ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Attention ของคนเลี้ยงหมา
  • สวัสดีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยจะได้เข้าบอร์ด สักเท่าไร เข้ามาแล้ว ก็ตอบไป ไม่ได้เปิดดุนานๆ เพราะ เรื่องงาน
    วันนี้เป็นวัน หยุด ก็ขอจัด วิดีโอ ไปสักหนึ่งชุด เป็นภาพรวมๆ ของกิจกรรม ยามวางเว้นจาการทำงาน
    (มีน้องๆบางท่านอยากชมวิดีโอ)

image

ก็เลยเอามาตัดให้ชมกัน ใน โปรแกรมตัดต่อ movie edit pro 15

image

เรื่องความสนใจ ของคนเลี้ยงหมา
    ผมคนนึงที่เกิดกิเลส ทุกครั้งเมื่อเห็นหมาสวยๆ งามๆๆ
    แต่เมื่อเรา หันกลับมาดู กับ สิ่งที่ เป็นอยุ่จริง และกำลังคุณทรัพย์ พร้อม ด้วยเวลาและความสนใจ
    เราหันกลับมาดุแลสิ่งที่มีอยุ่ดีกว่า และดูแล มันยิ่งกว่าและยิ่งกว่า คนอื่น ผมเชื่อว่า มัน จะทำให้ ท่าน เห็นมุมมอง ที่เรา ยืนอยุ่ กับหมาของเรา ว่ามันดียิ่งกว่า เราจะปล่อยทิ้งให้กินข้าวไปแค่วันๆ :)

ไฟล์แนบ
    DSCF2037.JPG 66K
    DSCF2032.JPG 45K
  • :063: ดูแล้วสนุก+มันส์มากครับ :-D
  • มาแต่ละที่มันๆทั้งนั้นครับ :063:
  • DNATRICOLOR
    pantragon
    athisorn
    ขอบคุณทุกๆท่านคร๊าบบบ ^:)^
  • " เราหันกลับมาดุแลสิ่งที่มีอยุ่ดีกว่า และดูแล มันยิ่งกว่าและยิ่งกว่า คนอื่น ผมเชื่อว่า มัน จะทำให้ ท่าน เห็นมุมมอง ที่เรา ยืนอยุ่ กับหมาของเรา " ชอบพี่รู้สึกแบบนี้เหมือนกันเลย คลิปมันดีพี่ ต้องไปปรับปรุงฝีมือด่วน 555+
  • pratit ขอบคุณครับ :-D

• ชอบครับพี่ตี้ เยี่ยมไปเลย :006:
  • เวลาฝึกพี่เอาไรให้มันกินเป็นรางวันอะคับ อยากรู้

เพราะผมเอาอาหารเม็ดให้มันกินมันไม่กิน555*
  • สุดยอด ได้ใจจริงๆ..
  • cpeerayu
    one_pit ขอบคุณครับ

8221943 เอาเนื้อต้มชิ้นเล็กๆก็ได้ครับ ให้เป็นรางวัล

UAN รอบหน้าน่าจะดีกว่านี้ครับ รอบนี้ผมทดลองใช้โปรแกรม ตัวใหม่ :)
  • power_pit โชว์แผ่นหลัง ข่มขู่ หน่อย อิๆๆ :-D

• เฮ้ย! ตาย ต๊าย ตาย ที่แรกเห็นไม่คิดว่าชิบิง เข้าใจว่าหมาข้างบ้าน (เลยไม่มีคอมเม้น)

โอ๊ยๆๆๆๆๆๆ สงสัยต้องขอคิดใหม่แล้วมั้ง :o071: :o071: :o071:

imageimage

จะถอนตัว หรือ จัดหนัก (เผื่อทัน) ....ดีน่า :m07: เอ้าว่ะ สู้โว้ยๆๆๆๆ :m80:
    ไฟล์แนบ
    vs1.jpg 103K
    vs.jpg 89K
  • งั้น เก็บข้าวของ เข้าแคมป์ ซ้อมใหญ่ดีกว่า
    แล้วเจอกัน เหอะ......ฝากไว้ก่อนนะ .........ชิบิง :m65: :m65: :m65: :m89:
  • power_pit ดูเจ้าผม ก็ใช่ย่อย ถ้าใครขาดความต่อเนื่อง มีอันต้องแพ้ได้ ตลอดแน่นอน
    สิงหาเวลาอีกเยอะ แล้วเรา มาเจอกันอีก ที เป็นไงคร๊าบบบ :015:
  • tutie ยอมกันง่ายๆ ก็เสียชื่อ พิตบูลหมด

