ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แลกเปลี่ยนสายเลือดครับครั้งที่2
  • ผมมีบูลลี่บูลลี่อยู่ 1 ตัว ตัวนี้ผมซื้อมา 1200 ครับต้องการเรดโนสสายกิจกรรมหรือสายกัดครับเพสเมียเท่านั้นขอรูปอย่างเดียวผมอยู่กทมขอคนที่ไกล้ครับเพื่อไม่ให้เป็นอุปสรรคเวลานัดเจอถ้าต่างจังหวัดหรือที่ไกล
    ผมไม่ไปหานะครับต้องมาหาผมเองเท่านั้นหรือถ้ามีใครสนใจซื้อตัวนี้ก็ขายครับ 1200 ไม่รวมค่าจัดส่งครับ
  • มีรูปไหมครับ แล้วกี่เดือน
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 8K
    imagesCADJQC9G.jpg 7K
    imagesCAC3FWZ5.jpg 8K
  • รูปทรงจะประมาณนี้ครับตอนนี้ลงรูปขอผมเองไม่ได้ต้องขออภํยขอเวลาอีก2วันจะทำให้เรียบร้อยครับ
  • ลืมครับ ขอดูรูปและบอกจังหวัดและเบอรติดต่อกลับครับถ้าถูกใจผมจะติดต่อกลับไปเองครับ
    ส่วนคนที่ต้องการซื้อขอเบอรโทรติดต่อกลับครับ
  • 0846692681
    9โมงเช้าถึง5โมงเย็นเท่านั้นครับ
  • ผมไม่ไปหานะครับต้องมาหาผมเองเท่านั้นหรือถ้ามีใครสนใจซื้อตัวนี้ก็ขายครับ 1200" ไม่รวมค่าจัดส่งครับ" อ่านแล้วงงๆ
  • ขอโทษนะ การที่คุณเอารูปสุนัขของผู้อื่นมาอ้างถึงสองกระทู้เนี่ย โดยที่ไม่ได้ลงเครดิตของเจ้าของจริงของสุนัขมันผิดกฏหมายนะคุณ. เเละมารยาทการเเลกเปลี่ยนซื้อขายที่นี่คุณควรจะอธิบายสายพันธ์ของสุนัขตัวคุณเองอย่างชัดเจนกว่านี้ และไม่ควรเอารูปสุนัขของผู้อื่นมาอ้างว่าสุนัขของคุณหน้าตาประมาณนี้เพราะมันไม่มีทางเหมือนกันแน่ๆ มันดูไม่ดีเลยอ่ะ บอกตรงๆ
  • เห็นด้วยกับคุณ Jersey
  • ผมแค่อยากให้คนที่เข้ามาเขาสามารถคาดเดาได้ว่าสุนัขที่ผมมีรูปร่างหน้าตาประมาณไหนครับ
    เพราะตัวที่ผมมีมันคือ american stamfort ครับคุณ pit51 และคุณ deepool
    มีปัญหาอะไรก็โทรมาคุยสิครับ
  • ผิดครับตอบคุณ Jersey กับ deepool
