ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องกรง สุนัข
  • ถ้าเราเอาสุนัขใส่กรงไว้ให้เค้านอน แต่ไม่มีมุ้งลวด แล้วจะเป็นไรปะคะ = ="
  • ก็โดนยุงกัดสิครับ 555
  • โดนยุงกัด เสี่ยงต่อการเป็นพยาธิหนอนหัวใจ ตุ่มต่างๆ แต่หากจะให้หมาเฝ้าบ้านก็ทำใจ ปล่อยนอกกรงดีกว่า (หากบ้านมีรั้วนะ) ซื้อยา ivermec มาฉีด หรือ ป้อนเข้าปากก็ได้ เดือนละครั้ง ฆ่าพยาธิเอา หรือ วิธีที่ลงทุนนิด ก็ซื้อยากันยุง แบบขดใหญ่ๆ กันได้ 8-10 ชั่วโมง ไม่ต้องเอาเฉพาะของหมาหรอก เคยอ่านข้างกล่องแล้ว พบว่าตัวยาเดียวกัน และปริมาณเท่ากันกับยี่ห้อยากันยุงบ้านเราหลายยี่ห้อ แล้วไปเลือกซื้อ ที่มีส่วนผสมเหมือนกัน ตกกล่องนึง 15 บาท แค่นี้หมาก็ปลอดภัย
  • กางมุ้งเลยครับ :063:
  • ยุงกัดครับ น่าสงสารมาก