ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ชอบเพลงนี้เป็นการส่วนเลย ทำวิดีโอ ตอนเข้าไปในป่า ขึ้นมา นิดหน่อย
    ลองชมดูครับ
  • อีกไม่นาน บทที่ 2 จะตามมา กำลัง จัดทำ อยุ่ครับ ต่อเนื่อง จากบทที่ 1
    นี้คือบทที่ 1 (บทที่ 2 มันส์ๆๆ ขอบอก)

• ฝึกได้ดีมากคับ :006:
  • แจ่มมากๆๆ
  • ซีซ่า เมืองไทย ยอดมาก ซี่โครงเห็นเเล้ว3ซี่ชัดๆ :063:
  • birdct pratit ขอบคุณครับผม

you0871591406 ซี่ซ่าอะไรครับผมก็มั่วๆถามคนนู่นคนนี้เช่นกันล่ะครับ
    ซี่โครงช่วงหลัง ขึ้นเพราะ ผมไม่ให้อาหาร สุนัขจะกินก็แค่ตอนฝึกคำสั่งเท่านั่น
    เพราะผมต้องการ เอา แรงขับกระหายจากการหิว เป็นแรง ในการฝึก สุนัขจะกระตือรื้อรนมากกว่าเดิม
    ลองดูครับสุตรนี้ถ้าจะฝึกสุนัข ลองฝึกตอนมันหิวจัดๆๆ อาหารในชามงด (ลูกหมาอายุต่ำกว่า 6 ห้าม ครับ)

• ชอบครับแนวนี้......... =D>
  • เมื่อ ก่อน หลายๆท่านเคยได้ยินคำว่า จะฝึกหมา ต้องทำให้มันหมด มันเหนื่อยก่อน จึงจะฝึกง่าย
    แต่ทางกลับกัน ฝึกยากมาก ครับ เช่นตัวอย่าง ในคลิป แรก หมา หมด แรงขับ เพราะเหนื่อยจาการวิ่งเล่นมากก่อนหน้านี้ มาจะช้า ทำอะไรอืดอาด เกิน ไป ถ้าขืนฝึก มันจะติดเป็น นิสัยได้

ควรฝึก ตอนมันสดๆๆ ใหม่ๆๆ คึกๆๆ ดีที่สุด มันจะทำด้วยรีบเร่ง และจอยไปกับเราครับ
    ลองดูๆๆ
  • แต่ถ้าจะสยบหมาต้องเล่นตอนเหนื่อย แฮะๆๆๆ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ ยอด
  • พยายามต่อไปครับ สู้ๆ
  • ลองทำดูบ้างครับเห็นท่านตี้ทำออกมาแต่ละตอนภาพสวย โดนจี๊ดเลยครับ ;-)

• ของผมอยู่สุขุมวิท50 ไม่เหมาะแก่การปลดสายจูง จึงทำไม่ได้อย่างตี๋
  • เจ๋งครับ!!!
  • คุณตี้นี่ดีจริงๆ ทุ่มเทให้มันมากจริงๆ นับถือครับ ผมก็อยากทำอย่างนี้บ้าง แต่ด้วยอาชีพแล้วต้องรอแก่ก่อนล่ะครับ555
  • ขอบคุณพีตี้มาก ทีช้วยเเนะนำ ชอบตอนเเรกทีพี่ขี่รถ
  • แรกๆ ที่คุณ tutie ฝึกเจ้าชิบิงเนี่ย ใส่สายจูงแล้วพาเค้าเดินเค้าวิ่งกระโดดข้าม ตามที่เราต้องการด้วยมั้ยคับ
  • tongtae55 ขอบคุณครับ

golok ทำบ่อยๆๆจะจับทางลุกเล่นถูกครับท่าน

Korn_YoungTurk หาดใหญ่ ดีอย่างมีสถานที่ในป่าให้เข้าเล่นครับพี่

samuraii ขอบคุณครับ

• pae ขอบคุณครับหมวด หมวดรุ้ป่าว ว่าอาชีพทหารการสัตว์เป็นความ ฝันผมล่ะ แต่ตอนนี้อยุเกินที่ จะเข้าไปนับจุดนั่นล่ะเลยชดเชย และทำสิ่งที่ตัวเองชอบ เพื่อแก้ขัด ชีวิตประจำวันไป ฮ่าๆๆๆๆ

you0871591406 ครับท่าน ถือว่าแชร์ๆกัน ครับ ขอบคุณครับ
    รอดูบท 2 นะครับ เพราะ จะหยุดทำสักพัก

Juicy ผมไม่เข้าใจคำถามครับท่าน ............เห็นพี่โดมบอกว่าท่านไปดูลูกหมาบ้านพี่โดมชิมิ
    ลองเลือกดูแหล่มๆๆทั้งนั่น
  • pae หมวดเป๋ เอา "ไอ้รถถังดำ" มาอัพ กล้ามให้ชมแก้เพื่อนสมาชิก จิหมวด ว่ามันเทพขนาดไหน
  • สมาชิก คลับ หาดใหญ่ คุณ เล็ก กับ
    ลูกสมุนมือขวา ไอ้ ทนโท้
    image

image

image
    ไฟล์แนบ
    100_3321.JPG 147K
    100_3310.JPG 177K
    100_3317.JPG 141K
  • ว่างๆ........เจอกันไหมครับคุณตี้
  • ครับ ผมวันหน้า ผมขอจัดเองแล้วกันครับ คุณเล็ก
  • การสัตว์สงสัยได้เลี้ยงม้าแทนหมานะครับ555
    ตอนนี้แท้งมันเป็นหมูแล้วครับ :032:
  • นั่นล่ะผมชอบแนวๆนั่น .........

อยากเห็นมันครับหมวด เอาให้ชมบ้างซิครับ ไอ้รถถังดำ
  • โชคดีของเจ้าชิบิงที่มีเจ้าของรักและเอาใจใส่มันมากมาย :m65:
  • ขอบคุณครับ คุณฝนทิพย์

...................

ในอนาคตข้างหน้าสถานที่สาธารณะ นี้ ผมยึด ไว้ฝึกหมา ..............
    เป็นสถานที่ๆ ไม่มีใคร เข้ามา เพราะ เป็นป่า มี สระน้ำ พร้อม
    วันนี้เอายางรถ ไป ทิ้งไว้ สำหรับลากยาง พรุ่งนี้ กะจะเอา ลู่กระโดด และซิกแซก ตามลำดับ
    เหมาะแก่การฝึกสุนัขมากๆๆครับที่นี้

image
    ไฟล์แนบ
    100_3382.JPG 134K
  • น้องตี้ขอเบอร์ได้ไหม พี่มีธุระด่วนอยากคุยด้วย หรือมิสคอลมาเบอร์พี่ ๐๘๖ ๘๘๓๓ ๙๓๖
  • ขอบคุณมากน้องตี๊
  • ไม่เป็นไรครับพี่เห ด้วยความยินดี มี พิท มีเพื่อน มีพี่ มีน้อง :015:
  • ที่อยู่พี่ พ.อ.วีระไชย เหเตโชดม หน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 51 บ.คำเตย ต.โนนหนามแท่ง อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ 37000
  • โอเคครับพี่ เดี๋ยวจัดส่งไปให้นะครับ
  • พี่ได้รับของแล้วขอบคุณน้องตึ้มากครับ ไว้มีโอกาสพี่ค่อยขอรับใช้น้องบ้าง
  • ไม่เป็นไรครับพี่เห มีอะไร ให้ผมช่วยพี่บอกมาได้เลยครับพี่ :015: