ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขฉี่พร่ำเพรือ
  • เพิ่งเป็นเมื่อคืนครับ ฉี่บอยมากๆ เหมือนสุนัขตัวผู้ขยายอาณาเขตเลยครับ แต่เป็นตัวเมียครับ ตอนนี้อายุ 3 เดือนพอดีครับ ใครพอรู้บ้างครับว่าเป็นอะไร หรือว่าปกติครับ
  • ปกติครับ
  • เพิ่งเป็นเมื่อวานนี้ครับ เหมือนพยายามฉี่ ออกบ้าง ไม่ออกบ้าง แต่บ่อยมากๆ ทุก 5 นาทีเลยก็ว่าได้
  • ต้องดูภาพรวมหลายๆอย่าง รอบๆบ้าน บรรยากาศ การกิน และความกัวลอื่นๆ
    ที่ผิดแปลกไปจากเดิม คงไม่มีอะไรหรอกครับ
  • ขอบคุณครับ
  • น่าจาพาไปหาหมอนะครับ
  • โอว ถ้าฉี่บ่อย หรือพยายามจะฉี่ แล้ว ออกเป็นส่วนน้อย อันตรายครับ หาหมอเหอ อาจจะเป็น กระเพาะปัสสวะอักเสบครับ .....สังเกตุดู ว่าเค้านั่งนานมั้ย ถ้านาน แล้วออกน้อยมากถึงไม่ออก หาหมอโลด..หรือไม่ก็ ให้กิน นอฟ๊อกกาซินครับ หมาเด็กสักครึ่งเม็ด หลังอาหารเช้าเย็นทันที ลองดูครับ
  • ใช่เลยครับ เหมือนพยายามจะฉี่อยู่ตลอดเวลา พรุ่งนี้จะพาไปครับ ขอบคุณมากครับ