ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเรื่องถ่ายเหลวปนเลือด
  • พอดี ฝากพ่อซื้อF1 อะคะแล้วมันหมด พ่อเลยเอา GM มาให้ ซึ่ง วันแรกที่ใช้ไม่เปนไร พอวันต่อมาๆ เหมือนน้องหมาท้องเสีย ถ่ายวัน ละ 5 6 รอบ ถ่ายปนเลือดนิดๆ ควรทำไงดีอ่าคะ T_____T ใครรู้บอกทีคะ ขอบคุนคะ ปล.น้องหมา 3เดือน สุนัขก็กินอาหารมากกว่าเดิมด้วย
  • พาไปหาหมอซะ ครับ
  • รีบพาไปหาหมอเลย ถ้ามีเลือดด้วยอาการน่าเป็นห่วงน่ะครับ
  • = = มันพึ่งเป็นตอนเปลี่ยนอาหารอ่า แงๆ
  • ขอบคุนมากๆนะ พอดีเอาไอดีน้องชายเข้ามาโพส
  • หาหมอด่วนครับ
  • ถ้า ถ่าย แล้ว ออกมา ปนเลือด นิดๆๆหรือตรงปลายอุจาระ เหมือนมีเลือด แต้มๆๆ เป็นการบ่งบอกถึงระบบ ช่อง ท้องคับ อาจจะเป็นแผลในกรเพระ หรือ แค่ เป็นพยาธ . พี่เคยถ่ายพยาธิ ให้น้องหมา หรืออ ยังคับ

หมายังกินได้ขี้ได้ ไม่ซึม อย่าพึ่งวิตกกังวล คับ แต่ก็ควรจะหาหมออย่าปล่อยนาน ... แต่เรื่องอาหารผมว่าไม่เกี่ยวคับ f1 gm 2ยี่ห้อนี้ ดีทั้งนั้น คับ

สู้ๆๆ
  • ลำไส้ จร้าาาา ถ้ามีเลือด มีกลิ่นเหม็นแบบผิดปกติ
    ส่งหมอช้า มีน้ำตานะครับบบบ
    ตรวจไวๆจะดีกว่า จะได้รู้สาเหตุ ...
    อาจะไม่เป็น แต่ส่งหมอชัวร์กว่าาาาา ...
  • อาจเป็นเรื่องพยาธิ หรือไม่ก็มีพวกโปรโตซัวในลำไส้เยอะครับ...คงไม่เกียวกับอาหารครับ
  • สู้ ๆ รีบไปหาหมอนะ
  • หายเรียบร้อยแล้วคะ ขอบคุนทุกๆคนมากนะคะ ที่เป็นห่วง