ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งขันสุนัขลากน้ำหนัก
  • การแข่งขันสุนัขลากน้ำหนักชิงแชมป์ประเทศไทย สนามที่2 จัดขึ้นที่จังหวัดมหาสารคาม

ในวันที่ 17-18 มีนาคม 2555 ขอเชิญผู้มีใจรักอเมริกันพิทบูลทุกท่าน ทั้งอยู่ใกล้และอยู่ไกล มาร่วมชม

ร่วมเชียร์ และให้กำลังใจนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันจากสนามที่แล้วอย่างต่อเนื่องด้วยกันนะครับ.

สนใจติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ 0818905443 ปอมครับ.
    image
    ไฟล์แนบ
    mahasarakham902.jpg 107K
  • ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมขออนุญาติพี่มาร์คช่วยปักหมุดกระทู้นี้หน่อยนะครับ เพื่อเป็นการสนับสนุนกิจกรรมดีของคนที่มีใจรัก อเมริกันพิทบูล.image
    ไฟล์แนบ
    263568.jpg 136K
    263568.jpg 136K
  • มาถึงเรือนเยือนถึงถิ่น เที่ยวนี้ฝนได้ที่ต้อนรับสิงห์นักลากบ้างแล้วล่ะไม่พลาดแน่นอน :m65: :m65: :m65:
  • มีกติกาและรายละเอียดของงานไหม?
  • ภาพบรรยากาศความสนุกบางส่วนจากสนามที่แล้ว ณ ห้างเดอะมอลล์งามวงศ์วาน นะครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    8.1.JPG 56K
    12.JPG 55K
    15.2.JPG 55K
    27.JPG 61K
  • ไม่ได้ไปสนามที่แรก แต่ครั้งนี้ไม่พลาด ครับimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 66K
  • :063: จัดไปครับพี่ อย่าลืม เอารูปภาพ วันงาน มาให้ชมบ้างนะครับ ถ้าให้ดี เป็นวิดีโอด้วย ยิ่งดีเลยครับ
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ วงการลากปีนี้ร้อนตั้งแต่ต้นปี ก็หวังว่าจะมีคนนำหมามาเล่นเกมส์นี้เยอะขึ้นนะครับ
    ที่เชียงใหม่ก็มีงานลากพร้องการประกวด 8-11 มีนาคม จัดโดยกลุ่มล้านนาหมาแดงร่วมกับไทยแลนด์ด๊อกโชว์ ที่เซนทรัลแอร์พอร์ต ขอฝากด้วยครับ :-D
  • กิจกรรมดีๆ แบบนี้อยากไปด้วยแต่ไกลเกิน............ :o004:
  • ขอบคุณครับ พี่มาร์ค ผู้ใหญ่ใจดีของวงการพิทบูลในบ้านเรา งานลากที่เชียงใหม่ยังไงก็ไม่ผลาดครับ
    ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ร้อนแรงตั้งแต่ต้นปี555เลยครับ ได้อุ่นเครื่องก่อนลงทำศึกครั้งยิ่งใหญ่ที่ มหาสารคาม
    เป็นเจ้าภาพในครั้งนี้ นักกีฬาทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ทุกเครือข่าย ทางเจ้าภาพยินดีต้อนรับผู้มีใจรักในอเมริกันพิทบูลทุกท่านด้วยความยินดีครับ ที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดคือ "มิตรภาพ" ที่มีให้กับทุกท่านที่มาเยี่ยมมาเยือนแดนดินถิ่นอีสานครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0813 (Medium).JPG 171K
  • tutie รูปภาพบรรยากาศในวันงานทุกท่านจะได้ดูได้ชมแน่นอนครับ
    แต่เรื่องวีดีโอสนามที่แล้วผมถ่ายเก็บไว้เองก็มีแยอะ แต่ลงไม่เป็นครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ouzaa55 คราวนี้ไม่ควรผลาดด้วยประการทั้งปวงนะครับ(ทุกท่านด้วย)
    เพราะสนามนี้จะเข้มข้นขึ้นกว่าสนามที่แล้ว เพราะเป็นการเก็บสะสมน้ำหนักที่ทำได้
    ตั้งแต่สนามที่1 เพื่อสะสมคะแนนเป็นถ้วยประจำปีหรือลงแข่งขันอย่างสม่ำเสมอครับ
  • ครับ งานนี้ไกล้บ้านขอจัดเต็มชักหน่อย
  • ถึงเวลาแล้วที่เราต้องร่วมมือกันเพื่อสานต่อครับ
  • DNATRICOLOR แห่ม น่าเสียดาย นะครับ ถ้ายิ่งได้ ทำวิดีโอ ออกมามันส์ๆๆ
    เพื่อสร้างความ คึก ด้านกิจกรรม ให้ กับ น้องๆๆที่สนใจ จะได้ยิ่งสนใจเข้าไปใหญ่
    ถ้าอยุ่ใกล้ๆๆอยากไปแจมบ้าง :)
  • MV งานลาก ผมไปถ่ายทำแน่นอนครับ พร้อมกับเพลง Heavy มันส์ๆ ใน Style ของผม :-D