  • american staffordshire มันไกลจากอเมริกันบูลลี่มากเลยนะคุณ ขนาดคุณยังไม่มีความรู้เรื่องสายพันธ์ุของสุนัขตัวเองเลยว่าเป็นประเภทไหน มันจะดีเหรอถ้าจะหาสุนัขมาบรีดสร้างลูกมันขึ้นมา เเบบนี้จะสร้างปัญหาให้สังคมเปล่าๆ แล้วอีกเรื่องคือ คุณจะขายหมาคุณ หรือหาหมามาผสมด้วยคุณเองยังสื่อสารงงๆ อยู่เลยว่าคุณต้องการอะไรกันแน่ และอีกอย่างเรื่องเอารูปสุนัขอื่นมาบอกว่าหมาตัวเองคล้ายๆแบบนั้นเนี่ยดูแปลกๆมากเลยอ่ะ จริงใจหน่อยดิ่ เล่นเวปนี้เเล้วมาแนวนี้คุณทำใจเถอะว่าคุณต้องโดนคำถามแบบนี้
  • ส่วนคุณ pit51 ถ้าเราจะแลกสายเลือดกันจริงเราก็ต้องมีใครไปหาใครคนใดคนหนึ่งใช่ไหมครับ
    ผมไม่ไปหาครับเขาต้องมาหาผมเองเพราะผมตอนไปซื้อตัวนี้มาเดินทางลำบากครับ
    ไม่ค่อยรู้จักเส้นทางและไม่มีเวลาเนื่องจากหยุดงานแค่วันเดียว ส่วนเรื่องราคา12000
    ถ้ามีใครสนใจจะซื้อก็ขายครับในราคานี้เลยแต่ต้องมาเอาเอง ถ้าอยู่ไกลและจะให้ผมไปส่ง
    ผมก็ต้องจ้างรถครับราคาก็บวกเพื่มไปอีกอาจจะบวก1000หรือ2000ขึ้นอยู่กับระทางครับคุณpit51
    มีอะไรโทรมาเลยครับเบอรก็มีโฟสลงไปแล้ว

และขอร้องกันครับอย่าสร้างความสับสนหรือสร้างกระแสความปั่นป่วนหาเราไม่รู้ก็อ่านซำ
    ไปอีกรอบเดียวก็เข้าใจแต่ถ้ายังไม่เข้าใจคงเป็นเพราะสมองของคนเรามีไม่เท่ากันครับ
  • คุณJersey ลองเข้า google และหาดูครับ
  • เพิ่มอีกหน่อยครับใครที่สงสัยหลายๆอย่างตัวพ่อของหมาที่ผมไปได้มาเป็น บูลลี่ครับ
    ตัวแม่เป็นสแตมฟร์อดครับผมก็คาดเดาเอาอย่าผมมักง่ายเลย ว่าน่าจะเป็นบูลลี่ครับ
    ลักษณะของลูกหมาตัวนี้คือรูปร่างลำแต่ไม่เตี้ยสังเกตุด้วยสายตาทรงจะไปทางพ่อทุกอย่างครับแต่สีไปทางแม่
    เท่าที่ผมรู้มาคือบูลลี่ไม่สามรถทำกิจกรรมเหมือนกับเรดโนสได้ครับ เนื่องจากมีระบบหายใจที่ไม่ค่อยดีนัก
    เหนื่อยงายแต่ตัวนี้ก็เช้นกันครับไม่ค่อยทำอะไรนานๆเช่นเดินหรือวิ่งหรือกัดตุ๊กตาที่ผมมีครับ
    ค่อนข้างจะขี้เกียดครับแต่ฉลาดเรียนรู้อะไรได้ดีเสียอย่างเดียวชอบกัดสิ่งของจนเสียหายเช่นมือถือผมเอง
    พังไปแล้ว ถ้าเป็นสแตมฟร์อดคงไม่ใช่เพราะมันไม่ค่อยลุยเท่าไหร่ขี้กลัวนิดๆด้วยครับแต่เข้ากับคนได้ดีแค่นี้แล้วกันครับ * ข้อมูลที่ผมบอกไปมาจากเวลาที่ผมคลุ๊กคลีอยู่กับมันครับไม่ได้ต้องการสร้างปัหาแต่อย่างใด
