ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หนี...ไม่คิดชีวิต verion (BJ in Lumpuhn)
  • ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่ช่วยชี้แนะเส้นทางไปบ้านพี่สมพงษ์ทุกท่านนะค่ะ
    และที่ต้องขอบคุณมากๆก็คือพี่สมพงษ์เจ้าของบ้านที่เปี่ยมล้นด้วยน้ำใจและมิตรภาพที่มีให้มือใหม่อย่าง..ฝนขออนุญาตลงภาพประกอบนะค่ะimageนี่เลยพระเอกของเรื่อง
    ตั้งใจจะไปชื่นชมหมาแดงในตำนานไว้เป็นแนวทางในการดูแลญาญีซะหน่อยเล่นเอาเสียฟอร์มหมดรูปเลยimageimage
    รูปเสียฟอร์มขออนุญาตไม่เผยแพร่น่าเกลียดมากกกก
    เรื่องของเรื่องคือตั้งแต่ไปดูงานลากครั้งที่แล้วอินมากอยากเลี้ยงหมากิจกรรมจึงตามเก็บข้อมูลมาเรื่อยๆช่วงนี้มาเที่ยวทางเหนือก็เลยอยากแวะเที่ยวและขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลายชาวพิทบูล และได้รู้ว่าช่วงนี้bjมาพักร้อนอยู่กับพี่สมพงษ์เลยถือโอกาสเข้าไปเยี่ยมชมแซะเลย เข้าไปไม่ได้แจ้งล่วงหน้าด้วยแต่โชคดีสุ่มไปเจอพี่สมพงษ์ต้อนรับอย่างดี คุยแนะนำตัวกับพี่แกอยู่สักพักโม้ไปซะเยอะว่าชอบหมาแดงมากๆๆ
    พอพี่แกเอาbjออกมาโชว์เท่านั้นเสียฟอร์มอย่างแรงไม่รู้ว่าเจ้าbjดีใจอะไรวิ่งตรงปรี่ตรงมาทางฝนระยะห่างประมาณ15เมตรแต่เร็วมากๆยังกะเสือเลยสง่างามมากๆแต่เล่นเอาฝนตกใจกระโดดหนีขึ้นรถปิดประตูลงกลอนเตรียมสตาร์ทรถออกเลย โอ้โฮ้! ขำมากตลกตัวเองเลยพี่สมพงษ์ได้ที่แซวเลย
    "ไหนเห็นคุยว่าอยากเลี้ยงหมาแดงอย่างนั้นอย่างนี้แล้วทำมั้ยกลัววิ่งหนีหางจุกตูดเลย"
    พอสักพักตั้งสติได้ถึงลงมาทำความรู้จักกับเจ้าbjอย่างเป็นทางการ 555555 อายจังวุ้ย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0994.JPG 99K
    IMG_0981.JPG 94K
    IMG_0983.JPG 93K
  • ต้องขอบอกไปบ้านพี่สมพงษ์ครั้งนี้ คุ้ม...สุดใจ ได้รู้จักพี่ที่ดีได้พบน้องหมาระดับเทพหลายตัวเห็นการเลี้ยงดูที่เข้ม วินัยสูง เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ ของจริง และสุดท้ายสำหรับ เจ้าbj...ฝนอ้าวววอยู่
    imageimageimage
    ฝน...อ้าววววอยู่ โม้ซะหน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0987.JPG 94K
    IMG_0989.JPG 93K
    IMG_0992.JPG 74K
  • กระทู้นี้ร้อนนนนนชัวร์ หิๆิ
  • อิจฉาบีเจจัง มีสาวๆไปหาไม่ขาดเลย สวยอีกตะหาก :-D
  • อุ๊ย...ขอโทษจิงๆค่ะพี่มาร์ค ลืมขออนุญาตเจ้าของตัวจริง งั้นขออนุญาตซะเลยน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :bz
  • ยิ่งได้รู้ว่า บีเจไปช่วยสร้างกระแสที่เชียงก็จำใจต้องปล่อยให้มันอยู่นานขึ้น ทั้งที่ตอนนี้คนที่นี่ก็คิดถึงมันจะแย่แล้วครับ และยิ่งรู้ว่ามีคนรักมัน เอ็นดูมันมากแบบนี้ ก็ยิ่งยินดีขึ้นไปใหญ่เลยครับ
  • สุดยอดดดดดดดดดดด วิ่งหนี ไปตั้งหลัก ก่อน^^น่ารักครับ^^ ทั้งสุนัขเเล้วคนไปหา^^ :o040:
  • ขอเป็นหนึ่งเสียงที่อยากเห็นรูปเสียฟอร์ม...จะปูเสื่อรอ 8->
  • อิอิอิ ดูสภาพ The duke รูปนี้ก่อนตอนที่ฝนวิ่งหนีเจ้าbjก็เกือบจะอั้นไม่อยู่เหมือนกัน 5555 :-(( image
    The duke ใหญ่มากพี่สมพงษ์ว่าเป็นหมา k.john(ไม่รู้จักเลยแต่ขออนุญาตนำภาพมาลงแซวเล่นหน่อยนะค่ะขอบคุณค่ะ)image
    The dukeใหญ่และก็สวยจิงๆเห็นพี่เค้าว่ากำลังเตรียมทำลากเดือนมีนานี้ ไม่ติดธุระอะไรจะตามมาเป็นกำลังใจให้หมาเทพทั้งหลายแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1006.JPG 69K
    IMG_1029.JPG 79K
    IMG_1031.JPG 72K
  • ไหนๆก็ไหนๆแล้วขออนุญาตเจ้าของบ้าน(พี่สมพงษ์)เอารูปซีซาร์หมาพี่สมพงษ์ลงด้วยซะเลยยยย
    ประทับใจยังกะไปเที่ยวสวนเสือศรีราชาซะงั้น สวยๆเทพๆทั้งนั้นจิงๆนะ ตะบอกหั้ยimageimageสวยทั้งตัวผู้ตัวเมียเลย
    อ้อ!โชคดีอีกเรื่องพอดีช่วงที่ไปลูกหมาสายเลือดเทพเพิ่งคลอดพอดีมีแจ่มๆทั้งนั้น
    ไฟล์แนบ
    IMG_1011.JPG 94K
    IMG_1018.JPG 83K
  • ความลับแตก....ฮิฮิ
  • V v ฮ่าๆๆๆรู้แล้วว่า ผสมกับตัวไหนอิๆๆๆๆ
  • ชอบมาก สวยทั้งนั้นเลย อยากได้จังเลย
  • ผมว่าสายบีเจ มีความเชื่อฟังคำสั่งดีมากนะ
    (ส่วนตัวนะ) :013:
  • มีลูกชุดไหนกำลังจะออกมาอีกครับ มิน่าไปเหนือเที่ยวนี้ไม่ค่อยหนาว มันร้อนเพราะเหตุนี้นี่เอง ฮ่าๆๆ
  • ถั่วต้ม...นะค่ะ เห็นด้วยอย่างมากbjเข้าใจและรับฟังคำสั่งได้ดีมากตรงข้ามกับบุคลิกภายนอกที่ดูดุดัน น่าเกรงขามส่วนลูกหมางามจิงค่ะ...ร้อนแรงจนวันนี้ทำเอาฝนตกทั่วเชียงใหม่แต่เช้าเพิ่งหยุดเอง.....แง๊งงงหนูจะไปเที่ยววันเด็ก
  • อ้อ..ชุดที่คลอดแม่เป็นสายแจมแจม รายละเอียดเอามาคุยก่อนเจ้าของกลัวเสียมารยาทค่ะน้องหมาน่ารักมากกกส่วนหลานพี่มาร์คbj+โอชองที่เคยเปิดกระทู้ไว้นี่เลยค่ะ up dateโอชองimage
    อินเทร์นนิดๆ...ต้องแอบถ่าย
    ไฟล์แนบ
    IMG_1036.JPG 50K
  • แฟนคลับท่านlampuhn อีกคน นี่รอดูว่าใครจะไปเปิดบ้านท่านอยู่ รอดูหมาเทพทั้งหลายแหล่ >:D<

• น่ารักทั้งคน ทั้งหมาเลยคับ
  • เข้าไปช้านิดเดียวไม่งั้นคงได้เจอ
  • 55+
    image
    ไฟล์แนบ
    1joe_graham_and_rhino.jpg 81K
  • ไว้เจอกันบ้านพี่ปอมพรุ่งนี้นะครับตอนเย็นจะพยายามไปให้ได้ถ้าไม่ติดธุระครับผม
    image
    :063:
    ไฟล์แนบ
    DSCN0797.JPG 74K
  • นับจากซ้ายไปขวา พี่ปอม, ผมต้อง(เจ้าของแรมโบ้),สุดท้ายพี่เอดครับ......
    :062:
  • สงสัยต้องไปแอ๋วบ้านอ้ายสมพงษ์สักรอบแหละเดือนนี้ เหอ เหอ
    :030: :030: :030:
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ.....
    @ P' john pitbullnt เป็นเจ้าของ The duke ? ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ กะว่าเดือนมีนาจะมาเชียร์น้องหมาเทพทั้งหลายอีกที The duke ใหญ่และสวยมากฝนจะตามมาเชียร์ค่ะ....
