ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีดามหู พิทบูล
  • ลองมาดูวิธีการดามหูกันครับ ทำเองก็ได้ เผื่อพิทบูลใคร หูยังไม่ตั้ง

เตรียมอุปกรณ์

เริ่มดาม
  • เย่ียมมากเลยครับ!!!
  • ขอบคุณมากครับ ที่หามาให้ชม ^:)^ :063:
  • :063: วิธีนี้ยังไม่เคยดู
  • :063: ไว้ตัดแบบยาวจะรองทำดูนะครับตอนนี้ตัดแบบสั้นไปแล้วครับผม
  • แจ๋มมมมม
  • สาระดีๆ ขอบคุณมากมาย
  • ผมลองทำตามดูแล้ว ทำได้เกือบครบทุกขั้นตอน ติดอยู่
    ตรงด้ามซ้าย-ขวานั่นแหละ งง ทำไม่ถูกมันทำไมไม่ตึง
    เหมือนในคลิปเลย อ่ะ ผู้รู้ช่วยแนะนำที

ขอบคุณครับ
  • เยี่ยมเลย จะได้เอาไปทำ... ขอบคุณครับ
  • จากการทดลองทำดู ถ้าหมาปล่อยหูตามปกติ ตัวที่รั้งอยู่มันก็จะดึง แต่ถ้าหมาเกร็งหู หรือเวลามีสิ่งเร้า หูหมาจะตั้งและค่อนข้างลู่เข้าหากัน ตัวรั้งจะหย่อนครับ ถ้าตัดหูไม่ยาวมาก น่าจะไม่ต้องใช้ตัวรั้งก็ได้ครับ

ของผมตัดแบบสั้น แต่หมอไม่ได้ดามหูมาให้ด้วย พอตัดไหมเลยต้องดามเองครับ ตอนแรกหูพับติดหัวด้านบนทั้งสองข้าง เพราะตอนตัดหมอบอกว่ากระดูกมันหัก เลยลองดามดู ผล 4 วัน ลองแกะออกดู เป็นแบบนี้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5957re.jpg 72K
  • ตอนนี้เริ่มดามใหม่ ว่าจะเอาไว้ซัก 5-6 วัน ผมใช้ไม้ตะเกียบหมูกะทะพันเทปผ้ากาวพันปลายด้านโคนด้วยสำลีเป็นตัวดามแทนครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5968re.jpg 98K
    IMG_5975re.jpg 119K
  • แล้วกี่วัน ถอด ล้าง ไร ยังไง ครับ
    แล้วต้องดามต่อไหมครับ
  • ประมาณ 5-7 วัน ครับ ถอดดูครับ ทำความสะอาด ถ้า ยังตั้งไม่สวยก็ดามต่อครับ (แล้วแต่ความพอใจของเจ้าของ) อยากให้สวยต้องขยันดามครับ ของผมดามได้อีกแค่ 4 วัน เอาออก ปล่อยมาเดือนหนึ่งแล้วครับเป็นแบบนี้ครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6204e.jpg 63K
  • ขอบคุณมากครับได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วเรา
  • หมาตัวในคลิปน่ารักมาก เอิ๊กๆ
  • ดูท่าจะง่ายคับ555 :o022:
  • ต้องตัดไหมก่อน ค่อยดามป่ะครับ?
  • เดี่ยวลองทำดู