนนี้เขาเชื่อฟังคำสั่งบางคำสั่งยอมรับว่ายากมากแต่ผลที่ออกมาเห็นแล้วมันรู้สึกตรงกันข้ามเลยครับ จะพยายามต่อไปครับ
  • เก่งมากครับผม ลูกผม2เดือนไม่ยอมเดินตามสายจูงเลยครับ แบบว่าขัดขืนตลอด ออกแนวต่อต้าน 555
  • iboyboy ครับชื่อมันแปลก ดีครับ ..........
    superkim ขอบคุณครับ
    Prinkkiez ลุกสุนัข เพิ่งได้มาใช่ป่าวครับ ........... พยายามเล่นกับมันบ่อยๆๆให้มัน เริ่มสนุกกับเรา
    ก่อน ถ้าพามันไปที่แปลกๆๆ นอกบ้าน ลูกสุนัขมักจะกลัวเป็นธรรมดา ไม่กล้าเดินได้
    (ยกเว้นบางตัว)
  • tutie ใช่แล้วครับผม เพิ่งได้มาครับ
  • ครับผมนึกแล้ว ........... พยายามเรียกมันมากินอาหาร ว่างๆๆก้เล่นกับมันบ้าง ......
    (เล่นกับมันนะครับไม่ใช่เอาลูกบอลให้มันเล่นตัวเดียว)
    เรียกมันมากินขนม อะไรประมาณนี้ ........
    นี้คือการผูกมิตรกับลุกสุนัข หน้าใหม่ ได้เร็วที่สุดครับ แล้วมันจะตามคุณไปทุกแห่ง แน่นอน :063:
  • ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำดีๆครับผม
  • ผมแนะนำ เลยครับ ฝึกวินัย ลูกสุนัข ดุ ของซีซ่า เป็นแนว ได้เลยครับ ......
    เขาเข้าใจ พฤติกรรมสุนัข ถือว่ายอดเยี่ยม :063:
  • dogo เป็นอีกสายพันธ์ ที่ ผมอยากได้มา ครอบครองมาก .............
    ด้วยความที่ถุกสร้างให้เป็นสุนัขทำงานอย่างสมบูรณืแบบ ................
    เป็นนักล่า พร้อมด้วย เป็น เพื่อนเล่น มีจิตใจที่ มั่นคง สมาธิการรับคำสั่ง ชัดเจน ........
    มันถือได้ว่า อาวุธที่มีชีวิตเลยทีเดียว...................

แต่ ผม ไม่ สามารถ ครอบครองมันได้ ด้วยราคา ที่ยังสุง ...........
    และถ้า ะได้ dogo ที่ ทรง คุณภาพ ยังคงยาก .............

• ส่วนตัวผม ๆ หลงไหล สุนัขทำงานทุกสายพันธ์ แต่ รูปร่าง หน้า ตา ของสุนัขทำงานทั้งหลาย .....
    ผมหลงไหล สุนัข ที่ แนว บูล มากที่สุด .............

ด้วยความ ที่มีรูปร่าง ผิว หนัง และใบหน้า ที่ สมส่วน ของ สุนัข นักล่า มากที่สุด............
    วันนึง ถ้าผมมีโอกาสดีๆๆๆ ของชีวิต ..............

อยากทำ พิทบุล ที่ พร้อมทำงาน มากที่สุด ..............
    ว่าด้วยเรื่องสภาพจิตใจ สามาธิ และยังคงความ เป็นพิทบุล ด้วยสภาพจิตใจ ...................

ทุกวันนี้ สุนัขพิทบุล ไม่แนวไหนสายไหน นิสัยใจคอ และความกล้า ต่างกัน ร่วมถึงความฉลาด
    นี้คือ วัตถุดิบ ที่ เลือกที่ จะทำ นำมาผสมผสาน ให้หลงตัว ..............

จนได้สุนัข พิทบุล พร้อมทำงานมากที่สุด ...............
    (น้ำเน่าส่วนตัว)เล็กน้อย รู้สึกว่าเมาแล้ว :-D
  • ขำๆๆๆๆๆ :-D

• พิทบูลตัวนี้ สำหรับผม ถือว่า เยี่ยมเลยครับ............

