ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องออกกำลังกายสุนัข
  • ผมอยากทราบอะครับพี่ๆว่าการพาสุนัขออกไปวิ่งมากๆในอายุสุนัขแค่2-3เดือนจะมีผลค้างเคียงยังไงบ้าง เพราะมีใครบางคนบอกผมตอนผมพาสุนัขผมไปวิ่งว่าวิ่งมากๆตั้งแต่เด็กๆไม่ดีเพราะจะทำให้ขายาว โต ช้า ผมอยากเข้าใจความจริงครับเพราะตอนนี้ผมไม่ได้พามันไปวิ่ง1อาทิตย์ละครับ
    ***ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ***
  • เล็กอยู่ให้เขาวิ่งเล่นก็พอมั้ง สัก 4-5เดือนก็พาเดิน ไม่ต้องวิ่งหนักๆ
  • ผมขอทักข้อนึงนะครับ วิ่งมากแล้วขายาว ผมว่าไม่น่าเกียวนะลูกสาวผมก็ออกกำลังกายตั้งแต่ 2-3 เดือน นะแต่อย่าหนักมากนะครับ
  • อ่อครับ ขอบคุณมากๆ ผมจะได้พาเค้าไปวิ่งซะที
  • ออกกำลังกายแต่พอเหมาะกับวัยของเค้าคับ หมาผมแรกๆ 2 -3 เดือนก็ให้วิ่งเยาแหยะในร้าน พาไปจูงเข้าสังคมบ้าง หลังๆพอเริ่มอยู่ตัวก็ค่อยๆเพิ่มความนานในการออกกำลังกาย วิ่งนานขึ้น กัดสปริงโพลผสมด้วย ค่อยๆเป็นค่อยไปคับอย่างรีบอย่าใจร้อน รับรองได้มีหมาเส้นเลือดชัด กล้ามเนื้อเยอะแน่นอนคับ แถมพอหมาสุขภาพดีการเจริญอาหารก็ดีไปด้วยคับ โตวันโตคืน
  • ลืมความคิดที่ว่ารอให้โตก่อนไปได้เลย หมาเราดูอาการของหมาเราให้ออกก็พอ ไหวแค่ไหน ควรเริ่มตอนไหน หนักตอนไหน เบาตอนไหน หมาเราเราน่าจะรู้อาการดีกว่าใครคับ
  • Onebabyinaby. คุณบอกอย่าหนักมาก กับหมาลาก 1 ตันบนรางในวัย 6 เดือนของคุณหนักไปมั้ย
  • เขาบอกว่ามันจะมีผลกระทบกับโครงสร้าง พวกข้อต่อไรพวกนี้ ไอ้เรื่องวิ่งมากๆแล้วขายาวไม่น่าเกี่ยว เดี๋ยวมีตังเลี้ยงคอกี้เมื่อใหร่จะลองให้มันวิ่งเยอะๆดูว่าขาจะยาวจริงมั้ย
  • tomei ของพี่ก็ พอๆๆกับผมงะ หนัก ไม่หนัก ก็ ลากด้วยกันนี้ครับ *+*
  • ออกกำลังกายหนักก็ต้องบำรุงให้ถึงไม่น่ามีปัญหาคับ