ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันสบาย ๆ ที่จันทบุรี ! Mark Mafia VS Por CPC
  • วันนี้พี่มาร์คมาเฟีย ได้มาโอกาส พา ทีมงานมาเยือนเมืองจันทบุรี

เลยได้มีโอกาสเก็บภาพมาฝากกันครับ

ต้องขอขอบคุณพี่มาร์ค พี่นภา น้องเจเจ และทีมงาน F1 ทุกท่านสำหรับ อาหารกลางวัน และ เย็น นะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    ขอขอบคุณป้าพร ที่นำไม้ม๊อบ Royal Clean มาฝาก โดยไม่คิดเงิน !!! ขอบคุณมากจริง ๆ ครับ

image

ดูภาพนี้รู้สึกว่า ความสุข หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน จริง ๆ ครับ :D
    ไฟล์แนบ
    IMG_0336.jpg 223K
  • ไปทานอาหารกลางวันกันที่ ฟาร์มปูนิ่มครับ อิ่มแล้วรู้สึกหน้าตาดูอิ่มเอิบ ขึ้นครับ ตอนมาถึงจันทบุรีนี่ หน้าอิดโรยมาก

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0329.jpg 249K
  • เข้าที่พักแล้ว เตรียมมันส์ ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0332.jpg 222K
  • เข้าแถวกระดก เหอ ๆ หมางงครับ ทำไรกันว้า

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0333.jpg 260K
  • หมดไปหลายขวด เหอ ๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0334.jpg 210K
  • โดนด้วยกันซักขวดมั้ยครับ เพ่

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0335.jpg 252K
  • กลบทราย ซะเลยครับ ดอลลี่หมั่นไส้ จริง ๆ มันจะฉี่ใส่หน้าพี่มาร์ค ผมห้ามไว้ ฮา ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0339.jpg 264K
  • โฉมหน้า ดอลลี่ หมาวัดครับ

image

ชักกะเย่อ กันนิดหน่อย หน้าตาเอาจริงเอาจังมาก

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0337.jpg 193K
    IMG_0338.jpg 215K
  • ทะเล แสนสุขใจ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0341.jpg 212K
  • ไม่รู้จะโพสท่าไหนดี แลบลิ้นให้กล้องซะเลย

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0342.jpg 237K
  • น้องเจเจ ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0343.jpg 238K
  • คืนนี้คงหลับสบายครับ เล่นกันสนุกจริง ๆ วันนี้

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0344.jpg 239K
  • ยังมีอีกหลายภาพ อยู่ที่กล้องตัวอื่น ๆ นะครับ

ขอให้พี่มาร์ค พี่นภา ป้าพร น้องเจเจ และทีมงาน เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ มีโอกาส แวะมาเยี่ยมเยียนมาจันทบุรีกันใหม่นะครับ

ปล. ลืมเก็บภาพตอนเล่น บานาน่าโบ็ท ไม่งั้น ฮากว่านี้ ฮาฮาฮา
  • น่าสนุกกันน่ะครับงานนี้ลีโอสนับสนุนหรือป่าวครับพี่555555(ขำๆ)
    เห็นแล้วมีความสุขแทนครับนั่งมองภาพแล้วอมยิ้มไปด้วย :X
  • มันส์ดีครับท่านปอ :006:
  • วันนี้มาดึกเกือบเช้าหน่อย เห็นหน้ามาร์คแล้ว ดีใจและก็ชื่นใจ เห็นแววตาแล้วรู้เลยว่ามาร์ค มีความสุข
    ดีใจด้วย และก็เห็นเพื่อน ๆ มาร์คในรูปแต่ละคนแสดงรอยยิ้มพิมพ์ใจออกมาจากใจจริง ไม่เสแสร้ง บอกได้เลย
    เค้าพอนี้ จริงใจ ไม่หลอกลวง ไม่ตอแหล ไม่เหมือนพวกปากบอกรักพี่ รักน้อง ดำน้ำด้วยกัน ขึ้นรถไฟด้วยกัน สุดท้าย เห็นไหม คิดเอาเอง
  • :006: :005: :006:
  • ป๋ายังไม่แก่นี่หว่า 5555
  • พีพีสุดยอดครับ six paxt เป็น มัดมัด เลย
  • ขอบคุณท่านปอและคุณน้องโอเล่ สำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่น และช่วยอำนวยความสะดวกหลายๆอย่างครับ
  • น่าอิจฉาจัง.. :o040:

• image
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 205K
  • image

image

image
    ไฟล์แนบ
    2.JPG 234K
    3.JPG 236K
    4.JPG 215K
  • สิ่งที่ป้าพร แอบปลื้ม ครอบครัวแสนอบอุ่น ของ นิวมาเฟีย เจ๊นภา และหลานเจเจ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    mafia.JPG 154K
    mafia1.JPG 150K
    mafia2.JPG 135K
  • image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    mafia3.JPG 249K
    mafia4.JPG 274K
    mafia5.JPG 267K
    mafia6.JPG 286K
  • image

image

image
    ไฟล์แนบ
    mafia8.JPG 251K
    mafia7.JPG 292K
    mafia10.JPG 260K
  • image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    1dolphin.JPG 274K
    2dolphin.JPG 275K
    3dolphin.JPG 251K
    4dolphin.JPG 293K
    5dolphin.JPG 179K
  • ใครที่กำลังมองหาสถานที่สำหรับพาครอบครัวไปพักผ่อนในวันหยุด ขอแนะนำที่นี่เลยครับ จ้าวหลาวทอแสงบีช เป็นชายหาดส่วนตัว ห้องพักติดทะเล เปิดประตูออกมาก็วิ่งลงทะเลได้เลย หาดทรายยามน้ำลงกว้างมาก น้ำไม่ลึก สะอาด สถานที่ท่องเที่ยวแบบนี้เริ่มหายากขึ้นทุกวัน ไม่ไกลจากกรุงเทพด้วย สองร้อยกว่ากิโลเอง

และที่น่าดีใจแบบสุดๆ ตอนเดินเข้าไปเช็คอิน พนักงานต้อนรับ พอเห็นน้อง เจเจ แล้วจำได้มีถามถึงกรามล๊อคด้วย คุณพ่อแอบปลื้ม ดีใจได้เจอสมาชิกเว็บพิตบูลโซนด้วย
  • หลังจากเหน็ดเหนื่อยกันมานาน ผมในฐานนะหัวหน้าทีมก็เลยหาโอกาสพาทั้งพนักงานและครอบครัวไปพักผ่อนเพื่อเป็นรางวัลตอบแทนกับความทุ่มเทของทีมงานทุกคน เราเที่ยวแบบไหนก็อยากให้พนักงานได้เที่ยวด้วย เรากินอะไรก็อยากให้พนักงานได้กินด้วย เรานอนแบบไหนก็อยากให้พนักงานได้นอนด้วย ผมอยากให้พวกเขาได้ภูมิใจกับประสบการณ์ที่น่าทรงจำครั้งหนึ่งของชีวิตในฐานะทีมงานของเรา สองวันหนึ่งคืน เสียด่ายมันน้อยไปนิด
  • :063: :063: :063:
    ผมในฐานนะหัวหน้าทีมก็เลยหาโอกาสพาทั้งพนักงานและครอบครัวไปพักผ่อนเพื่อเป็นรางวัลตอบแทนกับความทุ่มเทของทีมงานทุกคน เราเที่ยวแบบไหนก็อยากให้พนักงานได้เที่ยวด้วย เรากินอะไรก็อยากให้พนักงานได้กินด้วย เรานอนแบบไหนก็อยากให้พนักงานได้นอนด้วย
  • เปนหัวหน้าคนได้สุดยอดมาก หายากจริงๆ เจ้านายบางคนกูรวย มึงจนชังมึงทั้งๆที่พนักงานเหล่านั้นแหละช่วยให้เค้ารวยเร็วขึ้นกูแดกของดี มึงไม่มีแดกชั่ห่ามัน อย่างพี่นี้สุดยอดมากครับ ชอบจริงๆเลยคนแบบนี้ ใจเค้าใจเรานี้สิ
  • พี่คับ pitzone อยู่ที่ไหนหรอคับ
  • วันที่บอกจะพาไปเที่ยว ทีมงานจดรายการใส่กระดาษมาให้ มันเป็นการเตรียมงานที่ดีมาก มีรายการอุปกรณ์ที่ต้องนำไป เตาสำหรับปิ้งย่างเอาถังน้ำมันผ่ามาทำ ตะแกรงสำหรับย่าง ถ่าน อุปกรณ์เตรียมทำน้ำจิ้ม รายการอาหารที่ต้องซื้อ และจะใช้รถกระบะขนอาหารในการเดินทาง

