ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิตบลูมีอาการติดสัด สงสัย
  • พิตบลู ของผมตัวผู้ มันมีอาการ ติดสัด มันเลยดุเป็นพิเศษ เกี่ยวกันมั๊ยครับ
  • ไม่น่าจะเกี่ยวคับ ปกติเวลาหมาติดสัด ส่วนใหญ่จะขี้เล่นร่าเริงคึกกว่าปกติคับ
    อาจมีปัจจัยอื่นด้วยรึเปล่าคับ
  • คับ พอดีผมสังเกตุมันอ่ะครับ

เพราะก่อนหน้าที่มันจะติดสัด มันไม่ได้ดุขนาดนี้

พอช่วงนี้มันติด สัด มันดุเป็นพิเศษเลยครับ แต่ไม่ได้ดุร้ายกะคนในบ้าน แต่มันจะดุกับคนแปลกหน้านอกบ้าน อ่ะครับ
  • ผมว่าเกี่ยวครับ...มันหวงตัวเมีย ใครลองผ่านมาได้เฮเเน่ๆ
    เคยเห็นมาบ้างเหมือนกัน บ้านคนอื่นหมาติดสัตว์ ต้องระวังให้ดีครับมันเป็นเวลาเเห่งการเเย่งชิง การเเย่งตัวเมีย
    ตัวผู้ก็พร้อมที่จะต่อสู้เพื่อผสมพันธ์อยู่เเล้วครับ...
  • ครับๆ เพราะ ที่บ้าน มีพิต ตัว เมีย อีกตัว แต่ยังไม่ถึงวัยเจริญพันธุ์
  • ถ้าตัวเมียแถวนั้นไม่มีติดสัด ตัวผู้ก็ไม่น่าจะติดสัด เพราะกลิ่นฮีตตัวเมียเป็นสิ่งกระตุ้นสัญชาติญาณตัวผู้ อาจมีตัวอื่นนอกบ้าน แต่หากแถวนั้นไกลๆ เลยก็ยังไม่มี ก็เป็นไปได้ที่จะไม่ได้ติดสัดครับ