• จากนี้ไปเชื่ิอว่าบรรกาศโดยรวมต้องกลับมาคึกคักแน่
  • งั้น อาทิตย์นี้ พี่ตั้ม ว่างมั๊ยครับ จะได้มาพร้อมกับ พี่สรร เอาพูม่า มาซ้อมราง แล้วก็เอาคลิปงานลากสนามที่แล้วไปลงให้ด้วย เพื่อเป็นแนวทางในการศึกษาการลากของนักกีฬาหลายๆตัว แต่ละคลิปลากได้ไม่ต่ำกว่า 1,300 กก. เพราะผมถ่ายหลังจากที่ เจ้าทัคซิโด้ ลากจนหมดรอบแล้ว ฮ่า ฮ่า ฮ่าimage
    ไฟล์แนบ
    21.1.JPG 70K
  • เข้าไปแน่นอนครับ :-D ชอบบรรยกาศความครึกครื้น ;-) อยากให้คึกคักกันเดี๋ยวเอามาทำเป็น MV มันส์ๆให้อีกด้วยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    puma5a_resize.jpg 129K
  • อยากชวนให้ไปกันเยอะๆครับ วงการลากจะได้คึกคัก พิตบูลดีๆจะได้ไม่สูญหายไปจากบ้านเราครับ
  • อยู่ใกล้ๆต้องไปซะหน่อยแล้ว
  • ขอสถานที่จัดงานด้วยครับ อยู่ตรงไหนขอจังหวัดมาหาสารคาม อยากจะไปดูแต่ไม่ขอลงแข่งเพราะไม่ชอบแนวนี้ครับ

ผมก็อยู่มหาสารคาม ใครมาเจอผมทักด้วยนะ..

ปล.ผมคนที่มีน้ำหนักมากที่สุดในจังหวัดเลยน่าจะได้ เอิ้กๆ..
  • พบกับ MV เปิดตัวงานเพื่อโปรโมทเร็วๆนี้ ขอบคุณ Clip ดีๆ จากปอม ที่นำมาใช้ใน MV นี้ ;-)
    (พี่เจอกล้องแล้วนะมันตกอยู่ในรถพี่เอง)

image
    ไฟล์แนบ
    Tuxedo1_resize.jpg 163K
  • อยากให้มาร่วมสนุกกันเยาะๆครับครั้งนี้อยู่อีสานต้อนรับเต็มที่ครับ ( ของจริงต้องในสนามเท่านั้น )
    :)
  • พี่ตั้มครับ ผมรอ MV งานลากไม่ไหวแล้วขอลงผลงานสนามที่ผ่านมาก่อนละกันนะครับ :-D

เริ่มที่นักกีฬา ในรุ่นน้ำหนัก 41-50 ปอนด์ เท่ากับ 18.63-22.72กิโลกรัม.