แต่ผมสั่งยกเลิกทั้งหมด บอกว่าเราจะไปแบบสบายๆ เราเช่ารถตู้ VIP เราจะนอนโรงแรมระดับห้าดาวของที่นั่น เราจะนอนติดชายหาดด้วย เราจะนอนห้องที่ดีที่สุดและแพงที่สุดของที่นั่น เราจะกินในภัตตาคารเราเพื่อที่เราจะไม่ต้องเสียเวลาทำเอง ครั้งนี้เราจะไปหาความสุขและเอาแบบสุดๆ

image

ร้านแรกที่เราไปคือ ฟาร์มปูนิ่ม ร้านอาหารชื่อดังที่รายการ ทีวีชอบพาไปแนะนำ และต้องนั่งเรือออกไปกินที่กลางทะเล

ผมอยากให้พนักงานภูมิใจ ว่าผมใส่ใจ อยากดูแล อยากให้พวกเขาภูมิใจว่า เขาคือส่วนหนึ่งของครอบครัวผมครับ
    ไฟล์แนบ
    PICT0161.JPG 149K
  • image

ผมนั่งเล่นที่ชายหาด ตั้งใจจะพาลูกเล่นน้ำ ทีมงานเดิมมา พร้อมเบียร์ และก็ส่งมาให้ เราดื่มด้วยกัน เราสนุกด้วยกัน คุณนภาเจ้านายใหญ่ หัวเราะชอบใจ และเป็นตากล้องให้พวกเรา
    ไฟล์แนบ
    PICT0165.JPG 157K
  • และมันกลายมาเป็นภาพเหล่านี้ อยากให้ดูที่สีหน้าของแต่ละคน ผมมีความสุขจริงๆที่ได้เห็นรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของทุกคน

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    PICT0169.JPG 151K
    PICT0170.JPG 154K
    PICT0174.JPG 157K
  • image
    image
    image
    image

เสี่ยปอและภรรยาน้องโอเล่ สละเวลามาต้อนรับพร้อมเป็นไกด์แนะนำการท่องเที่ยว

ที่สำคัญพ่วงด้วย หมาวัดดอลลี่ ที่มาสร้างความประทับใจ ยอมรับว่าฝึกได้ดีมาก
    ไฟล์แนบ
    PICT0209.JPG 112K
    PICT0210.JPG 112K
    PICT0211.JPG 131K
    PICT0212.JPG 135K
  • ขอให้พี่มาร์คทิ้งความทุกข์ไว้ที่จันทบุรี และเก็บเกี่ยวความสุขกลับไปเยอะ ๆ ละกันนะครับ
  • image

เสียใจว่ะท่าน พี่เกิดมาสุข ไม่ได้เกิดมาทุกข์ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    PICT0197.JPG 151K
  • image
    image
    image

มีความสุขให้ชาวโลกอิจฉากันดีกว่า

image
    ไฟล์แนบ
    PICT0181.JPG 138K
    PICT0182.JPG 133K
    PICT0179.JPG 132K
    PICT0198.JPG 127K
  • image
    image
    image
    image

ดรีมทีม แม้จะไม่ใช่ทีมที่ดีที่สุด แต่เราก็เป็นทีมที่พร้อมจะก้าวเดินไปข้างหน้าอยู่ตลอดเวลา เราขอเป็นผุ้นำ
    ไฟล์แนบ
    PICT0194.JPG 107K
    PICT0192.JPG 116K
    PICT0193.JPG 114K
    PICT0195.JPG 96K
  • ขอบคุณครับพี่ ดอลลี่ก็ฝึกตาม ไดอารี่ของพี่มาร์ค ที่ผมเคยอ่านล่ะครับ

หมาวัด ตัวนี้ มันถูกใจเด็กวัดอย่างผม จริง ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    songkarn.jpg 299K
  • ขอตัวไปทำหน้าที่พ่อที่ดีก่อน ช่วงนี้ปิดเทอมด้วย อิอิ
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    PICT0183.JPG 137K
    PICT0185.JPG 137K
    PICT0184.JPG 120K
    PICT0190.JPG 102K
  • image
    image