    คิดและวิเคราะห์เองคนเดียวครับถึงแม้จะไม่ค่อยรู่อะไรมากมายแต่ความรู้สึกผมคิดว่าตัวนี้เป็นบูลลี่แค่นั้นเองแต่สีจะไปทางแม่คือสแตมฟร์อดครับ * ขอโทดที่ผมทำอะไรโดยไม่คิดให้ละเอียด และขอให้ทุกคนเข้าใจและ
    ให้อภัยน้องใหม่อย่างผมที่มีเลยซื้อครับไม่มีข้อมูลอะไรมากมายแค่อยากได้เลยซื้อมาติชมได้ครับ
    แต่อยากให้โทรมามากกว่าครับ เพราะกระทู้นี้มีใว้แลกเปลี่ยนสายเลื่อดกันครับโพสรูปหมาที่จะแลกและบอก
    จังหวัดเบอรโทรกลับใครสนใจซื้อก็โทรมา0846692681ไม่อยากให้แสดงวิชาการครับคนที่เข้ามาสับสน

ขอคุณครับ
  • googleหาอะไรเหรอคะ คือเราเลี้ยงพิทมาจะสิบปีแล้วอ่ะและเลี้ยงมาโดยที่ศึกษาข้อมูลอย่างดีอยู่ตลอดเวลาและไม่สร้างปัญหาอะไร แต่สิ่งหนึ่งที่ช่วยให้เราตัดสินใจก่อนซื้อหมาคือ เราก็ต้องรู้ว่าพ่อแม่หมาสืบเชื้อสายมาจากไหน พ่อแม่หมามีหน้าตาอย่างไร นี่คือฐานะผู้ซื้อนะ แล้วคุณคิดดูว่าถ้าจะบรีดหมาให้สืบเชื้อสายต่อไปเนี่ยมันต้องคิดมากกว่านั้นมากมายหลายอย่างเพราะเรากำลังจะสร้างหมา ซึ่งคือพิทบูลเกิดขึ้นมาอีกหลายชีวิตเลยนะ เราว่าทุกคนที่ถามไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรเลย เพราะเค้าก็ต้องถามคำถามเหล่านี้ขึ้นมาอยู่แล้วเวลาที่มีใครจะขายหมาหรือจะเปิดผสม มีแต่คุณนี่แหละที่ไม่ชัดเจนโดย
    1. คุณเอารูปสุนัขตัวอื่นที่ไม่ใช่สุนัขคุณมาลงโดยที่ไม่ได้ให้เครดิตเจ้าของสุนัขตัวนั้นเลย ผิดกฏหมายนะ
    2. คุณบอกว่าสุนัขคุณเป็นบูลลี่ แต่ รูปที่บอกว่าเหมือนสุนัขของคุณคือStaffordshire
    3. พอคุณถูกถามคุณก็บอกว่าสุนัขคุณเป็นบูลลี่ผสม Staffordshire
    4. สุนัขราคา12000บาท คุณบอกได้มั้ยว่าพ่อ แม่ ของสุนัขตัวนั้น มาจากไหน
    5. คุณบอกว่ารูปต้องรออีกสองวันถึงจะลงให้ดู แต่ตอนนี้ผู้ที่สนใจต้องนั่งจินตนาการรูปร่างหน้าตาสีสันของสุนัขตัวนั้นตามคำอธิบายไปก่อน จิงๆคุณน่าจะถ่ายรูปลงรูปก่อนคิดจะตั้งกระทู้ถึงสองครั้งนะ เพราะคุณก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรนี่ หรือว่าคุณรีบร้อน?
