ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องของมิตรภาพ
  • ลองชมดูครับ มันมีอยุ่ในตัวสุนัข
    สุนัขมันแยกแยะได้ยังไง ?

• แถมนิดๆๆ

อยากให้หมาทำแบบนี้ได้บ้างจัง
    แต่ มีผู้เชียวชาญ เรื่องฝึกสุนัข บอกผมว่า ยากมาก

• :006: เยี่ยมคับ
  • 3-4ปีก่อน ขับรถเส้น สงขลา-หาดใหญ่ มีกระบะ คันหนึ่ง ชนหมา เต็มๆ เข้าที่รถ ..........
    ผมจอดรถดูอยุ่ห่างๆ กระบะคัน นั่นถอยรถกลับไปที่จุดเกิดเหตุ ...........
    คน ขับรถเป็นฝรั่ง ......... เค้าลงมาดู หมา และอุ้มหมาขึ้นรถไป .........
    ผมไม่แน่ใจว่าพาไปไหน จะพาไปหาหมอ หรือ พาไปทิ้ง ที่อื่นก้อสุดแต่
    แต่ที่ แน่ๆๆ เค้ามีความรับผิดชอบมากๆๆ .........
    ที่ผมกล่าวส่วนใหญ่ผมเห็นคนไทย ชน ปุ๊บ ช่างมัน อืด อยุ่กลางถนนนั่น รถทับไปทับมา
    จนเป็นส่วนหนึ่งของถนนไปซะงั้น :022:
  • คลิปข้างบน ถ้าบ้านเราก็เรียกว่า เหมือนหมาตายข้างถนน จนเน่าอืด ย่อยสลายไปเอง
  • คลิปสองซึ้งใจจริงๆ
    คลิปสามหมาดมกลิ่นส่วนใหญ่เห็นจะเป็น อาเซเชี่ยนกับลาบราดอร์ ประสาทจมูกมันดักว่าพันธุ์อื่นๆใช่มั้ยคับ คุณตี้
    ขอบคุณที่ขยันนำคลิปมาฝากชาว pbz คับ
  • mae ครับ ผมเห็นเป็นประจำ ข้างถนนเอเชีย เน่าจนแห้ง :067:

....................................
    juicy ครับเห็นเค้า ว่า สุนัข กลุ่มนี้ทำงานได้ดีกว่า อาจจะเกี่ยว
    กับการฝึกคำสั่งตอบสนองง่ายด้วยมั่งครับ
    ..............................................
    พิทบุล ถ้าสั่งเกิดดีๆเวลาพาออกนอกบ้าน จะเห็นพิทบุลดมกลิ่นได้ดีไม่แพ้เช่นกัน และขยันดมเอามากๆ
    อาจจะเป็น สัญชาตญาณของหมาล่าเนื้อที่มีอยุ่ในตัวมัน บางครั้งจับกลิ่นที่มากับอากาศได้ดีเลยทีเดียว
    ถ้าฝึกดีๆผมว่ามันน่าจะทำงานนี้ได้ดวยเช่นนะแต่อาจไม่เท่าพวกอาเซเชี่ยนกับลาบราดอร์
    (ความเห็นส่วนตัวถ้าผิดพลาดอะไรเชิญแนะนำได้เลยครับ)
  • มันดีมากๆเลยที่พิทบูลโซนของพวกเรามีคนเก่งๆเยอะเลย โดยเฉพาะคุณตี้ เข้ามาทุกที่ ก็มีอะไรดีๆ มาฝากสมาชิกตลอด อย่างน้อยๆก็ได้ความรู้ และได้เห็นอะไรที่พวกเรายังไม่เห็นอยู่บ่อยๆ ต้องขอบคุณจากใจจริงๆ ที่ทำเพื่อสมาชิกมาตลอด ยากให้มีสมาชิกแบบคุณตี้เยอะๆ จะได้จัญโลงสังคมพิทบูลไปเรื่อยๆ เยี่ยมครับ สมาชิกคุณภาพ :063:
  • somkiat8201 ขอบคุณครับที่ชมกันแฮะๆ จริงผมไม่ได้เก่งอะไร หรอก อาศัยอ่านๆมาและเอามาแชร์กันแหละครับ