เดี๋ยวกลับมาครับ ไปส่งลูกเรียนพิเศษก่อน
    ไฟล์แนบ
    PICT0190rs.jpg 160K
    PICT0189rs.jpg 105K
  • เห็นแล้วมีความสุขจริงๆ ครับ :-D
  • image

เห็นครอบครัว มาเฟียอบอุ่น ได้ขนาดนี้ ไม่น่าเชื่อว่า เรื่องราวในวงการ หมา หมา ที่ช่วงชิง บางสิ่งบางอย่างกัน

ข่าวว่า วางแผนสกปรก ถึงขนาดจะส่งรูปอัปรีย์ ที่มาเฟียเคยทำ ไปให้เจ๊นภา เพื่อกดดันให้มาเฟียถอนฟ้อง ถ้าไม่สำเร็จ ให้ทำแผนสอง ส่งรูป ไปที่โรงเรียนน้องเจเจ เพื่อให้ลูกมาเฟียอับอาย รับรองสำเร็จแน่

เสียดายที่ ใครบางคน ไม่ตกเป็นเครื่องมือ ไม่เช่นนั้น เจอข้อหา ละเมิด และข่มขู่ อีกหนึ่งคดี นะขอบอก

เอาน่ะ ถึงเวลานี้ ถ้าคุณรู้ตัวว่าทำผิด คุณรู้นิสัยมาเฟียดี มิใช่หรือ มาเฟีย คนมีอีโก้สูง แต่ใจอ่อนสุด ๆ ขอบอก

สองวันที่ป้าพร ทำเนียน ติดตามคณะมาเฟียไป ได้รู้ ได้เห็น หลายสิ่งหลายอย่าง

มาเฟีย นายแน่มาก 555 แน่เหมือนตาโก้งเลย
    ไฟล์แนบ
    m_1.jpg 255K
  • ของฝาก มาเฟีย ที่ติดไว้ในรถ 555 ป้าพรจัดให้

สามีมีหน้าที่ต่อภรรยาคือ

๑.ยกย่องนับถือว่าเป็นภรรยา คือการแนะนำเปิดเผยว่าเป็นภรรยา ไม่ปิดบังกับผู้อื่น และให้เกียรติภรรยาในการตัดสินใจเรื่องต่าง ๆด้วย

๒.ไม่ดูหมิ่น คือไม่ดูถูกภรรยาเมื่อทำไม่เป็น ทำไม่ถูก หรือเรื่องชาติตระกูล การศึกษาว่าต่ำต้อยกว่าตน แต่ต้องสอนให้

๓.ไมประพฤตินอกใจภรรยา คือการไปมีเมียน้อยนอกบ้าน เลี้ยงต้อย หรือเที่ยวเตร่หาความสำราญกับหญิงบริการ

๔.มอบความเป็นใหญ่ให้ในบ้าน คือการมอบธุระทางบ้านให้กับภรรยาจัดการ รับฟังและทำตามความเห็นของภรรยาเกี่ยวกับบ้าน

๕.ให้เครื่องแต่งตัว คือให้ความสุขกับภรรยาเรื่องการแต่งตัวให้พอดี เพราะสตรีเป็นผู้รักสวยรักงามโดยธรรมชาติ

ฝ่ายภรรยาก็มีหน้าที่ต้องตอบแทนสามีคือ

๑.จัดการงานดี คืองานบ้านการเรือนต้องไม่บกพร่อง ดูแลด้านความสะอาด ทำนุบำรุงรักษา ด้านโภชนาการให้เรียบร้อยดี

๒.สงเคราะห์ญาติสามีดี คือให้ความเอื้อเฟื้อญาติฝ่ายสามี เท่าที่ตนมีกำลังพอทำได้ ไม่ได้หมายถึงเรื่องทรัพย์สินเงินทองอย่างเดียว

๓.ไม่ประพฤตินอกใจสามี คือไม่คบชู้ หรือปันใจให้ชายอื่น ซื่อสัตย์ต่อสามีคนเดียว

๔.รักษาทรัพย์ให้อย่างดี คือรู้จักรักษาทรัพย์สินไว้ไม่ให้หมดไปด้วยความสิ้นเปลือง แต่ก็ไม่ถึงกับตระหนี่

๕.ขยันทำงาน คือไม่เกียจคร้านเอาแต่ออกงาน นอน กิน หรือเที่ยวแต่อย่างเดียว ต้องทำงานบ้านด้วย