    ไม่มีใครอยากปั่นป่วนหรือดิสเครดิตคุณหรอกแต่ลองย้อนกลับไปอ่านที่คุณเขียนมามันทำให้เกิดคำถามมากมายที่คนที่เค้าอาจจะสนใจสุนัขคุณเค้าก็มีสิทธิ์ที่จะทราบมิใช่หรือ
  • รอดูรูปครับ อยากชมของแปลก
  • คุณ Jersey ผมว่าผมพูดชัดเจนแล้วนะผมมองว่าสื่อออนไลน์มันก็ประมาณนี้นะผมไม่ได้เอารูปของเขามาทำให้เสียหายครับ เฟสบุ๊คหรือ ทวิสเตอร์ เขาก็โพสรูปหรือเพลงหรือคลิ๊ปต่างๆไม่เห็นจะเป็นไรเลยคุณก็ทำผมรู้
    อาจจะเป็นเพราะรูปมันสวยเกินกว่าที่หลายคนจะมีใช่หรือปล่าว มันเลยดูเป็นคำว่าผมมีรูปร่างหน้าตาประมาณนี้มันเป็นเรื่องไกลตัว ประเด็นคือคุรมี อคติ หรือความคิดในแง่ลบกับคนอื่นมากกว่าคุณเข้าใจกระทู้ที่โพสว่ายังไง
    ถ้าเกิดคุณมองในแง่บวกมันก็คิดตรงกัน แต่คุณไม่ กับการที่ทำให้คนอื่นดูตกตำมันไม่ทำให้คุณดูสูงส่งขึ้นหรอก
    มันคือจิตใจคุณมากกว่ามากคิดตำหรือคิดสูงเมื่อคุณคิดตำจิตใจคุณมันก็ตำและคุณจะมองอะไรที่มันสูงได้ยังไง
    คงเป็นเพราะการสั่งสอนมั้งครับ
  • ลืมครับ ครังที่3 มีอะไรโทรมาครับผมจะส่งรูปให้ดูทางมือถือได้ โทรมาครับโชวเบอรมาก็ได้เดี๋ยวผมโทรกลับ
    ผมบอกแล้วว่าโทรคุยกันอย่าโพสคนที่เข้ามาสัยสนเห็นผลที่ผมไม่ลงรูปเพราะโทรสัพพังถูกหมาตัวที่ผมจะแลกตัวนี้กัดครับแต่เอาเมมใส้ที่เครื่องคนอิ่นส่งรูปให้ดูได้ครับ มือถือเครื่องที่พูดถึงใส่ได้2ซิม และมือถือเคื่องนี้สาย usb ก็ขาด ผมต้องซื้อการ์ดใหม่ พอจะซื้อเพื่อจะมาลงรูปก็มาเจอที่คุณโพสมามันทำให้เสียความรู้สึกครับว่าคุณน่าจะรอให้ผมลงรูปก่อนใช่หรือไม่ใช่จริงหรือไม่จริงตอนนั้นผมคงไม่แก้ตัวแน่นอนครับถ้าไม่จริงผมคงจะถูก ประนาม แต่นี่ไม่ใช่เลยมาถึงก็เจอเลย คอมเม้นที่มองในแง่ลบคุณน่าจะโทรมาก่อนโพสนะผมว่า มันทำให้คนที่เข้ามาต้องมานั่งอ่านข้อถกเถียงกันระหว่างคุณกับผมงานนี้ผมเสียหายเต็มๆ และอีกอย่างผมก็ขอโทษไปแล้วก็น่าจะฟังกันบ้างหยุดสักนิดนึงถอยหน่อย ไม่ใช่เอาความคิดตัวเองฝ่ายเดียวครับ มันจึงทำให้ความคิดที่จะลงรูปมันต้องหยุดก่อน เพราะคนที่เข้ามาคงจะต้องเจอกับคอมเม้นที่เราต้องมาเถียงกัน ผมจะลงรูปแน่นอนแต่ไม่ใช่กระทู้นี้เพราะมันวุ่นวายเกินไปครับ และอีกอย่างกระทู้นี้จะไม่อั๊บเดจแล้วเพราะยังไงมันก็เปล่าประโยชน์ลบก็ลบไม่ได้
    ใครจะโพสยังไงตามสะบายครับถ้าผมลงรูปแล้วในกระทู้ใหม่ชื่อใหม่หรือ id ใหม่ผมรู้ว่าเป็นของผมเองคนอื่นไม่รู้