    @K. puwadont ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ... :bz
    :m56: :m91: :m92:
  • ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมน่ะคะ......image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1484.jpg 88K
  • ขอบคุณตี้แวะมาแอ่วหาเน้อครับ
  • นี่แหละหนึ่งในเหตุผลที่อยากให้ Bj อยู่กับหมู่เฮานานๆ :-D
  • สวัสดีครับพี่ตั้ม พี่สมพงษ์ มียาวๆ สูงยาว จี๊ดๆแบ่งมาเมืองกาญจน์บ้างนะครับ
  • อยากถามสูตรลับการฟิตเจ้า BJ ซะหน่อย
    ใครพอจะมีความรู้บ้าง หลงไมค์ก็ได้นะ
    ถ้าบอกได้ เด๋วโทรไปหา
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ :bz
    วันนี้แวะไปเที่ยวบ้านพี่ๆทีมงานหมานักลาก น้องหมาแต่ละตัวมาสวดยอดดด เข้าชมชั้นริงส์ไซด์เลย
    ขออภัยที่ไปสายมาก เลยอยู่ได้ไม่นานก็ค่ำต้องขอตัวกลับก่อนพรุ่งนี้จะไปเชียงราย
    แต่โชคดีพี่ๆน่ารักทุกคนเลยได้มาเจอเซียนระดับเทพทั้งนั้นขอบคุณ คุณปอม พี่เก่ง พี่จอห์น พี่เอ็ดดี้
    พี่เจ้าของน้องพูม่า พี่เจ้าของน้องแรมโบ้(ชื่อกลัวเรียกผิดขอโทษนะค่ะ)และพี่เจ้าของน้องbig cเสียดายที่ไม่ได้เจอกัน ขอบคุณทุกคำชี้แนะ เมื่อถึงเวลาต้องเจอกันในสนามแน่นอนค่ะimage
    คุณปอมกับน้องลูน่านำเข้าus.หมาพี่เก่ง(พี่เก่งนี่ขวัญใจฝนสนามที่แล้วพูดอะไรกะน้องหมาฝนฟังไม่รู้เรื่องเพิ่งรู้เหตุผลว่าเป็นหมานำเข้า เอ๊ะหรือพี่เก่งพูดไม่รู้เรื่องจิงๆ อิอิอิ :-)) )imageน้องคุ้กกี้ไม่น่าหม่ำเหมือนชื่อเลยimageทักซิโด้ที่เด็ดหมาคุณปอม สั่งได้ นิ่งมากกกimage
    พูม่าซ้อมโชว์ซะเลย
    ยอมรับว่าวันนี้กลัวๆน้องหมาแต่ละตัวกล้ามเป็นมัดๆ เอ้าแล้วหมาพี่เอ็ดตัวไหนล่ะเนี่ย
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนเจอกันงานลากเดือนมีนานะค่ะ BYE BYE
    :X :X :X
    ไฟล์แนบ
    IMG_1077.JPG 61K
    IMG_1087.JPG 87K
    IMG_1091.JPG 89K
    IMG_1098.JPG 78K
  • บีเจใหญ่แต่ตัวค่ะ ไม่กล่าสบตากะสาวๆหรอก จ้องหลายทีแล้วววหลบตาตล๊อดดดฮ่าๆๆๆ :026:
  • ขอให้คุณฝนเดินทางโดยสวัสดิภาพครับขอเป็นตัวแทนเชียงใหม่อวยพรแล้วกันครับผม..มีโอกาสคงได้มาเจอกันที่บ้านพี่ปอมอีกครับเสียดายจริงๆครับมาค่ำไปหน่อยนานๆพี่ๆเขาว่าจะมีสาวๆสวยๆมาเยียมเยือนถึงที่เพราะที่แห่งนี้ถ้าใครใจไม่ถึงคงไม่กล้ามาครับ....555+ ล้อเล่นครับผม
    ปล.มีโอกาสคงได้เจอกันที่สนามแข่งเชียงใหม่ครับ....ผมต้องนะครับ
    :063:
  • image
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 83K
    DSCN0797.JPG 74K
  • มีสาวสวยมาเยี่ยมถึงบ้านแบบนี้ต้องรีบพาบีเจกลับด่วนแล้ว อิอิ
  • อิอิยังไม่กลับ คนเลี้ยงกระชุ่มกระชวยอิอิอิอิ มีอิจฉา ต้วยก้านิ ป๋า55555
  • ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆของชาว pitbull ทุกๆคนค่ะ รู้สึกอิ่มใจมากๆค่ะ สำหรับน้องใหม่อย่างฝน จะพยามทำให้ดีที่สุด สักวันน้องหมาของฝนต้องลากได้ เพราะฝนอ้าวววอยู่ค่ะ คริๆๆ :m87:
  • ไหวใหมไหวรึเปล่าเนี้ยยย55555