ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยครับ!!! พิตบลูป่วย
  • เจ้าเซน ไอ จาม เห่าไม่มีเสียง และเหมือนจะหอบแฮกๆ มีน้ำมูกหน่อยๆ ไปหาหมอ หมอบอกว่าเค้าเป็นไข้หวัด เลยให้ยามากิน แต่อาการไม่ดีขึ้นเลยครับ สงสารเค้าเวลาเห่ามากๆเลย มีวิธีช่วยทางอื่นไหมครับนอกจากทานยาที่หมอให้ จะให้กินน้ำอุ่นดีไหม ใส่เสื้อให้เค้าดีหรือเปล่า (เจ้าเซนกลัวเข็มฉีดยามากๆ แค่เจอหมอก็ออกลายแล้วครับ ไม่เข้าใกล้หมอเลย 3คนเอาไม่อยู่ครับ)
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะด้วยนะครับ
  • หมาที่บ้านก็เป็นหวัดเหมือนกัน ตัวร้อนด้วย ซึมไปเลย ทำได้แค่เช็ดตัว แล้วก็กินยาตามหมอสั่ง น่าจะหายใน2-3อาทิต
  • ครับไปหลายหมอดิถ้าแค่ไข้หวัดคงไม่เป็นไรมาก ของผมเป็นลำไส้อักเสบมาแล้วยังสบายเลยครับ
    แค่หลายหมื่นเองกรอบเลยคิๆๆๆ
  • ทานยาตามหมอสั่งให้ครบ แล้วอย่าให้เค้าตากพัดลมเพราะถ้าปอดชื้นจะเรื่องใหญ่ค่ะ ที่บ้านเคยเป็นหวัดไอเกือบอาทิตย์กว่าจะหาย เวลาไปหาหมอก็เตรียมพร้อมมากๆเพราะหมาที่บ้านโดนฉีดยาแล้วออกลายเหมือนกัน เลยต้องเตรียมทั้งตระกร้อครอบปากใส่ตั้งแต่ที่บ้านเลยค่ะจะได้ไม่ตื่น สายรัดแล้วก็คอลล่าค่ะ ถ้ามีคนที่บ้านไปเป็นเพื่อนช่วยอีกแรงก็ดีค่ะ รับรองดิ้นยังไงก็ไม่รอดค่ะ ขอให้หมาหายเร็วๆนะคะ
  • หาหมอครับ ตรวจให้ดี มีน้ำมูก เสี่ยงปอดบวมนะครับ ด่วนเลย!! :001:
  • ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
  • ยังมีน้ำมูกอยู่เลย ยังซึมๆอู่ ไม่กินข้าวเลย เป็นมาสองอาทิตละ กินยาหมดไปขวด กะว่าพรุ่งนี้ไปหาหมอใหม่