    ก็ไม่เป็นไรผมไม่แคร์ และอีกย่างผมไม่จำเป็นต้องใส่ใจกับคำพูดของคุณเพราะคุณก็ไม่รู้อะไรมากมายเท่าไหร่หรอก ถ้าคุณแน่จริงคงจะโทรมาหาผมแล้ว คุณคิดว่ารูดีแค่ไหน? ผมว่ายังไม่ถึงครึ่งที่ผมรูปมาเลย 10ปี ที่เลียง
    พิทบูลมาเปล่าประโยชน์นะ เสียความรู้สึกที่โดนคุณคนที่ไม่ได้เก่งอย่างที่คิด มาตำหนิ
    ทิ้งทายครับทุกย่างที่พิมผมไม่คิดมาก่อนล่วงหน้าอาจจะมีบางคำตกหล่นเพราะรีบครับ และอีกอย่างมันมีอะไรที่สำคัญมากกว่าผมต้องมาเถียงกับคุณเพราะมันไม่เกิดประโยชน์

• โทษนะคุณ เราไม่เคยเอารูปหมาของคนอ่ืนมาโพสในเวปเเล้วให้คนอ่ืนดูว่ามันเหมือนหมาเราอย่างคุณเเน่ๆเพราะมันเป็นเร่ืองท่ีน่าเกลียดอ่ะเครดิตเจ้าของก็ไม่ได้ลงให้เค้าอีก ไม่อายม่ังเหรอ..บอกตรงๆหมาโคตรเทพจ่ายลูกออกมามันยังไม่มีทางเหมือนพ่อเเม่มันร้อนเปอเซนเลย คําถามท่ีถามคุณไปคุณเองก็ยังไม่ได้ตอบมาให้ชัดเจนเลยด้วยซำ้เเต่มาตีโพยตีพายหาว่าโดนดูถูกอีก พิจารณาการกระทำของตัวก่อนดีกว่าม้ัย? หมาสวยไม่สวยไม่ได้มีใครว่าเเต่อย่างน้อยช่วยจริงใจในสังคมนี้หน่อยสิ จนวันน้ีเเล้วคุณเองยังไม่ได้ลงรูปหมาคุณเองด้วยซ้ำ
  • Staffordshire กับ American bully ยังเเยกไม่ออกเลยคุณคงเก่งจริงๆน่ะเเหละ
  • คุณก็โทมาสิ0846692681พรุ่งนี้10โมง
  • กะทู้นี้ไม่มีการซื้อขายแลกเปลี่ยนมีแต่คุณกับผม
  • คงไม่โทรไปหรอก คุณทำอะไรในเวปน้ีอยู่คุณคงรู้ดีอยู่เเก่ใจน่ันเเหละ คุณมองหาอะไรในเวปน้ีกันเเน่ คุณเเลกหมาในน้ีมาครั้งนึงเเล้วน่ิ มีไรก็คุยตรงน้ีน่ีเเหละทุกคนท่ีเค้ารอดูหมาคุณจะได้อ่านไปด้วย คำถามท่ีทุกคนสงสัยก็จะได้รู้ไปพร้อมๆกัน ถ้าเราเป็นคนไม่ดีท่ีโจมตีคุณทำให้คุณเดือดร้อนจริงโดยไร้เหตุผล คุณก็พิสูจน์มาเลยว่าคุณบริสุทธิ์ใจ ตรงไปตรงมา คนในน้ีเค้ามีสมองพอจะตัดสินได้เองเเหละ จริงๆส่ิงท่ีเราถามคุณไปหลายข้อถ้าคุณตอบได้ให้กระจ่างท้ังหมดมันจะส่งผลดีต่อคุณเองด้วยซำ้นะ
  • ชัดเจอนะ ไม่ มี การ ซื้อ ขาย
  • เห้อ แค่รูปหมาตัวเองยังไม่กล้าโชว์ เถียงลมๆแล้งๆ เซ็งจิต :o034: นี้เว็ป พิทบูลโซนน่ะไม่ใช่พันทิพ จะมาแบบไม่จริงใจต้องไม่ใช่ที่นี้
  • อยากเห็นบูลลลี่ผสมข้ามสายดูครับ ถ้าไงว่างรีบลงรูปนะครับ จะได้ดูการบรีดหมาแบบครอสสายพันธ์ดูครับ น่าสนใจดีผมก็มือใหม่อยากเก็บเกร็ดความรู้ ขอบคุณไว้ล้วงหน้าครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1039.JPG 78K
