ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประสบการณ์ตรงที่ยากที่จะลืม
  • ผมเอง ชื่อ ดี กำลังเรียน สัตว์ศาสตร์ อยู่ ม.อุบลครับ ผมเองก็ยอมรับนะครับว่ารักสัตว์จนเขาเส้นเลื่อดเลยครับมีอยู่วันหนึ่งผมไปแถว กาฬสินธุ์ อ. กุฉินารายณ์ บ้านเกิดพ่อผมเองครับ ผมก็ได้เห็นรถที่เขามาหาแล่ซื้อหมาครับผมก็ไม่ได้คิดอะไร แต่เห็นแววตาหมาที่อยู่บนรถมันเศร่ามากเลยครับ พอเที้ยงเที้ยงหน่อยผมก็
    ออกไปกินร้านอาหารเล็กเล็ก มุงร้านเหมือนกับร้านลาภข้างท่างทั่วไปกับพีชายผม เป็นลูกพีลูกน้องนะครับ พีเขาสั่งมา สองจานจานแรกเนื้อทอด
    กระเทียม เครื่องเทศเยาะมาก มันหอมมากครับ จานที่สอง ทอดเนื้อแดดเดียวครับยอมรับว่าอร่อยจริงจริง
    มันหอมมากพอกินเสร็ด ผมก็กลับบ้านครับพอเช้าอีกวันหนึงผมเหมือนคุณหน้าคนทีเป็นเจ้าของร้าน
    เขาขับรถกระปะมีหมาประมาณ5_7ตัวในกรงหลังกระปะผมคิดในใจว่า "'งานเขากูแร้วไง '''
    ผมภาวนาว่าอย่าให้มันเป็นแบบที่ผมคิด ผมเลยตัดสินใจขับรถตามไปดูเลยครับปรากฏว่า
    เขาขับกลับร้านของเขาครับและใชเหล็กหนีบคอมันยกตัวมันไปหลังร้านผมเห็นสิ่งที่ผมรับไม่ได้ครับเมื่อ
    ผมตามเขาไปดู ผมเห็นเพือนถูกแขวนเป็นเนื้อครับ ผมก็เขาไปถามเลยครับว่าเมื่อวานทีผมกินเขาไปใช่เจ้าพวกนี้หรือป่าว เขาบอกว่า นี้มันร้านอาหารสำหรับคนกินเนื้อหมานะครับ ผมอึ้งสักพักพร้อมกับ อ้วก ลม
    ครับเพราะยังไม่ได้กินอะไรตอนเช้ามันย่อยหมดตั้งแต่เมื่อว่าวแล่วครับ ก็คือที่นี้เขาเปิดเป็นร้านอาหารเลยครับ มีหลายร้านด้วยนะครับ แถมแพงกว่าเนื้อหมู เนื้อวัว อีกต่างหาก ผมโกรธ พี มากที่รู้และพาผมไปกินพี ผมเคาพูดว่าแถวนี้เคากิน
    หมดแหละ ทั้งหมา ทั้งแมว กิ้งก่า แย้ โอโหหหหหห ผมอึ่งเลยครับ ผมก็ตอบไปว่าแร้วทำไม่ไม่ถามว่าผมกินหรือป่าว พีเขาใจไหมครับ ความรู้สึก ดี ในตอนนั้นเหมือนโดน ขมขื่น ขมขืนทั้งทั้ง ที่ไม่มีอารมณ์
    ขมขื่นทั้งกายและใจ อยากจะฝากบอกพีพีทีจะ ไปกินอาหารข้างทางในแถวบริเวณภาคอีสานนะครับ
    ให้ถามเขาก่อนนะครับว่ามีเนื้อ สวรรค์ หรือป่าว ถ้าเขาตอบว่ามี ย้ายร้านโดยด่วนครับ ไม่อย่าให้ใคร
    มีความรู้สึกเหมือนโดนขมขืนเหมือนผมครับ ขอบคุณพื้นที่ดีดีนะครับ
  • ข่มขืน :m87: :006: :022: :022: :022: :002: :m07:
  • แถวนั้นนี่แหล่งมันเลยแหละครับ
  • ยากจะลืมจริงๆ คับ
  • หวัดดีเด็กม. ปีไหนแล้วครับ
  • พิมพ์อ่านยากมั่กๆ พิมเสร็จน่ากลับมาแก้ไขข้อความที่พิมพ์เสร็จบ้างนะครับ เพื่อการเผยแพร่ข้อความของเราจะได้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น :">
  • ขอโทดครับ 5555