คอยพบกับ...........ความเปลี่ยนแปลง :002: :002: :002:

ช่วยด้วย "ผม" ถูกรังแก

• เรียกคะแนน สงสารก่อน เผื่อแม่ยกเห็นใจ :m89:
  • พวกท่าน เกทับกัน มันกดดันมาที่ กรามล๊อคด้วยนะเนี่ย ยิ่งหมาท่านตี๊ยิ่งกดดันหนัก

image
    ถ้ากรามล๊อคไม่รู้จะทำได้แบบนั้นหรือเปล่า
  • ผมน้องใหม่ฝากตัวด้วยคับ หมาหุ่นสวยมากๆ
  • Mafia กรามล็อค อนาคต น่าจะกล้ามเนื้อเต็มๆแน่ๆ เพราะเจ้าของกรามล็อค มีอาหารเสริมชั้นเยี่ยม ตรึม :)

• ปัญหาอยู่ที่สังขารคนฝึกอะดิ เพราะอาหารเสริมต่อให้เทพแค่ไหน ถ้าออกกำลังกายไม่ถึงก็ไม่ขึ้นครับท่าน
  • ใช้ครับเรื่องออกกำลังต้องต่อเนื่องการกินต้องควบคุมและต่อเนื่อง อาหารเสริมก็มีส่วนมากเลยครับ....
    แต่ป๋า มาร์ค ทีมงานตรึม ผมว่า ชัดเจนแน่นอน ...............
    (น้องเจคนฝึกไงพี่) :-D
  • ของที่บ้านตอนนี้ เข้มข้นมาก ทั้งเรื่องการกิน และออกกำลังกาย เล่นเอา หมดก็อก เลยครับทั้งคนทั้งหมา
    .....................
    กินดีพักผ่อนเต็มที่ และออกกำลังกายอย่างเต็มที่
  • พี่มาร์พุดแบบนี้สองแง่สามง่าม เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะเข้าใจผู้นำเราผิดๆได้นะ

ปัญหาอยู่ที่สังขาร....เอหมายความว่า ?

กรามร็อค นะ ok :063:

แต่เจ้าของ กาม....(โอ้..ขอโทษครับ ล้อเล่นง่ะ) อิอิ :X
  • tutie น่าอิจฉาชิบิงจังวุ้ย งานหนักแน่ เจ้า "ผม"

papika ยินดีต้อนรับ แต่ถ้าไม่รังเกียจ กรามร็อค ขาดคู่ประกบอยู่พอดีเลย สู้ สู้ :054: :o017:
  • ไม่ต้องห่วง ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะทำกรามล๊อคให้เป็นหมาเทพให้ได้ เพื่อพิสูจน์คำพูดที่พี่เคยพูดไว้ว่าเป็นจริง

หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาถูกใจต้องสร้างเอง
  • ตามชมครับ ป๋ามาร์ค สุดหล่อ เจ้า กราม ก็สวย เทพแน่นอน ฟันธง
  • ความแน่นอนคือความไม่แน่นอนครับ
  • ติดตามด้วยคน
  • จริงๆหวังให้คุณโดมร่วมปลุกกระแสหมากล้ามกันอีกครั้ง
    (เพราะเชื่อมั่นว่าคุณโดมคือตัวจริง) จะมันส์...มากกกก
  • "หมาสวยมีเงินซื้อได้ แต่หมาถูกใจต้องสร้างเอง"
    =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

"หมาสวยอย่ามัวแต่มอง ลุกขึ้นลองทำหมาถูกใจ"

• :063: :063: :063: :063: :063: "เป้าหมายมีไว้พุ่งชน" :063: :063: :063: :063: :063:

image

ขออนุญาตเจ้าของภาพทุกท่านด้วยนะครับ :013: :062:
    ไฟล์แนบ
    mix.jpg 122K
  • ไอหย่า 6 ตัวข้างบน :002:

