ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting Pitbull เชียงราย - พะเยา - ไชยปราการ
  • ตามกระทู้เลยนะครับ
    หลังจากที่เราได้เข้าร่วมงานลากที่เชียงใหม่ที่ผ่านมาครับ
    บอกตามตรงตอนนี้ไฟลุกท่วมตัวเลยทีเดียว เลยอยากจะประชาสัมพันธ์ให้กับเพื่อนสมาชิกทุกแห่งหนได้ทราบโดยทั่วกันครับ เราจะมีมิ้ตติ้งกันในวันอาทิตย์ ที่ 8 เมษายน 2555 ( อีกประมาณ 2 สัปดาห์ถัดจากนี้ครับ )
  • ยินดีและสนับสนุนเต็มที่ครับ อนาคตคงจะได้เห็นทีมลากจากเชียงรายเกิดขึ้นอีกทีมนะครับ
  • ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกทุกคน ไม่ว่าจะแห่งหนตำบลใด ขอเชิญร่วมงานกันโดยพร้อมเพรียงนะครับ
    บริเวณจัดงาน ที่เดิม ที่เก่าครับ ริมหนองปึ๋ง
    รายละเอียดในงานวันดังกล่าวครับ เราจะมาเตรียมงานกันสำหรับงานลากในปี พ.ศ.หน้าครับ
    อาจจะรวมทัพกับพิตบูลนอร์ท เตรียมรับศึกยังเติร์ก และค่่ายใหญ่ทางภาคอีสาน
    หรือหากว่าสิงห์นักลากเรามีมากพอ เราอาจจะประกาศเอกราชของเราเอง พอที่จะยันศึกเหนือ เสือใต้ได้
    ที่แน่ ๆ นะครับ ตอนนี้เรามีตุนไว้ไ่ม่น่าจะต่ำกว่า 5 ตัวครับ
    เป็นต้นว่า แชมป์หมาแดงในงาน ซูโม่ ของพี่เบียร์ ทั้งสวย ทั้งมากด้วยความสามารถ การันตีสายเลือด
    ลูกชายสุดที่รักของผม แตงโม ทีี่มากด้วยความสามารถด้านกิจกรรม แต่เจ้าของไม่ค่อยมีเวลาซ้อม ( แต่หลังจากนี้จะทุ่มเทละครับ งานค่อย ๆ ซาละครับ )
    ของน้องนุ่น กะน้องมาร์คแม่ฟ้าหลวงที่รับเด็กมาไว้ในสังกัดอีกหนึ่ง จริง ๆ ผมก็มีตุนไว้อีกหนึ่งเหมืนกัน
    เพิ่งเกิดได้ไม่ถึงอาทิตย์ แต่กว่าจะถึงปีหน้าเราค่อยมาดูกัน
    ของเสี่ยเบี้ยว กำลังคัดสรรอยู่
    ของน้อง ๆ กลุ่มอำเภอพาน มั่นใจว่าต้องทำได้ครับ

ฝั่งแม่สาย ได้ยินข่าวว่ามีเยอะครับ อยากให้มาลองรวมตัวกัน และนำบรรดาสิงห์นักลากฝั่งโน้น มาให้เราได้ชื่นชมบ้างครับ
  • ขอบคุณงานลากเชียงใหม่ที่ช่วยจุดประกายไฟแห่งการสร้างสรรค์ งานนี้ถ้าวีซ่าผ่านอาจจะไปเที่ยว แต่ยังไม่รับปากนะครับ ช่วงเมษาอาจจะไปต่างประเทศ และปลายเดือนพาพนักงานไปพักร้อนที่หาดจ้าวหลาวด้วย
  • รายละเอียดคร่าว ๆ ในวันดังกล่าวครับ
    ประเดิมด้วยการโชว์ลากน้ำหนักแบบเบาะ ๆ จากซูโม่ ท่านเบียร์ ( คนนี้ใจแกมาเต็ม จ้ดเต็มจริง ๆ นับถือครับ )
    ปาเกียวของเบี้ยว อยากจะวางเดิมพันกับซูโม่ ด้วยเบียร์ซักหนึ่งกล่องครับ

แตงโมของผมอยากจะหาคู่แข่งซักนิดนึง เอาเป็นว่าเก็บของในน้ำแข่งกันละกัน ใครทำเวลาได้ดีกว่ากันคนนั้นชนะ ให้โอกาส 3 รอบ
    ปอกมะพร้าวแข่งก็ได้นะพี่น้อง อันนี้มีเดิมพันติดปลายนวมเช่นกัน เบียร์ 1 กล่่องครับ
    หรือใครจะมาลากจักรยานขึ้นดอยแข่งกับแตงโมก็ยินดีครับ งานนี้จะเปิดตัวลูกชายอย่างเป็นทางการครับ
    สปริงโพล ไม่ทราบว่ามีใครอยากจะลงแข่งด้วยมั๊ย ถ้ามีจะได้จัดเตรียมไว้ครับ

