ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พาเด็กไปฉีดยา
  • วันนี้พาเด็กๆที่บ้านไปฉีดยาเข็มที่สาม แล้วหมอบอกว่าหัวน้องเค้าเป็นเลื้อนเค้าให้ยามากินด้วยคับเค้าว่าใช้เวลาสี่เดือนแนะกว่าจะหาย พี่ๆมีคำแนะนำมั้ยคับ
  • ฉีดยาพิษนุขบ้า หกสิบบาท แต่ค่าค่าเรื้อนตั้งแปดร้อยแล้วก็นัดไปอีก
  • เป็นเรื้อนเปียกคับแต่ไม่เห็นหมอจะฉีดยาแก้เรื้อนให้เลยให้แต่ยากิน
  • ถ่ายรูปสภาพความเป็นอยู่มาให้ดูหน่อยสิครับ
    เดี๋ยวจะแนะนำให้นะ...
  • นี่คับเป็นที่หัวหมอเค้าขูดเอาไปส่องกล้องมันขยับได้ด้วย

image
    ไฟล์แนบ
    561797_326161614108633_100001443902826_862929_1056852683_n[1].jpg 71K
  • ส่วนนี่เป็นวีดีโอที่น้องเค้าอยู่

• รอคำแนะนำที่หายขาดและใช้เวลาน้อยที่สุดคับ
  • ตอนนี้อาบน้ำให้สะอาด เช็ดตัวให้แห้งไปก่อนครับ ถ้าอาบไม่ได้ เดตตอลผสมน้ำจางๆ ชุบน้ำเช็ดตัวครับ เอาใจช่วย
  • ขี้เรื้อนเปียก ก็จะมียาให้กินเป็นพวกยาบำรุงขนนะคะ ในส่วนของยารักษาหมอน่าจะให้ตั้งแต่ที่คลินิก แล้วต้องนัดมาให้ยาติดต่อกัน 14 วัน เป็นอย่างน้อยค่ะ กรณีนี้หมอได้ให้ยาอาบมาบ้างมั้ยคะ?? น้องเค้ายังเด็ก ยาพวกรักษาดีเมอเด็กจะค่อนข้างมีพิษกับตับ ต้องให้ด้วยความระมัดระวัง
  • ป่าวคับ หมอให้ยากินหลังอาหารวันละหนึ่งครั้งกินทุกวันและยาหยดผิวหนังหยดทุกสองอาทิตย์มาคับแต่ไม่ได้ให้ยาทามา
  • เคยเป็นทั้งตัว ใช้เวลาเกือบๆ3เดือนขน ขึ้นเต็มครับ ให้ยา อาทิตย์ละครั้ง อาบน้ำมัน ให้สะอาด เรื่องที่นอน ควรดูแล อย่าให้ สกปรก ครับ นี่ยังเป็นน้อย แถมไม่ต้องไปโดนเลี้ยงไข้อิกครับ http://pitbullzone.com/community/discussion/26476/เรื้อนเีปียก#Item_14
  • พี่ใช้ฉีดหรือป่าวคับ
  • น้องหมาที่บ้านเคยเป็น เรื้อนเปียก ใช้กำมะถันผสมน้ำมันมะพร้าว ป้ายที่แผล 2วันอาบน้ำ ทาอีกรอบ แล้วอาบน้ำ หายเลยๆ แล้วขนใหม่จะค่อยๆขึ้นมาแทน

เคยใช้สูตรนี้กับอีกตัว แต่เปลี่ยนเป็นน้ำมันพืช+ขมิ้นผง ก็หาย สบายดีนะ

ยังไม่เห็นกลับมาเป็นอีก

• ฉีดครับ
  • กำมะถัน ขมิ้นผง น้ำมันมะพร้าว ชื้อที่ร้านจำพวกไหนอ่ะคับ
  • ขมิ้นผงซื้อพวก หาบมาขาย เค้าจะขายพวกสมุนไพรหลายอย่าง ทั้งขมิ้น บรเพ็ด พิมเสน ทะนาคา ตามตลาด
    กํามะถัน ซื้อเปนผงสําหรับไล่งู
    นํ้ามันมะพร้าว ซื้อจาก ท็อป หรือ อภัยภูเบศ พอดีมีอยู่แล้วใช้ทาตัว แต่ใช้นํ้ามันพืชก็ได้นะ หาง่ายกว่า
  • ขอบคุณคับ ตอนนี้ผมได้กำมะถันและขมิ้นแล้วใช้น้ำมันพืชและใส่น้ำมะกูดหน่อย
  • หมาผมมันเกาแล้วลามไปที่ตัวด้วย ฟอกทั้งตัวเลย