ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อุปนิสัยพิบูลเพศผู้กับเพศเมืย
  • พิบูลเพศผู้ กับ เพศเมืย ขอถามพี่ๆว่าเมื่อโตเต็มที่แล้ว
    ความดุและความแข็งแรง เพศผู้ จะดุกว่าและแข็งแรงกว่าเพศเมืยจริงหรือเปล่าครับ
  • หลักของธรรมชาติอยุ่แล้วครับ ..........
    ส่วนน้อยเท่านั่น ที่เพศเมียจะเหนือกว่า แต่ก็มีบ้างใช่ว่าจะไม่มีครับ
    ส่วนเรื่องความดุ เราต้องมองหลายๆๆอย่าง มันอยุ่ที่ด้านอารมณ์ และเหล่าของสุนัขนั่นๆๆ
    ไม่สามารถเอามาฟันธงได้แน่นอน100% ครับ :013:
  • ตามคุณ tutie ว่านั่นละคับ ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู ฝึกฝน สภาพแวดล้อมที่เราดูแลหมาด้วยคับ
    เมียดุกว่าผัว เอ้ยกว่าผู้ก็เยอะคับ หรือผู้ดุกว่าเมียก็มีคับ
  • Juicy ขอบคุณ ที่ขยายความให้เข้าใจง่ายขึ้น

.................................

ฝากอีกอย่าง ถ้าหาลุกสุนัขมาเลี้ยงสักตัว ถ้าไม่อยากให้สุนัข กัดเรา และกัดคนอื่น

(อย่ามองสุนัขแต่ความสวย หันมามองด้านพฤติกรรมของเหล่ากอ สุนัข บ้างก็ดีครับ เพื่อผ่อนหนักเป็นเบา)
    แล้วเรื่องหมากัดคน จะได้น้อยลง :-D
  • มันแล้วแต่ตัวน่ะค่ะ ผู้100ตัว เมีย100ตัว ผู้100ตัวนั้นคงไม่ดุหรือแข็งแรงกว่าเมียทั้งร้อยตัว
  • แล้วแต่ตัว
  • อยากให้ดุก็เลี้ยงแบบไม่มีสังคมอยู่แต่ในบริเวณบ้านไม่ต้องเจอคน เจอใคร แขกญาตมาก็ระวังให้มากด้วยอันตรายเหมือนดาบสองคม
    อยากให้มันแยกแยะได้ก็พาไปจูงเจอคนบ้าง เจอเด็กเจอคนแก่ เพราะหมาเป็นสัตว์สังคม ถ้าหากสั่งสอนดูแลอบรมมันให้ดีตั้งแต่เด็ก ปัญหาในอนาคตก็จะลดลงได้คับ
    อีกอย่างเรื่องของสายเลือด(แบบที่ tutie บอก) สายพันธุ์ก็มีส่วนคับ ศึกษาให้ดี
  • ขอบคุณพี่ๆทุกๆคำตอบครับ
  • ตรงๆเลยนะ ตัวผู้หื่น ตัวเมียนมยานมีเมล