ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครอยากเล่นลากน้ำหนัก เข้ามาทางนี้
  • ยินดีให้คำแนะนำในการฝึกลากน้ำหนัก พูดคุยกันได้ที่ ปอม 081-8905443 เชียงใหม่ครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN0508.JPG 68K
    DSCN0508.JPG 68K
  • :063: อยากเห็นภาพบรรยากาศในงานที่ผ่านมาครับ
  • :063: ,มากครับผมสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ไว้มีโอกาสถ้ามาจัดที่อีสานอีกคงได้เข้ารวมกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกแน่นอนครับ
  • วันหลังจะไปขอคำแนะนำน่ะครับทั่นปอม
  • tutie ผมลงไว้ที่เวปpitbullthaiเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณที่สนใจครับ.

98765432189 ยินดีต้อนรับเสมอครับ.

KENG_CM ยินดีครับ.

ได้ทำ ในสิ่งที่อยากทำ แค่นี้ก็สุขใจimage
    ไฟล์แนบ
    12.JPG 55K
  • กีฬาสุนัขลากน้ำหนัก เป็นสิ่งที่ไม่อยากและไม่ง่าย แต่ต้องมีใจรัก และความพยายาม และทุ้มเท
  • นานมาแล้วครับ ที่ผมเห็นผู้ชายคนนี้ ทุ่มเทให้กับสิ่งสิ่งนี้และคอยกระตุ้นเพื่อนๆ ร่วมอุดมการณ์สายลากให้มีความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน ไม่ว่าเขาจะขึ้นเหนือ หรือล่องอีสาน เขาก็ไป ส่วนตัวผมเป็นคนไม่ถูกกับอินเตอร์เท่าไหร่เลยไม่มีตัวตน55 แต่ก็ติดตามกิจกรรมลาก มานานพอสมควร ตอนนี้ ขอชื่นชมพี่ชายคนนี้ครับจากใจครับ พี่ปอม TWPA :063: :063:
    ไฟล์แนบ
    19112010529.jpg 20K
  • DNATRICOLOR ขอบคุณพี่มาก เลยครับ ............. :013:

• eddy_pitbullnt10 เมื่อคืนสงสัยจะหนักพิมพ์ถูก พิมพ์ผิด อยู่นั่น.

macus_bull_ ถ้าจำไม่ผิดนี่ เก้า ใช่ป่ะ ขอบใจมากที่ชื่นชม.

tutie ยินดีครับ.
  • ชอบครับ สิงนักลาก ผมมีโอกาศเจอพี่ปอมที่อุดร ชอบการใช้คำสั่งหมาให้หมาลาก นิ่งมาก อยากถามฝึกหมาให้หมานิ่ง ทำแบบไหนครับ ไงถ้าว่างเจอกันที่สนามเชียงใหม่ แน่นอนครับ
  • ผมชื่อ อู๋ครับ อยู่ จ เลย ครับ กำลังซุ่มๆ ทำกันยุ
  • ถึงขั้นทำงานไม่รู้เรื่องเลยวะปอม 555555imageimage
    ไฟล์แนบ
    Hector4 (940 x 1408) (470 x 704).jpg 62K
    Hector2 (462 x 760).jpg 108K
  • ouzaa55 ดีครับอู๋ อยากฝึกหมาให้หมานิ่ง ทำแบบไหนครับ

ก่อนอื่นต้องให้เค้าเข้าใจ คำพูด หรือ คำสั่ง แบบง่ายๆ ก่อน เช่น เราพูดคำว่า นั่ง เค้าก็ต้องนั่งลงในทันที

แค่นี้ก็แสดงว่าเค้าเข้าใจในสิ่งที่เราพูดหรือในสิ่งที่เราต้องการให้เค้าทำ แล้วค่อยๆ ต่อยอดการฝึกขั้นต่อไปครับ.
  • eddy_pitbullnt10 555 เฮคเตอร์ นี่มันหล่อลากแต่บนดิน ส่วนบนพรมมันหล่อกระโดดเลย :-D
  • ครับขอบคุณมากครับพี่ปอม แต่ช่วงเนี้ยผมอาจมีเวลาน้อยไม่ค่อยได้ฝึกเค้าอย่างต่อเนื่อง เลยทำให้คำสั่งพื้นฐานเค้าไม่ค่อยได้ แต่ก็จะพยายามครับ

ไฟล์แนบ
    4.jpg 67K
  • DNATRICOLOR อยู่แถวไหนเหรอครับพี่ผมก้ออยู่เชียงใหม่เดียวถ้าวันหยุดทำงานจะได้ไปศึกษาหาความรู้บ้างครับผม...ผมต้องนะครับพี่อยู่อำเภอแม่แตง
    :045:
  • หวัดดีครับพี่ปอมไม่รู้จำผมได้ใหม?(งานเมืองทอง)ผมไม่รู้ว่ามีงานลากจริงๆในเดือนที่ผ่านมาเข้าใจว่ายกเลิกไปแล้วเสียดายจริงๆโอกาสหน้าเจอกันใหม่ครับ
  • สวัสดีครับทั่นปอม พอดีหมาผมมันฝึกฟิตซ้อมจนเบื่อ ไม่ทราบว่าต้องทําไงดีครับ... อิๆ