โดยรวมแล้ววันดังกล่าวจะมีโชว์กิจกรรมพื้นฐานเหล่านี้
    แต่ประเด็นอยู่ที่การทำหมาลากครับพี่น้องครับ

หมาประกวดเราก็ไม่ทิ้งนะครับ
    ปีหน้าเห็นเค้าทาบทามมาว่า อยากจะลองมาจัดงานใหญ่ที่เชียงรายดูเหมือนกัน
    แต่เราต้องดูความพร้อมของเราก่อนแล้วค่อยว่ากันครับ
  • เดี๋ยวรายละเอียดอื่น ๆ จะมาเพิ่มเติมให้ทีหลังนะครับ
    เบอร์โทร.ติดต่อนะครับ
    ประธานมิ้ง 0891617183
    บอย 0869233092
    เบี้ยว 0827818826
    ท่านเบียร์ 0828886263
  • ยินดีครับพี่มาร์ค
    ถ้าพี่มาร์คมาจริง จะเตรียมต้อนรับเป็นอย่างดีครับ
    รับกวนพี่่ช่วยปักหมุดไว้ชั่วคราวก่อนนะครับพี่ จนกว่าจะถึงวันงานอ่ะครับ
    ระหว่างนี้เราจะประสานงานกับเพื่อนสมาชิกอย่างต่อเนื่อง เพื่อรวมตัวกันให้ได้มากที่สุดครับ

ที่แน่ ๆ งานลากปีหน้ามีเซอร์ไพรท์ ชัวร์์
  • ดีครับ ช่วยกันสานต่อ ไม่ใช่เพื่อใคร แต่มันเพื่อพิตบูลแนวกิจกรรมทุกคนครับ :063:
  • image
    เต็มที่เลย เราพร้อมเสมอ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4733.jpg 146K
  • ดีจังคับที่มีติดมิ้งตามที่ทุกคนรอคอยสักที เดี๋ยวผมจะลองชวนๆๆคนที่รุ้จักทางพะเยาให้น่ะคับ เเต่ถึงวันนั้นไม่รู้ว่าจะพาน้องหมามาด้วยรึป่าว เพราะตอนนั้นมาเก็บตัวเเข่งจักรยานที่เชียงรายนี้
  • ขอร่วมด้วยอีกคนนะคับ เด็กไชยปราการ
    0884085905 น้องพี่เบียร์เองคับ (ลูกหมี)
  • มาแล้วคับ พี่น้อง วันที่พี่น้องรอค่อยกันมานานแสนนานคับ คิคิ

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงแล้วคับ ใครคนไหนที่เคยบอกว่าสนใจ อยากให้จัดมิตติ้ง งานนี้ห้ามพลาดนะคับ
    งานนี้เรามีกีฬามันส์ มาให้ทุกท่านได้ชมกันคับ พี่น้อง 555++

ขอบอกเลยว่างานนี้จัดหนัก จัดเต็ม เหมือนอย่างที่เคยผ่านมาคับ พี่น้อง

ปล.ไม่รู้จะพิมอะไรล่ะ คิดไม่ออก พึ่งตื่น ยังไม่ได้กินข้าวเลย 5555++++
  • ยินดีต้อนรับ เฮีย มาร์ค เหมือนกันคับ และเชื่อได้ว่า ทุกคนก็ยินดีเหมือนกับตัวผมคับ

ถ้างานนี้ได้มี เฮียมาร์ค มารวมงานละก่อ มันส์แน่นอนคับ 555++

จากที่ผมจะจัดหัวหมูเพื่อรอตอนรับ พี่น้อง เรา จะของเปลี่ยน เป็น หมู1 ตัวเลยคับ 555+++
    หรือไม่อย่างงั้นก็จัดสัตว์ใหญ่ เลย ล่ะกัน วัว ชักตัวเป็นไง คับ 5555++++

