ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูก Pit เฝ้าบ้าน (2)
  • ขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่ค่ะอันเดินยาวเกินไปและ :p

พ่อสุนัข:Balian (911 x Milk) มีใบ UKC ครับ สูง 18.5 นิ้ว ตา2สี

แม่สุนัข:Roxy มีใบเพดในแต่ยังไม่ได้จากเจ้าของเก่าเลย - - สูง 17 นิ้ว

ลูกสุนัขเกิด วันที่ 22 ตุลาคม 54 มีตัวผู้ 5 ตัวเมีย 2 (ตอนนี้เหลือตัวผู้ 4 ตัวเมีย 2)

ส่วนใบเพดของลูกสุนัข ผมคงจะทำใบ ของ ABC คลับ ของพิทบูลไทยให้ เพื่อตัดปัญหาต่างๆ

ราคาที่ตั้งไว้ อยู่ที่ 7,000-9,000 บาท สนใจติดต่อได้ที่ 081-1611822 (หงส์) image

M2 (หลุดจองค่ะ)image

M3image

M4imageimage

M5imageimage
    ไฟล์แนบ
    100_1183.JPG 124K
    M2.JPG 51K
    M3.JPG 24K
    M4.JPG 17K
    M4_2.JPG 22K
    M5.JPG 31K
    M5_2.JPG 20K
  • F1image

ในรูปเลอะเทอะหน่อยนะค่ะเนื่องจากเล่นกันซนมาก ถ้าสนใจโทรมาได้เลยนะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    F1.JPG 16K
  • น่ารักจัง
  • F1 ขายไปแล้วนะค่ะ

ตอนนี้เหลือ M2, M3, M4, M5
    มีรูป M3 มาอัพเดตเนื่องจากรูปเดิม(ไม่ได้ถ่ายเอง)ดูงงๆ
    imageimage
    น้องหมาโดนยุงทร้านิดหน่อย จาหายแล้วค๊าบ

ส่วนด้านล่างเป็นรูป F1, F2 ที่ขายไปแล้ว (สวยจริงๆนะ เพิ่งเห็นเลยกล้าconfirm) อ้วนมากๆ

F1imageimage

F2image
    ไฟล์แนบ
    DSC01964.JPG 203K
    DSC01961.JPG 207K
    DSC01955.JPG 209K
    DSC01958.JPG 204K
    DSC01963.JPG 218K
  • ผมเจ้าของน้องหมาคอกนี้นะครับ อันดับแรกต้องขออภัยที่คุณแฟนที่ตั้งกะทู้ใหม่เกรงจะทำให้คนอื่นรำคาญ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

อันดับที่สอง ผู้ที่มีอุปการะคุณทุกท่าน ที่ต้องการจะซื้อลูกสุนัข ผมขอแนะนำให้มาดูลูกสุนัขด้วยตัวของท่านเองเพราะ 1 แน่นอนคุณจะได้เห็นทุกอย่างที่ในใจคุณอยากเห็นทุกแง่มุม 2 โครงสร้างของลูกสุนัขหลังจากที่ได้ดูจากพ่อและแม่สุนัขแล้ว ซึ่งข้อนี้มันอากแตกต่าง ไม่เหมือน หรือเหมือนพ่อและแม่ของมันซึ่งเป็นไปได้ทั้งหมด 3 ลักษณะนิสัยอันนี้ผมว่าสำคัญและมันจะบ่งบอกจนไปถึงมันโต อยากรู้ ขี้สงสัย ขี้กลัว ห้าว เรียบร้อยอะไรพวกนี้ เลือกที่เราชอบแบบที่เราต้องการ เพราะค่อนข้างเปลี่ยนยากถ้าไม่เอามันไปฝึก 4 ลูกสุนักสายเลือดดี แต่มาจากคนละขั่วสาย ความเป็นไปได้ของลูกสุนัขมี ล้านแปด ยกตัวอย่างนะครับ พ่อของ Balian 911 สีน้ำตาล Remy line โครงสร้างใหญ่สมส่วนไปหมด ถ่ายออกมาให้เห็นได้ในตัว m1 f1 ออกแนวสูงใหญ่หน่อย ส่วนพ่อของแม่หมา Roxy พ่อสีน้ำตาลเหมือนกัน แนว extream bully เคยลงปกหนังสือสัตว์เลี้ยงชื่อไรจำไม่ได้ เพราะตอนนั้นเพิ่งเริ่มเลี้ยงหมาพันธุ์นี้และไม่ได้ศึกษาหาข้อมูลเท่าไหร่ ถ่ายออกมาให้เห็นในตัว m4 m3 f2
    ส่วนที่เหลือครึ่งๆกลางๆ

ปล.ความตั้งใจของผู้ขาย หวังไว้ในตัวลูกหมาเท่าไหนบวกสภาพ ก็ตั้งราคาขายไปเท่านั้น ส่วนที่เหลือเป็นไง คงต้องดูกันจนพวกเค้าโตถึงจะรู้ แต่ที่สำคัญเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบครับ ตามคำแนะนำขอเจ้าของเว็ป อันนี้ผมว่าสำคัญที่สุดครับ

ปล.รูปของลูกหมามีผลเยอะจริงๆครับ ถ่ายออกมาดีก็ดีไป แต่จากที่ผมโทรไปสอบถามจากแม่และแฟน และรูปใหม่ที่แฟนถ่าย เน้นนะครับเป็นความคิดกับสิ่งที่ได้เห็นๆมาของผม
    ชอบแนว compact standard หน่อยก็ m1 m2 f1 m5

ส่วนสูงน้อยลงมาหน่อยก็ f2 m3 m4

แต่โดยส่วนตัวชอบตัว m3 เตี้ยกว่าเพื่อนเป็นนิ้วเห็นได้ชัด สตอปหน้าดีสุด หรือไม่ก็ m4

ส่วนกว้าง หัวโต กระดูก จะไปได้ขนาดไหน ไม่มีใครตอบได้แน่นอนครับ ^^ ลองดูครับ
  • f2ถึงเพชรบุรีแล้วนะคับ เรียบร้อยมากคับ กินแล้วก็นอน สงสัยยังไม่ชินมั้ง รึว่านิสัยมันเป็นยังงี้อยู่แล้ว55