ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าหมากินชอล์กกันมด
  • อยากทราบว่าถ้าหมาที่เราเลี้ยงเกิด
    กินชอล์กกันมดเราจะทำอย่างไรดีครับ:002:
    อยากสอบถามผู้รู้และผู้ที่มีประสบการณ์นะครับ:018:
    ช่วยเสนอความคิดเห็นด้วยครับ:005:
  • :o015: ผมว่าหาหมอดีกว่าใหมครับ อันตรายนะครับ เด็กกินยังอันตรายเลยครับ
  • มันกัดเล่นหรือกินเป็นแท่งครับ
  • กัดเล่นครับ
  • คงไม่เป็นอะไรมากครับ แต่อย่าบ่อย
  • :m041:หมาผม มันชอบ กินยากันยุ่ง แบบ คด อะ แต่ จิงๆไม่ได้ กินหรอก มันแทะเล่น ทุกอัน เป็น มาตั้งแต่เล็กๆ เลย
  • ระวังสารพิษตกค้างครับ เราไม่อาจรู้ได้ว่าเค้ารู้สึกแบบไหนเป็นห่วงครับ
  • น่าจะมีทั้งข้อดีและไม่ดีนะครับ!

คืองี้ครับ ในกรณีถ้าคิดในแง่ดีก็คือถ้ากินเข้าไปเยอะเนี่ย จะทำให้หมาอิ่ม ขึ้ออกมาตรงไหนก็จะไม่มีมดตรงนั้น ถ้าอาการไม่ดี เราก็อาจจะได้หมาใหม่อีกตัวนึง[เป็นไปได้ครับ] และที่สำคัญก็คือหมาตัวนี้อาจจะกลัวมดเป็นทุนอยู่แล้วก็เลยกินชอล์คเข้าไปน่ะครับ ก็ยั่งที่บอกพิทบูลมันฉลาด เก๋กู๊ดอยู่แล้ว เย้!
    ไฟล์แนบ
    STA61227.JPG 47K
  • มดจะไม่กล้าเข้าไปในท้องไงครับสบายใจได้:o028::o028::o028: