ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขผมขี้เกียดรับ
  • อายุ4เดือนแล้วนอนกับกินอย่างเดียวผิดปรกติไหม ไม่ค่อยติดเจ้าของสักเท่าไหร่
    เรียกกไม่ค่อยมา พาเดินเล่นก็ไม่ค่อยเดิน ไม่ต้องพูดถึงวิ่งครับ
    อยากรู้ว่าสุนัขผมพอจะมีวิธีที่ทำให้เขาป็นสุนัขที่ กระตือรือร้นมากกว่านี้ใครมีวิธีบอกหน่อยครับ
    ป.ล.ครั้งแรก ตัวแรกครับ รักมากความตั้งใจอยากให้เขาไปแข่งลากครับ
  • เพิ่งซื้อมาหรือป่าวค่ะ แล้วมันจำชื่อตัวเองได้หรือยังค่ะ
  • จำชื่อได้ครับ ซื้อมาตั้งแต่1เดือน15วัน สุขภาพโดยรวมดีครับแต่นิสัยคือไม่ค่อยอยากทำอะไรหลายๆอย่างเช่น
    ตัวอื่นเล่ยกันแต่เขาไม่ค่อนเล่น เห่าแล้วพออีกตัวนึงมาก็วิ่งหนีประมาณนี้ แต่ถ้าเกิดเขาโมดหหรือเจ็บมากๆ
    เขาก็กัดจิงเลยครับและก็น่ากลัวมากเลย
  • แต่ไม่ก้าวร้าวกับคนครับ
  • ลองพาไปข้างนอกมั่งยังครับ พาไปที่แปลกตาดูบ้างว่าเค้ามีท่าทียังไง
  • เขาก็เป็นเหมือนเดิมครับ เดินนิดหน่อยและก็นอน
  • ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ ต้องใช้โซ่กระตุกครับ ค่อยๆเริ่มจากการเรียกให้มาหาเราก่อนครับ
    หลังจากนั้นเราก็เดิน และเรียกให้มาหาเราไปเรื่อยๆจนเดินตามเราครับหลังจากนั้นเราก็วิ่งและไปยาวๆ

ขอบคุณสำหรับความคิดดีๆ สังคมที่นี่คือสังคมคนรักน้องหมาครับ
    ผมอยากให้เป็นอยางนี้ตลอดไปครับ