ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พีครับทำไงหมาผมไม่คอยกินหารเม็ด
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0065.jpg 42K
    ภาพถ่าย0066.jpg 58K
  • พอดีว่าเมือก่อนมันทั้งอ่วนกว่านี้และสวยกว่านี้มากแต่ตอนนี้มันไม่กินอาหารเอาสะเลยหนักใจจังมันไม่คอยกินจนผอมหมดเเล้วแต่แต่ก็ผาวิ่งประจำนะครับวิ่งที่เป็น10โลเลยนะครับอาทิตย์หนึ่งจะวิ่งอยู่5วันครับกะจะให้บิกเหมือนผมแต่กลับผอมเฉยเลยลืมบอกไปว่ามันคือบูลี่นะครับพ่อนะครับสวนแม่สวยโชว์ในคอกนี้มีแค่เจ้าแมนจูนี่เหละครับที่สามารถลากรถได้พีน้องมันลากไม่เห็นได้สักตัวหัวมันเลยดูใหญ่เกินตัวครับใครมีเทคนิคหรือมีสูตรการให้อาหารที่มันกินดีดีชวยแนะนำด้วยนะครับไม่อยากให้มันโตแตหัวครับ
  • มันก็ปกติดีนี่ครับ แบบนี้ไม่เรียกว่าผอมหรอกครับ กำลังดีเลย หมามันรูปร่างแบบนี้อยู่แล้วยอมรับในความเป็นจริงของหมาคุณเถอะครับ มันไม่ใช่บูลลี่และไม่มีทางจะเหมือนบูลลี่แน่นอน
  • ขอบคุณครับไมใชบูลลี่ไม่เป็นไรเป็นสายโชว์อยู่แล้วครับก็แม่สายโชว์นี่นาอิอิแต่มันไม่กินอาหารนี่เหลาะครับสำคัญทำไงดีวันหนึ่งมันกินเต็มที่ก็คือไข่ต้มแค่สองหรือสามฟองเองครับพี่มารค์ขอสูตรเด็ดมีไหมครับขอบคูณล่วงหน้านะครับ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/2065/เทคนิคการให้อาหารสุนัข#Item_49
    ลองศึกษาดูครับผมว่ามันครบ เด็กคุณผมมว่าเอาไปอัดทำกล้าม น่าจะสวยมากเลยนี้ขนาด ไม่ได้อัพกล้ามเท่าไรยังเริ่มมากเลยครับ เน้นไไปทางกล้ามเลยครับ สวยเชียวละท่าทาง :018:
  • เราไปฝึกนิสัยกินยากให้มันเองทำไมละครับ ลองให้อดสักสองวันดูซิครับ แล้วลองให้ใหม่แต่ครั้งน้อยๆ หมดแล้วหมดเลยห้ามเติม ถ้าหยุดกินก็เก็บขึ้นทันที แต่ห้ามให้อาหารอื่นในช่วงนี้เด็ดขาด รับรองไม่กี่วันกินกระจาย
  • ของผมตอนฟันน้ำนมจะหลุดก็ไม่ค่อยกินครับ อีกตัวเป็นช่วงยืดตัวกินยังไงก็ไม่ล่ำครับ ช่วงที่ไม่ค่อยกินลองให้อาหารเสริมดูก็ได้ครับ แต่อย่าไปเคลียดมากยังไงมันก็อดไม่ได้นานหรอกครับ
  • ขอบคูณครับถ้ามันสำเร็จผมจะอับให้ดูอีกครั้งแต่ถ้ามันไม่กินอีกก็คงต้องลองหลายหลายอย่าจนกว่ามันจะชอบนั่นแหละครับเป็นยังไงเดียวผมจะบอกนะครับขอบคุณครับ :-D