ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยติชมหน่อยครับ
  • ผมมือใหม่เพิ่งหัดเลี้ยงพิทบูลครับพอดีพักพวกเค้าให้มาเป็นพิทบูลสายโชว์(บูลลี่)แต่พ่อพันธ์ไม่เตี้ยมากครับช่วยติชมหน่อยครับและช่วยบอกวิธีการเลี้ยงให้ด้วยครับขอบคุณมากครับผม
  • รูปไม่ขึ้นครับ ไฟล์รูปต้องขนาดไม่เกิน 300KB
    อย่าลืมกดแทรกภาพด้วยนะครับ จะรอชมครับ :-D
  • ภาพมันใหญ่เกินไปครับลงไม่ได้เด๋วจะพยายามลงให้ดูน่ะคับ
  • เอาเรื่องสีของ พิทบูลมาให้อ่านกัน

1. White = สีขาว
    2. Tan = สีน้ำตาลเกรียม
    3. Buckskin = สีน้ำตาลอมเหลือง
    4. Fawn = สีเหลืองอมน้ำตาลเข้ม
    5. Dark Fawn = สีน้ำตาลอมแดง
    6. Brown = สีน้ำตาล
    7. Chocolate = สีช็อกโกแลตอ่อน(ช็อกโกแลต+นม)จนถึงสีช็อกโกแลตเข้ม
    8. Light Red = สีแดงอ่อน
    9. Red = สีแดง
    10. Blue = สีเทาอ่อนจนถึงเทาเข้ม(เกือบดำ)โดยปกติจมูกจะเป็นสีเทา
    11. Bluies = สีแบ่งเป็นส่วนๆบางส่วนเป็นสีเทาเด่นชัด มักมีตาสีฟ้า ขอบตาสีแดงหรือสีเทาจมูก และริมฝีปากสีแดงหรือสีเทา
    12. Black&Tan = สีดำมีสีน้ำตาลเหนือตา ข้างปาก อก ขาทั้งสี่ อาจมีสีขาวแทรก
    13. Red&Tan = สีแดงมีสีน้ำตาลเหนือตา ข้างปาก อก ขาทั้งสี่ อาจมีสีขาวแทรก
    14. Chocolate&Tan = สีช็อกโกแลต มีสีน้ำตาลเหนือตา ข้างปาก อก ขาทั้งสี่ อาจมีสีขาวแทรก
    15. Black = สีดำเข้ม สีดำขมุกขมัว
    16. Liver = สีตับ
    17. Seal = สีแมวน้ำ ดำออกแดงเมื่อกระทบแสง
    18. Glay = สีเทาอ่อนจนถึงเทาเข้ม
    19. Brindle = สีลายเสือ
    20. Ticked = สีเข้มกับสีอ่อนผสมกันกระจายทั่วทั้งตัว แบบได้สัดส่วน
    21. Merle = สีที่รวมตัวกันตั้งแต่สองสีหรือมากกว่า มีจุดด่างดำปรากฏคล้ายสีของหินอ่อน

แล้วพิทบูลของคุณสีอะไรกันบ้างครับ
  • Buckskin+Chocolate+Brindle+Tan+Dark Fawn งงมีหมดเลย อิอิ
  • ผมลงรูปให้ดูแล้วครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0017.jpg 70K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0014.jpg 143K
    DSC_0014.jpg 143K
  • ขอแจม อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    2012-03-17 19.09.14.jpg 63K
  • สวยดีครับ
  • น่ารักดีคับ เหมือนนินจาเลย