เพราะฉะนั้น ใครว่า กลัวเมีย อย่าไปฟังมัน 555

image
    ไฟล์แนบ
    3.JPG 236K
  • มงคลที่ ๑๓.การสงเคราะห์ภรรยา

มีคู่ครอง ต้องไม่ทำ ให้ช้ำจิต
    จะพาผิด ไปข้าง ทางผุยผง
    ต้องสงเคราะห์ แก่กัน ให้มั่นคง
    รักยืนยง ด้วยกัน ถึงวันตาย

เมื่อว่าด้วยเรื่องคนที่จะมาเป็นคู่ครองของชาย หรือที่เรียกว่าจะมาเป็นภรรยานั้น ในโลกนี้ท่านแบ่งลักษณะของภรรยาออกเป็น ๗ ประเภทได้แก่

๑.วธกาภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยเพชรฆาต เป็นพวกที่มีจิตใจคิดไม่ดี ชอบทำร้าย ชอบด่าทอสาปแช่ง คิดฆ่าสามี หรือมีชู้กับชายอื่น

๒.โจรีภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยโจร เป็นคนล้างผลาญ สร้างหนี้สิน หาได้เท่าไรก็ไม่พอ หรือเอาเรื่องในบ้านไปโพทนาให้คนข้างนอกรับรู้ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง

๓.อัยยาภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยนาย เป็นคนชอบข่มสามีให้อยู่ในอำนาจ ไม่ให้เกียรติสามีเมื่ออยู่ต่อหน้าผู้อื่น ชอบสั่งการหรือเอาแต่ใจตัวเอง เห็นสามีเป็นคนไร้ความสามารถ แต่ตัวเองเป็นผู้นำ

๔.มาตาภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยแม่ คือผู้ที่มีความรักต่อสามีอย่างสุดซึ้ง ไม่เคยทอดทิ้งแม้ยามทุกข์ยาก ป่วยไข้ ไม่ทำให้มีเรื่องสะเทือนใจ

๕.ภคินีภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยน้องสาว คือผู้ที่มีความเคารพต่อสามีในฐานะพ่อบ้าน แต่ขัดใจกันบ้างตามประสาคนใกล้ชิดกันแล้วก็ให้อภัยกัน โดยไม่คิดพยาบาท เดินตามแนวทางของสามี ต้องพึ่งพาสามี

๖.สขีภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยเพื่อน ต่างคนต่างก็มีอะไรที่เหมือนกัน ความสามารถพอกัน ไม่จำเป็นต้องพึ่งพากัน ไม่ค่อยยอมกัน เป็นตัวของตัวเอง แต่ก็รักกันและช่วยเหลือกันโดยต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเอง

๗.ทาสีภริยา หมายถึงภรรยาเสมอด้วยคนรับใช้ คือภรรยาที่อยู่ภายใต้คำสั่งสามีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง สามีเป็นผู้เลี้ยงดู สั่งอะไรก็ทำอย่างนั้น แม้จะไม่เห็นด้วยก็ไม่ออกความเห็น อดทนทำงานตามหน้าที่ตามแต่สามีจะสั่งการ แม้ถูกดุด่า เฆี่ยนตีก็ยังทนอยู่ได้โดยไม่โต้ตอบ

ท่านว่าคนที่จะมาเป็นสามี ภรรยาได้ดีหรือคู่สร้างคู่สมนั้นควรต้องมีคุณสมบัติดังนี้

๑.สมสัทธา คือมีศรัทธาเสมอกัน

๒.สมสีลา คือมีศีลเสมอกัน

๓.สมจาคะ คือมีการเสียสละเหมือนกัน

๔.สมปัญญา คือมีปัญญาเสมอกัน
  • ใครอยากขู่ก็ให้เขาขู่ไป แต่ปัญหาก็คือ ผมไม่กลัว เพราะผมมั่นใจว่ารูปหรือคลิปที่เขาเอามาขู่มันไม่มี อิอิ :p

วันนี้ผมได้ทราบความจริงหลายๆอย่าง ได้เคลียร์ตัวเองพ้นจากข้อหา ผมจึงเที่ยวอย่างสบายใจและมีความสุขครับ

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC01124rs.jpg 107K
    DSC01117rs.jpg 122K
    DSC01115rs.jpg 81K
    DSC01126rs.jpg 105K
    DSC01125rs.jpg 104K
  • image