ขวัญใจมหาชนมาเที่ยวเชียงรายทั้งที จะจัดต้อนรับให้สมศักดิ์ศรีกันไปเลยคับ555+++

ปล.ยินดีแล้วแขกแก้วจะมาเยือน คับ คิคิimage
    อยากเปลี่ยนวอลเปเปอร์เป็นเชียงราย หนองปึง บ้างคับ 555+++
    ไฟล์แนบ
    SAM_1361.JPG 122K
  • จัดช่วงเวลาไหนครับ วันที่ 8 ช่วงเช้าไม่ได้ว่างเลย แต่จะไปด้วยครับ
    พาน้องพิตบูล อายุ 4 เดือนไปเที่ยวดูงานของพี่ๆ จะได้นำมาฝึกมั่ง
    ส่วนเรื่องเกี่ยวกับพิตบูล พูดตามตรงไม่มีความรู้เลยครับ สายไหน สายอะไร ไม่รู้เลยครับ จะไปหาความรู้ด้วย
    อยู่เชียงราย เพิ่งเลี้ยงอยากไว้ให้ลากน้ำหนักกับเฝ้าบ้านได้อ่ะครับ
  • อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับ ถ้าว่างจะไปครับ แต่ไม่ต้องล้มตัวอะไรต้อนรับเด็ดขาด ผมกลัวบาปจริงๆนะ ถ้าการไปของเราไปเบียดเบียนชีวิต :-D
  • faiz

น่าจะเป็นเวลาหลัง 12.00 น. นะคับ
    เพราะว่าปีที่แล้วก็เวลานี้อ่ะคับ

ยินดีต้อนรับคับ ลูกหมาจะกี่เดือนก็พามาได้คับ ไม่มีปัญหาอะไรคับ
    เด๋วผมก็จะพาลูกสาวที่บ้านไปเหมือนกันคับ 4-5 เดือน ประมาณนี้คับ คิคิ

ยังไงติดต่อได้ตามเบอด้านบนเลยนะคับ
  • 555+++ ไม่บาปหรอกคับ มันเป็นวัธจักร อ่ะคับ คิคิ เราก็ไม่ได้ล้มเองนิคับ จ่ายเขาทำคับ 555+++

เอาเป็นว่าเพื่อความสบายใจของผู้ที่จะมาเยือน(ถ้ามานะคับ) จะต้อนรับให้สมเกียรติเลยคับ

ปล.มาให้ได้ละกันนะคับ คิคิ ทางเรายินดีต้อนรับคับ
  • ช่วงนี้ไม่อยากทำบาป อิอิ วิบากกรรมยังตามไม่เลิก 555
  • ทำบุญซิป๋ากับน้องนักศึกษาก็ได้ไม่มีใครว่าหรอก....ยกเว้นที่บ้าน :030:
  • 555+++ พี่เบียร์พูดเหมือนทำบ่อยอ่ะคับ 5555++++ (แซวเล่นนะคับ) คิคิ

• และแล้วมิตติ้งครั้งที่3 ก็มาถึงซ่ะที....ขอให้สมาชิกเตรียมตัว นำสุนัขมาโชว์ความสามารถ แล้วเจอกันในวันมิตติ้งครับ
  • ทำรางลาก ทำรางลาก ทำรางลาก หนับหนุนครับ
  • รอติดตามชมผลงานนะท่าน
  • ทีมทางเหนือเริ่มจะมีนักลากเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว
    ทีมกรุงเทพฯ เป็นไงบ้าง
  • กทม.มี3ทีมแล้ว BANGKOK PITBULL SOCIETY ,YOUNGTURK ,RAMA3เท่านี้ก็ร้อนแล้ว
  • ทางเราก็อยากจะทำอยู่เหมือนกันคับ รางลากอ่ะคับ

ในงานเราก็จะคุยกันว่าจะทำยังไงจะเอาไงดีอ่ะคับ

ท่านใดสนใจก็ขอเรียนเชิญได้นะคับ พี่น้อง
  • มากันเยอะ ๆ นะครับ
    จะได้สนุก ๆ
    ฝั่งพะเยาทราบว่ามีเยอะ ลองรวบรวมกันดูครับ
    เราจะได้รู้ว่าปีหน้าเราจะมีกำลังมากน้อยเพียงใดที่จะต้าน
    กลุ่มกรุงเทพ ฯ
  • เดี๋ยวเอาไปแข่งกินลูกชิ้นได้ไหมเบี้ยว มีไหมแข่งกินลูกชิ้นหรือแข่งกินไก่ทอดหมาของพี่ถ้าเรื่องกินนี่เทพเลย ถ้ากิจกรรม มันไม่เอา
  • มีคับ แต่เจ้าของต้องชื้อเองนะคับ 555+++