ชนะเลิศอันดับที่ 1. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณอาทิตย์ สุนัขชื่อ โปลิศ

น้ำหนักตัว 47.7 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,300 กิโลกรัม เวลา 24.75 วินาที สังกัดขอนแก่นทีมimage
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 73K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 2. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณอาร์ท สุนัขชื่อ ไอร่อน

น้ำหนักตัว 47.8 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,300 กิโลกรัม เวลา 25.25 วินาที สังกัดขอนแก่นทีม
    image
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 53K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 3. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณเชน สุนัขชื่อ คูมะ

น้ำหนักตัว 48.4 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 900 กิโลกรัม เวลา 23.72 วินาที สังกัดนครสวรรค์ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    3.1.JPG 53K
  • อันดับที่ 4. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณเต้ สุนัขชื่อ คิตตี้

น้ำหนักตัว 48.8 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 900 กิโลกรัม เวลา 25.94 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีม
    image
    ไฟล์แนบ
    4.JPG 53K
  • รุ่นนี้คือรุ่นเล็กสุดเท่าที่มีในสนามแข่งขัน แต่เล็กพริกขี้หนูจริงๆ ครับ เพราะน้ำหนักที่ลากได้ต้องขอบอกว่า

ไม่ธรรมดาจริงๆ ครับ เมื่อเทียบกับรุ่นใหญ่มีหนาวๆ ร้อนๆ กันบ้างหละครับ :-D

โปรดติดตามกันรุ่นต่อไปนะครับ ความสนุกตื่นเต้นยังมีอีกแยอะครับ
  • น่าจงจานจัง.
  • เสียดายจริงๆ งานมันติดกันไปหน่อย ไม่อย่างนั้นมันน่าจะคึกคักกว่านี้ เป็นการรวมพลคนรักกิจกรรมลากน้ำหนักครั้งใหญ่แน่ๆ เอาไว้โอกาสหน้า ลงโปรแกรมล่วงหน้ากันนานๆ จะได้หลบงานกันได้ คนจะได้ไปกันเยอะๆครับ
  • เอาน่ามาช้าหน่อยดีกว่าไม่มา :-D เริ่มเปิดตัวกันที่ สุดยอดหมาแห่งวงการ JIMMY "The Miracle Man"

image
    ไฟล์แนบ
    jimmyAA1.jpg 141K
  • เดี๋ยวตัวอื่นมาเรื่อยๆ ไม่ต้องกลัวจ้าาาาา :)
  • ขอบคุณมากครับพี่ตั้ม ตื่นเต้นเล้าใจดีจริงๆ วันงานที่เชียงใหม่จัดหนักจัดเต็มแน่นอนครับimage
    ไฟล์แนบ
    08092011889.jpg 107K
  • มาต่อกันที่รุ่นต่อไปกันนะครับ

รุ่นน้ำหนัก 51-60 ปอนด์ เท่ากับ 23.18-27.27 กิโลกรัม

ชนะเลิศอันดับที่ 1. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณอุทัย สุนัขชื่อ บิ๊ก

น้ำหนักตัว 57.4 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,300 กิโลกรัม เวลา 23.56 วินาที สังกัดมหาสารคามทีมimage
    ไฟล์แนบ
    8.JPG 54K
  • ตัวนี้ของผมเองครับ ชนะเลิศอันดับที่ 2. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณปอม สุนัขชื่อ คุ๊กกี้

น้ำหนักตัว 54.0 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,000 กิโลกรัม เวลา 10.62 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    12.4.JPG 59K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 3. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณอาร์ม สุนัขชื่อ ข้าวปุ้น