image
    ไฟล์แนบ
    2011-12-18 16.51.57.jpg 126K
  • ouzaa55 การฝึกให้เค้ามีพื้นฐานที่ดีก็จะติดตัวเค้าไปตลอด เมื่อไหร่ที่ต้องการต่อยอดการเรียนรู้แค่ปัดฝุ่นนิดหน่อยก็ใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพ
    PUWADONT ยินดีครับ ผมอยู่หน้าศูนย์ราชการ ทางที่จะไปแม่ริมครับ
    one_pit จำได้ครับ ยินดีครับ โอกาสหน้าเจอกันครับ
    Tek แหม๋ ฟิตซ้อมจนเบื่อ จะบอกให้ครับว่าต้องทำยังไง แต่ถ้าบอกแล้วไม่ทำตามผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงแล้วหละครับ คือ ลงสนามแข่งขันอย่างต่อเนื่อง แล้วตัวท่านเองกับเจ้าบลูลี่น้อยจะมีชีวิตชีวาขึ้นอีกแยอะ เป็นกำลังใจให้ครับทุกท่านimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN0714.JPG 75K
  • หมามันชอบกัดชุดลากอะครับ ทำไงไม่ให้มันกัดครับพี่
  • พี่ปอมอยู่หน้าศาลากลางเลยเหรอครับพี่ติดถนนเลยไหมครับผมก้อขับรถผ่านถนนสายนั้นทุกๆวันผมชื่อต้อง นะครับพี่ปอม...เสาร์-อาทิตย์ พี่ว่างไหมถ้าว่างๆผมอยากไปดูพี่ฝึกหมาลากน้ำหนักหน่อย
    ทิ้งเบอร์ไว้หน่อยก้อดีนะครับพี่ปอม
    :045:
  • ลงสนามแข่งขันต้องลงแน่นอนครับทั่นปอม ซ้อมมาตลอดสองปีก็เพราะสิ่งนี้
    แต่ทั้งเวลาเจ้านายทั้งหมา มันขาดแรงบันดานใจนี่สิครับ ต้องทํายังไงดี... งุงิๆ

image
    ไฟล์แนบ
    2011-12-21 11.54.05.jpg 190K
  • ถ้าถึงเชียงใหม่และมีเวลาพอขออนุญาตรบกวนนะค่ะอยากรู้จักเพื่อนร่วมอุดมการณ์ค่ะรบกวนชี้แนะ
  • ครับพี่ปอม มีเวลาว่างตอนไหนผมซ้อมตอนนั้น ถูกของพี่ ที่ว่า ( การฝึกให้เค้ามีพื้นฐานที่ดีก็จะติดตัวเค้าไปตลอด เมื่อไหร่ที่ต้องการต่อยอดการเรียนรู้แค่ปัดฝุ่นนิดหน่อยก็ใช้งานได้ อย่างมีประสิทธิภาพ ) เอาภาพมาฝากนิดหนึ่ง
    image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 67K
  • เห็นด้วยกับกิจกรรมดีๆแบบนี้ครับ อยากเห็นคนสานต่อกันเยอะๆ หมาพิตบูลสมรรถนะดีๆจะได้มีโอกาสได้แสดงออก
  • parn_59 หมามันชอบกัดชุดลากอะครับ ทำไงไม่ให้มันกัดครับพี่ อาจมีหลายวิธีในการแก้นะ แต่สำหรับวิธีของผมจะใช้คำพูด หรือ คำสั่งพื้นฐาน แล้วค่อยแก้ปัญหา คือเค้ากัดชุดลากในขณะที่ยืนสี่ขา 1.ผมก็จะให้บอกเค้านั่งลงก่อน(เพื่อให้เค้าสงบลง)2.จ้องตาเพื่อสื่อสารให้รับรู้ในสิ่งที่เราต้องการ3.แล้วใช้มือซ้ายจับและดึงชุดลากเบาๆ4.มือขวาก็ตีที่ปากเค้าเบาๆพร้อมกับ5.พูดด้วยน้ำเสียงที่หนักแน่นว่า ไม่ 6.ทำซ้ำๆตามข้อ4-5ทุกๆครั้งนะครับ
  • PUWADONT เบอร์โทร ปอม 081-8905443 วันเสาร์-อาทิตย์นี้ช่วง4โมงเย็นโทรเข้ามาก่อนนะครับ เพื่อติดธุระครับ.
    Tek แต่ทั้งเวลาเจ้านายทั้งหมา มันขาดแรงบันดานใจนี่สิครับ ต้องทํายังไงดี... งุงิๆ ถ้าเรื่องไม่มีเวลาก็พอเข้าใจครับ แต่ถ้าขาดแรงบันดานใจวิธีแก้ก็ต้องถามตัวท่านเองแล้วหละว่าจะพร้อมเมื่อไหร่ มิตรภาพรอท่านอยู่.
    fontip ยินดีครับ เพื่อนร่วมอุดมการณ์.
    ouzaa55 ยินดีครับ การฝึกฝนและเรียนรู้จะช่วยให้เราเข้าใจและแก้ปัญหาได้ตรงจุด.
    Mafia ขอบคุณครับ พี่มาร์คimage
    ไฟล์แนบ
    IMGP3551 (Small)_resize.jpg 37K
  • คุณouzaa55ครับ ลางลากแบบนั้นใช้งบประมาณทั้งหมดเท่าไหร่ครับ
  • คุณ one_pit ผมก็ไปอาศัยของพี่ๆๆกลุ่มพิทบูลขอนแก่น ลองซ้อมดูครับ แต่มีน้องที่ผมรู้จักเค้าลงมือทำเองหมดไม่ถึงหมื่นครับ เอาแบบพอใช้ครับ แต่ใช้งานได้จริง ดูแบบตามนี้เลยครับ
    http://www.pitbullthai.com/webboard/index.php?topic=1890.160
  • ขอบคุณมากครับคุณouzaa55ครับ อยากทำซ้อมที่บ้านเหมือมกัน
  • ดีคับ
    ไฟล์แนบ
    j-kob.jpg 41K