• รอดูรวมมิตรส่งท้ายปีอยู่นะพี่ตี้
    เอาไอ้มึนไปฝึกให้ด้วยดิ55555
  • สงสารโดโกวะ ฝึกเสร็จคอเคล็ดชัว
  • vespapink 7:20AM Permalink รอดูรวมมิตรส่งท้ายปีอยู่นะพี่ตี้
    เอาไอ้มึนไปฝึกให้ด้วยดิ55555

............................มาอยุ่หาดใหญ่มาว่าน ถ้าพา ไปวิ่งเล่น ด้วยกัน :063:

..........................................
    xinal ผมก้อว่าแหละ
  • สุดยอดเลยคับพี่ตี้
    ผมติดตามตั้งแต่เจ้าชิบิงเล็กๆ
    ผมไม่ค่อยได้โพสหรอกครับส่วนมาก แค่เข้ามาดูรูปหมากะราคาแค่นั้น
    ผมไม่มีพิทสักตัว เพราะยังเรียนอยู่ตอนนี้ก็ศึกษามาเป็นปีแล้ว
    รอทุกอย่างพร้อมก่อน จะไปเรียนฝึกหมากะอาจารย์ตี้
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับอาจารย์
    อิอิ
  • เล่นครับ ตี้ใช้ชื่ออะไรเดี๋ยวพี่แอ็ดไปหา...
  • BoomBull ...........ขอบคุณ ว่าอยุ่หายไปนานเลยนะครับ

Tek ชื่อนี้เลยครับพี่ tutiepitbull khajohn
  • เก็บตัวนักกีฬาอยู่คับพี่
    ไม่มีเนตใช้
    อนาจใจ
    ฮ่าฮ่า
  • เยี่ยมเลยคับคุณ tutie เดี๋ยวตอนค่ำกลับมาดูใหม่
  • พี่ตี้ ตอนนี้แฟนขันโตกฝึกให้นั่ง ฝีกให้คอย ฝึกกัดผ้าเล่น ฝึกให้หยุด ฝึกให้เดิน ได้แล้วคะ ตอนนี้คือฟังบ้างไม่ฟังบ้างยังเด็กอยู่ก็พอเข้าใจ แต่ที่หนักใจคือไม่ยอมเดินลงบันได้คะ เข้าใจว่ากลัวแต่นี้ผ่านมาสองอาทิตย์ละยังเลย ต้องอุ้มลงเราก็เปนผญ. ถ้าวันไหนแฟนถือของหนักก็ต้องอุ้ม 5555 แต่จะรอวันนั้นที่ขันโตกกล้าลงบันไดคะ
  • คลิป Cassie-fri เทพมากคับ
    คุณ tutie นำมาฝากอีกแล้ว
  • BoomBull ครับ จบเมื่อไรจัดเลยครับ เอาที่ชอบ ไปเลย ไม่ต้องตามตลาด เอาตามฉบับเรา ....

Juicy ขอบคุณครับที่ชม กัน ..... จุดประสงค์ ที่ ผม นำเสนอในแนวๆนี้เพียงแค่ อยาก ให้
    คนที่เลี้ยงพิท เลี้ยงแล้ว สามารถควบคุมได้ พอทำอะไรได้ และเชื่อฟังคำสั่งได้ .......
    ลองฝึกไปเรื่อยๆๆครับ ความอดทนและพยายาม เท่านั่น ล่ะครับ ที่พาไปถึงเป้าหมาย.......

AommieBurin เรื่องลงบันได เดี๋ยวสักสามเดือนสี่เดือน เขาก้อลงได้ครับ แต่ที่สำคัญ อย่า เลี้ยงเขาเหมือน
    เลี้ยงคนเป็นอันขาด ........... นี้คือ ข้อเด็ดขาด ถ้าเลี้ยงสุนัขฝึก นะครับ :015:

เอาคลิปนี้มาฝากหน่อย

นี้คือหมาสนใจ และอยากเล่นบอล การเล่นบอล ควรเล่นกับมัน บอลก้อสามารถคอนดทรน สุนัขได้เช่นกัน
    เมื่อถึง วัยของมัน แต่ถ้เป็น "ลูกสุนัข แนะนำ ให้ ฝึกกับขนม ทำถูก ต้องคือรางวัล"
  • ใช่คับ เยี่ยม
  • เยี่ยมมากครับคุณตี้
  • ขอบคุณครับyouki