ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรับบริจาคเลือดด่วนค่ะ
  • "สุนัขพิทบูลอายุ2เดือนกว่า เป็นโรคพยาธิในเม็ดเลือดขั้นสาหัส เพราะเชื้อตัวนี้ไปจับตัวที่เม็ดเลือดแดงทำให้ร่างกายทำลายเม็ดเลือดแดงตัวเอง เพราะคิดว่าเม็ดเลือดแดงเป็นเชื้อโรคตัวนึง จึงทำให้ร่างกายขาดเลือดอย่างรวดเร็วหรือเลือดจางนั่นเองน้องหมาหนัก4โลคับ วิธีรักษาคือการถ่ายเลือดหรือให้เลือดแต่ปัญหาตอนนี้คือทุกโรงบาลไม่มีสต๊อกเลือดเลยคับ ผมยู่พุทธมลทนสาย1คับตอนนี้น้องหมายังยู่กับผมไม่ได้อยู่โรงบาลคับ รักษาที่คลีนิกมีการให้น้ำเกลือและยาปฏิชีวนะแล้วคับ รออย่างเดียวคือเลือด หากผู้ใดยู่ใกล้หรืออยากจะช่วยน้องฮาเดสติดต่อได้ที่เบอร์0879307173คับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ" เจ้าของชื่อโอ๊ตนะคะ
  • หลังจากที่โพสต์เมื่อคืน น้องเค้าเอาไปเข้าไอซียูที่รพ.ทองหล่อ สาขาปิ่นเกล้า พอให้ยาไปน้องหมาลุกขึ้นกินน้ำได้ น้องเลยพากลับบ้าน เพราะค่าใช้จ่ายสูงมาก แล้วว่าตอนเช้าจะพาไปหาหมอใหม่ แต่ล่าสุด น้องหมาได้จากไปแล้วล่ะค่ะ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ส่งกำลังใจมาให้ พร้อมทั้งเสนอความช่วยเหลือมา แทนน้องโอ๊ตและฮาเดสด้วยนะคะ
  • ขอแสดงความเสียใจคับ :022:
  • เสียใจด้วยค่ะ วันนั้นเพิ่งเห็นกันแท้ๆ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ เศร้าจัง
  • เสียใจด้วยนะครับ.
  • ขอแสดงความเสียใจครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ :m42:
  • เสียใจด้วยครับ

พยาธิ์เม็ดเลือดมันอันตรายกว่าที่เราคิดเยอะ พิตบูลมันแข็งแรงมาก เมื่อเป็นมันจึงไม่แสดงอาการ แต่วันที่มันแสดงอาการ ก็อาจจะหมายถึงมันเป็นหนักมากแล้ว ไทเกอร์ก็จากไป เพราะเป็นพยาธิ์ในเม็ดเลือดครับ

อย่าประมาทเป็นอันขาด แค่เห็บที่มีเชื้อเพียงตัวเดียว และกัดเพียงครั้งเดียว มันก็อาจจะทำให้สุนัขของท่านติดโรคได้ทันที มันจะฝังตัวอยู่ในกระแสเลือด รอวันแสดงอาการ นอกจากสุนัขเราจะป่วยแล้ว เรายังเป็นพาหะนำโรคอีกด้วย สถานที่ไหนมีเห็บชุกชุม ไม่ควรพาสุนัขไปเสี่ยงอย่างเด็ดขาด
  • ขอบคุนทุกๆคนมากคับที่ให้ความช่วยเหลือผมแระฮาเดส อย่างเต็มที่ ขอเวลาทำใจสักพักคับ และสัญญาว่าผมจะกับมาในวงการนี้อีกครั้ง
  • สู้ๆ ค่ะ :062:
  • เสียใจด้วยครับ
  • เข้มแข็งไวๆนะครับน้องโอ๊ต