หรือว่าจะแข่งขี้เกียจกับลูกสาวตัวเล็กก็ได้นะคับ ไม่ว่ากัน 555+++

ยังไงก็ยินดีต้อนรับมาเที่ยวชมงานได้นะัคับ ไม่ว่ากัน คับ
    จะแข่งหรือไม่แข่งไม่เป็นไร แต่มารวมงานได้คับ
    เพราะเรารักในสิ่งเดียวกันคับ

ปล.ว่าแต่พี่ชื่ออะไรหรอคับ รู้จักผมด้วย คิคิ
  • ยินดีด้วยครับที่จะมีนักกีฬาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ " สิ่งสำคัญที่สุด ของการทำสุนักลากน้ำหนัก คือการได้คิดและลงมือปฎิบัติอย่างจริงจังครับ" รอชมผลงานครับ :)
  • อีกไม่นานได้ชมกันแน่นอนคับ พี่น้อง

เชียงรายจะเป็นอีกหนึ่งทีมหมาลากคับ

• สวัสดีตอนเช้าคับ พี่น้อง
    เช้านี้อากาศนี้มากๆคับ

• ไอ้เบี้ยวจำเฮียเดี่ยวไม่ได้
    55555
  • 555+++

อ่านIDไม่ออกอ่ะคับ ห้าๆๆๆ

ก็นึกว่าใคร คิคิ

ไม่เคยเห็นไอดีเลยคับ ห้าๆๆๆๆ

ปล.โทดที่คับ พี่น้อง ที่แท้ก็คนกันเอง ห้าๆๆ
  • ไม่รู้ความพยายามจะสำเร็จหรือเปล่าน้อ..ก้อลองดูล่ะกันimage
    ไฟล์แนบ
    Zumo pulling.JPG 117K
  • :063: คับ พี่เบียร์ทำได้แน่คับ สู้ๆ
  • หุ่นให้ ใจรัก สยายมากครับ
  • ผมจะหาเวลาไปให้ได้นะคับ แล้วจะโทรหาตามเบอร์เลยนะคับ อยู่พะเยา เลี้ยงมา สอง ปีละอยากไปงานแบบนี้มาก ปกติอยู่เชียงใหม่ เห็นเขามีนัดเจอกัน เราก็อยากจะเจอคนบ้านเดียวกันบ้านคับ ดีมากๆที่จัดงานนี้คับ จะพยายามหาเวลาไปให้ได้คับ
    image
    น้องหมูหวานคับ
    ไฟล์แนบ
    น่าร๊ากกก6149_2.jpg 167K
  • ยินดีต้อนรับ น้องหมูหวาน ด้วยคับ

ยังไงก็มาให้ได้นะคับ
  • ผมก็มองดูคุณอยู่ห่าง ๆ ครับ
    ในเว็ปอ่ะ เห็นว่าเป็นคนพะเยาเหมือนกัน
    มองคุณอยู่ตั้งแต่หมูหวายังเล็ก ๆ ครับ
    ยังไงก็เรียนเชิญเลยนะครับ
    มาทำหมาลากด้วยกัน สนุกครับสนุกมาก
  • หวังเล็กๆว่าจะได้เห็นทีมลากน้ำหนักจากเชียงรายเร็วๆนี้
  • ติดตามชมตอนต่อไปคับ คิคิ

• ประเดิม สนามแรก เมืองทองธานีเลยครับ ^_^
  • ช่วยกันยั่วเดี๋ยวก็มา แต่ก็ไม่แน่นะ โดนข่มมากๆอาจถอดใจ ฮิ้วๆๆๆ
  • :-D :-D :-D
    งานนี้ไม่มีถอดใจคับ 55+++

สู้ยิบตาคับ คิคิ
  • งั้นรีบเอาความคืบหน้ามาลงบ่อยๆเลย อยากเห็น ไม่งั้นมีเผานะ
  • ถ้าจะทำกิจกรรมลากน้ำหนักเป็นหลักก็ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ การจัดงานถ้าเริ่มต้นดีก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วนะครับ :-D image
    ไฟล์แนบ
    IMGP3551 (Small)_resize.jpg 37K
  • 555+++555
    อย่าใจร้อนคับ เฮีย มาร์ค ของดีก็เอาเก็บไว้ก่อนคับ
    พอถึงวันใช้งานจิงค่อย เอาออกมาโชว์คับ 55++

ปล.มีดีอย่าให้คนอื่นรู้คับ 55++
    กลยุทธ์ของเราคือ ....รู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะรัอยครั้งคับ :-D :-D :-D
  • นอนหลับฝันดีราตรีสวัสคับ พี่น้อง