น้ำหนักตัว 55.8 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,000 กิโลกรัม เวลา 44.81 วินาที สังกัดอุดรธานีทีมimage
    ไฟล์แนบ
    7.1.JPG 66K
  • รุ่น 51-60 ปอนด์ นี้ต้องขอบอกก่อนนะครับ ว่าหมาใหม่หัดลากกันทั้งนั้น แต่อาศัยประสบการณ์การเรียนรู้จากรุ่นพี่ที่คอยให้คำแนะนำการฝึกลาก และดูแลการฝึกซ้อมมาเป็นอย่างดี ผลงานที่ออกมาก็เป็นที่พอใจเป็นอย่างยิ่งครับ แต่รับรองว่าสนามที่2 จะได้เห็นการพัฒนาการที่ดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ.image
    ไฟล์แนบ
    28082011651.jpg 91K
  • เสียดายที่ยังอยู่ต่างประเทศอยู่ แต่ก็ขอเป็นกําลังใจให้ทุกคน
    ขอแนะนําให้ทุกท่านฝึกลากสุนัขอย่างสมํ่าเสมอ และออกคําสั่งลาก
    เองยามแข่งดีที่สุด เพื่อความภาคภูมิใจและศักดิ์ศรีของพิทบูลแมน... :015:

• หลบนี่หว่า
  • ไม่ได้หลบครับพี่ Mark แต่ม้ามึดคอยจังหวะสอยที่เหมาะสม หมาแดงขอนแก่นกับ
    มหาสารคามไปไกลเกินกว่าที่ทั่วประเทศไทยจะตามทัน ไปแข่งอีสานเสียเปรียบแน่นอน
    คอยให้เค้ามาเยือนนครเชียงใหม่ปลายปีนี้ดีกว่า แล้วบูลลี่จะสอนให้หมาแดงรู้ว่า นรกมีจริง... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01237.JPG 222K
  • เห็นลีลาการซ้อมของเจ้าBurghแล้ว ต้องขอบอกว่าพื้นฐานดีเยี่ยมครับพี่เต็ก แต่ที่เหลือคือต้องพิสูจน์กันในสนามนะครับ ผมช่วยเชียร์ครับ
  • มาต่อกันที่รุ่นต่อไปกันนะครับ

รุ่นน้ำหนัก 61-70 ปอนด์ เท่ากับ 27.72-31.81 กิโลกรัม

ชนะเลิศอันดับที่ 1. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณแจ็ค สุนัขชื่อ โอ๋เอ๋

น้ำหนักตัว 70.0 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 2,300 กิโลกรัม เวลา 24.53 วินาที สังกัดมหาสารคามทีมimage
    ไฟล์แนบ
    11.JPG 68K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 2. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณยุทธ สุนัขชื่อ บาเล่ย์

น้ำหนักตัว 62.4 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,800 กิโลกรัม เวลา 23.87 วินาที สังกัดกรุงเทพมหานครทีมimage
    ไฟล์แนบ
    9.JPG 55K
  • ชนะเลิศอันดับที่ 3. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณเก่ง สุนัขชื่อ ลูน่า

น้ำหนักตัว 63.8 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,800 กิโลกรัม เวลา 31.59 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    10.1.JPG 56K
  • ตัวนี้ของผมเองครับ อันดับที่ 4. เจ้าของสุนัขชื่อ คุณปอม สุนัขชื่อ ทัคซิโด้

น้ำหนักตัว 70.8 ปอนด์ ลากน้ำหนักได้ 1,300 กิโลกรัม เวลา 22.78 วินาที สังกัดเชียงใหม่ทีมimage
    ไฟล์แนบ
    12.JPG 55K
  • รุ่นนี้มีนักกีฬาทั้งหมด 4 ตัว แต่ละตัวทำน้ำหนักได้ยอดเยี่ยมเลยทีเดียว ส่วนตัวสุดท้ายของผมเองต้องของบอกว่าซ้อมมาอย่างดี 2 เดือน เข้าเดือนสุดท้ายเิกิดเจ็บกล้ามเนื้อเพราะไปทะเลาะกับหมาที่ประตูรั้วบ้าน ทำให้กล้ามเนื้อขาหลังข้างซ้ายเจ็บ เลยไม่ไ้ด้ซ้อมเต็มๆ 1 เดือน บอกได้คำเดียวว่า เซ็ง.