ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามพี่ๆเกี่ยวกับนกหวีด
  • อยากทราบนกหวีดไร้เสียงที่ได้ยินเฉพาะนะครับหาได้ที่ไหน
  • เฉพาะหมานะครับพิมพ์ตกไปนิดหนึ่ง
  • แบบไหนพอมีรูปป่าวครับ ผม ไม่เคยทราบเลยว่ามีของแบบนี้ด้วย
    ถ้ามีภาพฝากเอามาให้ชมหน่อยนะครับ
  • ยังไม่เคยเห็นรูปเหมือนกันครับ..เคยอ่านเจอในหนังสือนะครับมันจะเป็นเสียงที่มีคลื่นความถี่สูงนะครับ
    หูคนเราไม่ได้ยินเวลาเป่าเสียงเบามาก....จะหาไว้ฝึกหมาเวลาเข้าป่านะครับ..พี่ท่านไหนทีข้อมูลช่วยแนะำนำทีครับครับ..มีวิธีฝึกด้วยยิ่งดีครับ..ขอบคุณมากครับ
  • มีครับลองหาดูในgoogleimage
    ไฟล์แนบ
    spd_2010102003126_b.jpg 36K
  • โหหหห มันมีตั้งแต่เมื่อไหร่ เพิ่งรู้นะเนี่ยยยย สุดยอดๆๆ
  • เป็นความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย ขอบคุณมากครับ :063:
  • ขอบคุณมากครับ..เดี๋ยวไปหามาลองฝึกดูครับ
  • ผมเคยเห็น ตามแผง แบกะดิน เค้าจะขายมีดพก เข็มขัดหนัง อุปกรณ์เดินป่าฯลฯและมีนกหวีดตัวนี้ด้วย
    หรือไม่ก็เดินดูบนห้างใหญ่ๆ แผนกอุปกรณ์เดินป่า
    นกหวีด ชนิดนี้ใช้สำหรับฝึกสุนัข เรียกสุนัข เสียงจาก นกหวีด จะเป็นเสียง ultra sonic ความถี่สูงเกินกว่าที่หูมนุษย์ได้ยิน หรืออาจได้ยินฟี้ๆเบาๆ แต่สุนัขนี่ได้ยินชัดเจนครับ ปรับเสียงได้ 3 ระดับ
    ทำจากวัสดุอย่างดี จากบริษัทผู้ผลิตปืนในอเมริกา ราคาประมาณ 320 บาท ว่าจะซื้อมาเหมือนกัน ครับ... :-))
  • ใครมีไอโฟนไปโหลด app dog whistler มาลองเล่นดูก็ได้
  • โห!! พึ่งจะรู้เหมือนกัน ขอบคุณครับ