ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

vdoนี้ผมตั้งใจตัดมาเพื่อแฟนๆ"บัวขาว"
  • ส่วนตัวผมชื่นชอบมวยไทยมาตั้งแต่เด็ก
    บวกกับมวยยุคนี้ไม่มีใครชกได้เร้าใจคนดุเท่าบัวขาว
    วิดีโอจึงตัดมาเพื่อ ให้เห็นความพยายามและความมานะ
    ความมานะของผุ้ชายคนนี้ สามารถนำมาประยุคกับการงาน
    ในปัจจุบันของเราทุกคนได้ เมื่อไรที่เรามีความพยายามมีเป้าหมาย
    ความยิ่งใหญ่ มักจะ บังเกิด Buakaw P.Pramuk the great of mauy thai

และอีกสิ่งนึงที่ผมชื่นชอบผุ้ชายคนนี้ ทุกครั้งที่เค้าขึ้นชก ธงชาติไทยและรูปองค์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของชาวไทยเราจะถือชูอยุ่ข้างชัยชนะของเค้าท­ุกครั้ง.....

• ลองชมดูครับ วิดีโอนี้ผมตั้งใจตัดต่อขึ้นมา ใช้เวลา เกือบ 3 วัน ครับ
    กว่าจะรวบรวมข้อมุลภาพและความยากการตัดที่จะให้แมทกับเนื้อเพลง และดูเป็นตอนมากที่สุดimage
    ไฟล์แนบ
    buakaw-thai-fight-2012-02.jpg 91K
  • นาที่ ที่ 3:48 ผมเพิ่งพบเทคนิคการตัดแบบกระพริบจึงนำมาใส่เข้าไป(ในฉากบัวขาวกำลังเตะเทรนเนอร์) :)
  • เมื่อเช้าดูข่าว ตอนนี้กำลังโดนทนายเล่นหนักเลยครับ แถมบอกว่าคนไทยเข้าใจอะไรผิดๆ ยกย่องคนทำผิดกฎหมายเป็นวีระบุรุษ ส่วนตัวชอบเขามากครับ ชกได้สะใจคนไทยดีเหลือเกิน
  • วีรบุรุษ ความหมายคือทำเพื่อชาติ หรือทำอะไร สักอย่างเพื่อให้ ได้มาโดยความชอบของคนกลุ่มหมุ่มากๆ
    และเสียสละตัวเองเข้าแลก ไม่แปลกถ้าจะเรียกว่า วีรบุรุษ............

แต่ถ้าวีรบุษ อยุ่ในกฎกติกา แต่ไม่ได้ออกมาทำหน้าที่ความรับผิดชอบ กลัวกฎหมาย กลัว กำนันแก๊ กลัวว่าตัวเองเสียหาย ไม่ไปชก ในหน้าที่ ๆคนทั่วโลก คาดหวัง แล้วยังงี้จะให้เรียกว่า วีรบุรุษได้ยังไง...........

(ผมว่าคนที่ ใช่คำนี้ คงจะถึงประเด็น ให้บัวขาวดุลบไป จึงใช้คำว่า ยกย่องอะไรผิดๆ)
  • "วีรบุรุษคือผุ้เสียสละ ไม่ใช่ ยิ่งใหญ่ โดยการยืนอยุ่บน ซากกระดูกของคนอื่น" :-D image
    ไฟล์แนบ
    บัวขาว_1.jpg 48K
  • ขอยกตัวอย่างประวัติศาสตร์นิดนึง
    "พระเจ้าตาก ทำไมถึงคนส่วนใหญ่เรียกว่าวีรบุรุษ"

ทั้งๆที่ท่านนำทหารประมาณ 500 หนีออกจากกรุงศรีก่อนกรุงศรีจะแตกเสียอีก มีโทษอาญาแผ่นดิน ด้วยซ้ำ จะเรียกว่าทหารหนีทัพก็ไม่ปาน.............
  • ยกย่องบัวขาวครับ

คลิปเจ๋งมากครับได้อารมณ์สุดๆ =D>
  • เด็ดๆทั้งนั้นเลย
  • สุดยอดครับ ตี๊ ดอท คอม
  • ชอบมากเลยพี่ตี๊ เยี่ยมมาก
  • สุดยอด
  • ตัดต่อคลิปได้ดีมากครับพี่ เอาไปเผยแพร่ดีดี วิวเพียบเลยนะครับ ในยูทิวบ์ น่ะ
  • ไม่ว่าผลจะออกมาแบบใดผมก็ยังชื่นชมบัวขาว สุดยอดจริงๆมีแม่ไม้มวยไทยครบเครื่องและใชัจริงหมัดเท้าเข่าศอก :006: :006: :006:
  • โดนใจเลยครับ=D>
  • ขอบคุณครับแฟนๆ บัวขาวทุกๆท่านๆ :006: :006: "นักรบย่อมไม่ล่ะทิ้งหน้าที่"
  • เก่งจริง ยอมรับฝีมือครับ ดูแล้วเพลินเลยฝีมือการตัดต่อ
  • ขอบคุณครับพี่นพ :)
  • ขอนำคลิปนี้ไปประกอบสิ่งที่พี่จะเขียนหน่อยนะน้องชาย รับรองไม่ผิดหวัง อิอิ
  • ด้วยความยินดีครับพี่ ชาย ;-)