ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• VDO < PITBULL OLD FAMILY RED NOSE YELLOW EYES >:001:

ทำวิดีโอมาฝาก เพื่อ สาวก เรดโนส ทั้งหลาย คับ ............
    บางตัวหลายท่านอาจเห็น มาบ้างแล้ว ...........
    ขออนุญาติ สุนัข สอง ตัว ที่ เข้าเอี่ยวใน vdo นี้ ด้วย
    bj ของ mafia
    jokky ของ พี่ วี

ถ้าติด รูป สุนัขของท่าน ใด ขออภัย ด้วยนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=iQmvFyyZQ0o
  • ไม่เห็นวีดีโอเลยครับ
  • โทษทีครับ ไม่รุ้ทำไมมันไม่มาเหมือนกันครับ :001:

• มาแล้วครับ สงสัย แฮงค์นิดหน่อย :026:
  • วิดีโอ นี้ จะได้ เห็น พิทบุล เรดโนส หลายๆสี หลายๆๆรูปร่าง ..........
    ส่วนตัวผม ชอบ เรดโนส หุ่น แนวๆๆนี้ .............

มันดุซะใจ ดี เวลาพาจุงเดิน :013:
    ในวิดีโอผม พยายาม แยก ออกมา หลายๆแบบ ทั้งผอม หนา บาง และแบบตัดหู กับไม่ตัดหู
    เป็นยังไง เผื่อท่าน จะได้ชั่งใจ ว่า จะตัดแบบไหน หรือจะไม่ตัด ก็แล้วอแต่ความชอบ ส่วนตัว :001:
  • ขออนุญาตเผยแพร่ต่อนะครับ :-D
  • มี ชิบิง ด้วยอะ ๕๕๕ สวยๆ โดนๆ ทั้งนั้นเลย ออริจินัล :063:
  • ขอแย้งนะครับ .... แบบว่าเข้าใจผิดเรื่อง OFRN น่ะครับ
    หมาสีแดงจมูกแดงถ้าไม่ได้สืบทอดสายเลือดจากOFRN โดยตรง มันจะเรียกได้แค่ว่า Red/Rednose ครับ
    ส่วนพวกOFRNแท้ๆต้นสายที่มาเก็บรวบรวมเนี่ยจะได้แก่สายHEMPHILL'S และ WILDER'S ครับ (OFRN แท้ๆตัวไม่ได้ใหญ่อะไรมากมาย สีขนแดงระดับเม็ดมะขาม จมูกแดง ตาเหลือง และเล็บเป็นสีแดงเกือบจะเป็นสีดำเลยทีเดียว)

จากนั้นก็ถูกหลายๆคอกนำหมาเหล่านี้ไปพัฒนาต่อให้เป็นรูปแบบของตัวเอง จนรูปร่างผิดเพี้ยนไปจากต้นฉบับดั้งเดิมครับ

ฉะนั้นหมาOFRNแท้ๆ นอกจากจะดูจากต้นตระกูลแล้ว ยังต้องดูตามลักษณะของร่างกายด้วยครับ
  • ยกตัวอย่างต้นสายตัวสำคัญตัวหนึ่งของ OFRN ครับ
    http://apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=278773

image

ผสมเลือดชิดเพื่อเก็บลักษณะของ OFRN แท้ๆ
    ไฟล์แนบ
    278773.jpg 45K
  • แบบนี้เลย ตั้วที่อยากได้ครับ :-D
  • คงจะจี๊ดน่าดู จากที่ดู เพ็ดดีกรีแล้ว ร้องWow เลยครับ ตั่งแต่ รุ่น2 รุ่น3 :063:
  • ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ...............

เมื่อ กี่ โทรคุยกับ คุณตั้ว เรื่อง old family red nose ว่ามันเป็นยังไง........
    มันมีข้อจำกัด ของ old family red nose มัน มีจุด่าง อยุ่ บางจุด .........
    จุดใหญ่ๆๆ คือ สายเลือด ส่วนที่เหลือ คือ รูปร่าง และจุดเล็กจุดน้อยต่างๆ........
    ......................................
    ผมเองก็อธิบายไม่ถุก ต้อง คุณตั้ว หรือ ผุ้ ที่ คลุกคลี กับ old family red nose

ขอบคุณตั้วมากครับ " เดี๋ยวจะทำ vdo old family red nose 100% ตามที่แนะนำ "
    จะได้เป็น ความรุ้เรื่องเรด โนส แบบแก่นแท้ ว่า มัน เป็นยังไง :015:
  • ท่านตั้ว หรือท่านที่ ชำนาญการ พอจะมาเล่า เรื่อง old family red nose
    กัน สักนิด ดีกว่า เพื่ออนาคต บ้านเรา จะได้ มีการ บรีดและ พัฒนา อย่างมีประสิทธิภาพ
  • ลองเข้าไปดูในเว็ปนี้น่ะครับแล้วดูใบเพ็ดสิ อย่างโหดเลย

http://www.freewebs.com/oldfamilykennels/history.htm

http://www.norcalreds.com/ofrnhistory.htm
  • เกือบทุกวัน ยามเย็นและ เช้าช่วง นี้ ฝึกสุนัข กระโดด ข้าม สิ่งกีดขวาง ตาม ที่สาธารณะ
    ความยาก ง่าย ของ การฝึก อยุ่ที่สภาพ แวดล้อม ดดยรอบ และ ตัวสุนัข........

