ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเฟียและคอหมากิจกรรม ดูนี้หน่อยดิ
  • WPBTCA
    "Working Pit Bull Terrier Club Of America"

เป็นวิดีโอการแข่งขันพิทบุลคลับในอเมริกา2011
    เอาให้ชมกันเพื่อเป็นประโยชน์ในอนาคต ครับ กับพิทบุลในไทย :001:

• ถ้าวันนึง บ้านเรา ทำ งานแข่ง แบบ full option ทั้ง ลาก ทั้ง โพล ทั้ง ob และประกวด ...
    ผมว่ามันหยด :015:
    image
    ไฟล์แนบ
    imagesCAPEAJMB.jpg 9K
  • คลิปที่สอง เห็นแล้ว อยาก ได้แบบนี้ บ้างจัง ..............ไปไหนมาไหนแบบเทพ :-D
    พกแต่หมา ก็ปลอดภัยได้
  • อยากทำครับ แต่คนฝึกหมาทำกิจกรรมจริงๆมันมีน้อย ทุกวันนี้ก็พยายามทำกันอยู่ครับ แต่การฝึกหมามันต้องใช้เวลามาก ใจต้องรักแนวนี้จริง วันนี้สมาชิกแนวนี้เรายังไม่มีมากพอที่จะจัดงานใหญ่ครับ

แค่เกมส์ไต่ผนัง เกมส์เดียว มีเจ้าของโทรมาโวย ไม่น่าเอามหมามาร่วมเลย เพราะกลับไปบ้าน มันโดดข้ามรั้วออกไปเที่ยวทุกวัน ฮ่าๆๆๆ
  • ครับต้องใช้เวลา จริงๆๆ ............
    ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้ครับ กับ สังคม พิทบุล กิจกรรม :015:
  • ถามหน่อยครับถ้าจะฝึกหมาไต่ผนังผนังต้องเริ่มไงครับ เอาแบบไม่ต้องสูงมากครับอยากได้เบสิคๆพอ
  • ฝึกแนวๆๆนี้ใช่ป่าวครับ ..........
    ผมก็อยากทำ เหมือนกันๆๆ :001:

• ก็เอาเป้าล่อไปแขวนที่ผนัง หมาที่จะเล่นเกมส์นี้ได้ต้องผ่านการเล่นสปริงโพล์มาก่อน เริ่มจากต่ำๆก่อนแล้วค่อยๆเพิ่มความสูงขึ้น แต่ไม่แนะนำให้เล่นบนพื้นแข็งหรือพื้นลื่นครับ
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่มาร์ค ไว้จะลองไปใช้ครับ
    ผมเคยลองประมาณนี้ครับ กะว่าลองแขวนกับผนังเล่นๆเผื่อมันนึกคึกอยากลองกระโดดปีนดูบ้าง

• รับรองไม่ผิดหวัง มันทำได้แน่ๆครับ
  • การที่อยากให้หมามีความอยากเล่นเป้าให้มากๆมันต้องปลูกฝังตั้งแต่เด็กๆเลยรึเปล่าครับ เพราะเคยเห็นเค้าเอาก
    ระสอบให้ลูกหมา(มาลีนอย)กัดและล่อมันอยู่เลื่อยๆ(กัดแบบรุมกันกัดเลย หลายตัว)
    แล้วหมาที่ไม่ค่อยชอบกัดเป้าหรือกัดแบบไม่เต็มที่(ไม่จี๊ด อารมณ์มาไม่เต็ม)มีวิธีไหนช่วยได้บ้าง ขอบคุณครับ
  • คลิป 2 สุดยอดมาก :063:
  • นิสัยส่วนตัวหมาก็มีส่วนครับ หากเราชอบในกิจกรรมก็ควรจะเลือกลูกหมาที่ดื้อๆมาเลี้ยง หมาเฉื่อยๆ อย่าเอามา การเลือกลูกหมาควรไปดูด้วยตัวเอง อย่าดูแค่รูปภาพ เพราะรูปภาพมันบอกอะไรเราไม่ได้มากหรอกครับ
  • ใช่ .. ตอนนี้เซงเป็ด ดอลลี่ เฉื่อยโคตร เรียบร้อยซะกรูอึดอัด แมร่งเอ้ยยยย !! เห็นแต่รูปก็เป็นแบบนี้ ถือว่า ซ้อมมือ ไปซะ 10 ปี
    หลังจากนั้น เจอกัน ของจริง กร๊าก ๆๆๆๆ ขอจี๊ด ๆ บ้า ๆ นรกแตก ๆ ยุเป็นขึ้นๆ ไม่ห่วงสุขภาพร่างกายตัวเอง เอาที่แบบว่า ไม่ต้องหลับต้องนอนกันเลย เก็บกด มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • คลิป 2-3 นี่ถูกใจคอกิจกรรมจริงๆ ขอบคุณคับคุณ tutie
  • ท่านปอ หาหมาตัวใหม่มาฝึก วันนี้ประสบการณ์ท่านไม่เบาแล้ว ทำหมาเทพออกมาให้ดูหน่อย
  • เอา ไข่ตุ๋น ไปเลี้ยงเลยท่าน ปอ ฮ่าๆๆๆ แซวเล่นนะครับ