  • แลกเปลี่ยนสายเลือด หรือเลี้ยงโตแล้วเบื่อเลยขอแลกบังหน้าแต่ถ้าขายได้ก็ขายครับ
    ไม่ได้กวนตีนนะครับ ถามกันตรงๆ ถ้ากล้าได้ก็ต้องกล้าเสียครับ
  • เห็นม้ัยคุณ linkin มีคนรอฟังรอดูคุณอยู่ตั้งหลายคน อย่าเพ่ิงเปล่ียน ID เเล้วไปต้ังกระทู้ใหม่ล่ะ ตอบคำถามท่ีทุกคนรอฟังก่อน โอกาสเคลียตัวเองอยู่ตรงหน้าเเล้วนะคุณ
  • ตอนนี้มีคนติดต่อแลกและขอซื้อแล้วครับ อยู่ระหว่างการต่อรองครับยังไม่ชัดเจนขอบคุณทุกความเห็นและขออภัยทุกการกระทำของตัวผมเองครับ และผมจะรับฟังทุกความเห็นและจะไม่ทำเรื่องราวเสิ่มเสียแบบนี้อีกครับ
    ขอคุณทุกคนที่ติดตามแต่ถ้าจะให้ดีครับโทรคุยจะดีมากเราจะได้คุยและรู้จักกันเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดครับ
    ขอบคุณ น้องอาร์มลำลูกกาคลอง2ปทุมธานี และ พี่โจ้บางแคร กทมครับ
  • ลืมครับการที่ผมติดต่อขอแลกเปลี่ยนมันเกิดมาจากผมอยากได้ลูกหมาที่ไม่ค่อยมีใครมีครับ เลยซื้อมาต่อจากคนที่รู้จักกัน ชื่อพี่บอย เขาได้มาจาก ณครสวรรณ์ครับ โดยเพื่อนสนิทของเอาเองที่เปิดฟรามอยู่ครับซื้อมาในราคา15000 โดยที่เขาทั้ง2ตกลงกันว่าราคานี้ไม่อยากขายแต่เป็นเพื่อนสนิทเลยขายครับรายระเอียดมันยาวแค่นี้และกันและภรรยาของพี่บอยไม่ชอบครับมันชอบกัดและร้องเสียงดังกลัวตอนมันโต บวกกับผมกับแฟนพี่บอยรู้จักกันผมเลยซื่อต่อมาอีกทีในราคา12000ผมรักมันมากครับ แต่น้องชายผมไม่ชอบเพราะมันไม่ตรงที่ต้องการครับ ตอนนี้ผมมีเรดโนสสายกิจกรรมตัวผู้ต้องการตัวเมียแต่ตัวที่ผมได้มามันเป็นตัวผู้ครับเลยต้องมากเปลี่ยน ส่วนการแลกเปลี่ยนก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ มันก็วนเวียนไปเรื่อยใครที่ต้องการสิ่งที่ผมมีและเขามีสิ่งที่ผมต้องการก้ไม่ต้องซื่อขายครับแลกกัน ผมและเขาไม่มีใครเสียหายครับต่างฝ่ายต่างได้ทั้งคู่ ก็เท่านั้นเองครับ
  • ตัวนี้ครับที่ผมมีและต้องการตัวเมียมาเป็นเพื่อนกับมันครับ
    ไฟล์แนบ
    ไอ้โคก.jpg 25K
  • image

--------------------:003: :003: :003: :003: -------------------------------
    ไฟล์แนบ
    288588.jpg 25K
  • ปิดกระทู้ครับ
    ตอนนี้หมาไปอยู่กับน้องอาร์มลำลูกกาคลอง2ปทุมธานี้แล้งครับ
  • ขอคุณเจ้าของพื้นที่ครับ และคอมเม้นทุกคอมเม้นครับ