ผมชอบเกม ของ สุนัขที่ชื่อ tret ที่ ผมเคยเอาวิดีโอมาลงอยุ่หลายๆๆครั้ง
    บางท่านอาจชอบบางท่านอาจไม่ชอบหริอเฉยๆๆ
    แต่สำหรับ ผม มัน สนุกและเพลิดเพลิน ทำให้ มีความสุขในการเลี้ยงสุนัขมาก
    ................................แล้ว จะเอามา ลงเร็วๆๆนี้ครับ
    ตัวอย่าง ครับ

• วิดีโอข้าง บน ผมขอสงวนสิทธิ์ ลบออกนะครับ เดี๋ยวฝรั้ง มันเปิดเข้ามาดู จะอายมัน...
    ตอนนี้ผมทำการแก้ใหม่ เสร็จแล้วจะเอามาลง ครับ เปลี่ยนเป็น red nose :001:
  • อืม.. ชอบแนวนี้เหมือนกัน
  • เห็นด้วยกับคุณตั้วนะครับ และขอเสริมอีกนิดนึง Old Family Red Nose หรือ OFRN จะมีสายเลือด 6 สายเลือดครับ Hemphill, Wilder, Sitze, Pritts, Sorona และ Camelot ที่ปรากฎใน Pedigree ตัวค่อนข้างเล็ก น้ำหนักประมาณ 45-65 ปอนด์หรือประมาณ 20-30 กก. เนื่องจากการผสมครั้งแรกๆ อยู่ในกลุ่มชาวไอริชอพยพที่เป็นกรรมกร ฐานะก็ไม่ดี เวลาเอาหมาไปกัดกันก็ไปรถเมล์ซะส่วนใหญ่ เลยเป็นเหตุต้องทำให้หมาตัวเล็ก หอบหิ้วไปกัดกันหรือหนีตำรวจก็สะดวกครับ ลองดู Pedigree ของหมาเลือด Wilder ในสมัยก่อนกันครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    Buckwheat 1.jpg 149K
  • ขอบคุณ patman ครับ ที่ นำข้อมุลมาแบ่งปันกัน

แก้ใหม่แล้วนะครับ เป็น red nose

• โอลล์ แฟมิลี่ แท้ๆเดี๋ยวนี้หายากมากครับ ไม่ค่อยมีใครอนุรักษ์เอาไว้เลย
  • ครับ มันละเอียดอ่อน ต้องศึกษา ตำนาน ของ หมา ofrn เลยผม .....:001:

นี้ เป็นคลิปทำใหม่ รูปน่าจะไม่ผิดพลาด แล้วล่ะ
    (วิดีโอหมากัด แค่ เป็น title ประกอบ ไม่เกี่ยวอะไรนะครับ )

• เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ Redzone และคุณ Patman ครับ :015:
  • คุณตั้วครับ แม็คเป็นไงบ้างครับ ยังไงถ้าคุณตั้วพอมีเวลา ช่วยอัพรูปแม็คให้ดูหน่อยนะครับ ผมอยากเห็นมันครับ...ขอบคุณครับ
  • แดง แดง แดง เย้!!!
  • เห็นหัวเรื่องปุ๊บ ผมรู้เลยครับ..พี่ตี้ ทำคลิปเก่งจริงๆ ว่างๆผมคงต้องไปเรียกะพี่บ้างล่ะ อยากทำบ้าง มันมันส์ดี
  • ฮ่าๆๆๆ ใช่มันส์ มากเวลาทำคลิปอ่ะ .......... ตามที่เราอยากทำ
  • เดี๋ยว่างๆ จะทำคลิปสายกัดตัวดังๆๆๆ .........................
    มีข้อมูลรูปเอามา แนะนำได้
  • อยากได้ ทั้งใน และนอก อะ พี่ ตี้ รวมๆ มาเยอะ นะ ครับ :063:
  • NEUNG_BURAPA
    ข้อมูลมีน้อยอ่ะครับ กลัวเดี๋ยวลงผิดลงถูกไป ............
    แต่กะ จะ ทำ วิด๊โอ สายกัด ตัวดัง ในอดีต สักวิดีโอ ครับ