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2051.JPG 155K
  • สุดยอดทุกตัวเลยท่าน......... :026:
    image
    ไฟล์แนบ
    tonto.222.jpg 162K
  • เห็นแล้วอยากทำมั่งจัง
  • westman คุณก็ทำได้ครับ เชื่อผม
  • tutie นายสุดยอดดด :063:
  • Junior ของใครครับ สวยดี พอจะมีรูปอื่นอีกมั้ย
  • ผมว่าน่าจะมีการบอกแนวทางสำหรับคนไม่รู้เพื่อจะได้นำไปใช้บ้างนะครับ
    ถ้ามัวเก็บความรู้ไว้ มันจะหายไปกับคนรุ่นเก่าๆหมดนะครับ
    เผื่อจะได้เห็นหมาสวยๆเยอะขึ้นครับ
  • westman เห็นด้วยกับ tutieครับ
    อยากให้เจ้าของพิตบูลท่านอื่นร่วมกันหาเวลาทำกิจกรรมกับพิตบูลตัวเองกันมากๆ อย่าง tutie
    เพราะพิตบูลเป็นหาที่โหยหาความรักและเวลาจากเจ้าของของมันอย่างมากๆ อิอิ เอาคำพูดคุณตี้มาคุย :-))

MRWเห็นด้วยครับ :063:

Haem junior ชื่ิอเต็ม bj junior(เป็นลูก bj หมาพี่มาร์คครับ)
    bj junior เป็นหมาของคุณยุทธเจ้าของ บาร์เล่ย์แชมป์หาลากอีกตัวหนึ่ง

รูปให่มๆ ปัจจุบันไม่แน่ใจเจ้าของหวงหรือซุ่ม อยู่หรือเปล่า อิอิ แอบขโมยรูปเก่ามาให้ชมก่อนเจ๋งมากๆ

:063: :063: :063:

image

image
    ไฟล์แนบ
    247338.jpg 192K
    247416.jpg 162K
  • parn_59 สำหรับผมเพิ่งเลี้ยงได้ไ่ม่นาน และจริงๆแล้วหมาผมอายุอาจยังไ่ม่ถึงเกณฑ์
    ที่จะเริ่มฟิตเป็นจริงเป็นจังซักเท่าไหร่ อายุ 12 เดือน เพราะตามที่ค้นหาข้อมูล...ดู
    หมาที่พร้อมจะฝึกหนักๆเพื่อลาก หรือ ฟิตกล้ามทำกิจกรรม ต้องรอให้โครงสร้างกระดูกโตเต็มที่ก่อน
    โดยประมาณน่าที่จะ อายุ 18เดือน- 2 ปี ขึ้นไป

แต่ด้วยความรัก และ ตั้งใจจริงในการฝึกฝนและให้เวลาในการพาชิบิงร่วมทำกิจกรรมต่างๆของ tutie

ผมจึงอยากให้กำลังใจและร่วมสนุกด้วยเท่านั้น
    ไ่ม่ได้หวังผลใดๆประกอบกับผมพอมีเวลาและพาเจ้า"ผม" ออกกำลังกายเป็นประจำอยู่แล้ว
    เลยอยากทดลองทำดูเท่าที่หมาของผมจะพร้อมและไหว แบบขำๆ
    จึงชักชวนคุณ tutie และเพื่อนมาร่วมสนุกกันตามกระทู้นี้

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29806/16-วันกับการเปลี่ยนแปลง#Item_63
  • แต่ด้วยความเป็นมือใหม่ไม่อยาก ลองผิดลองถูก อาจทำให้ หมาที่เรารัก บาดเจ็บหรือพิการได้
    ผมจึงอยากเรียนรู้ และจำเป็นต้องหาข้อมูลดีๆในกระทู้เก่าๆของเพื่อนสมาชิก
    ที่เคยประสบความสำเร็จมาแล้วและน่าเชื่อถิอได้ ตามกระทู้ต่อไปนี้

ปลุกกระแสหมากล้าม ของคุณโดมอัดแน่นด้วยข้อมูลความรู้และกำลังใจ
    http://www.pitbullzone.com/community/discussion/27466/ปลุกกระแสหมากล้าม-

ผลกระทบ bully max ของหมวดpae คำแนะนำและกำลังใจในการทำกล้ามที่ดี
    http://www.pitbullzone.com/community/discussion/18220/ผลกระทบของbully-maxภาค2-หนักกว่าเดิมควรทำใจก่อนดู

• และประกบคู่หมากล้าม ของคุณตั้ว redzone

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/21774/ประกบคู่หมากล้าม-pattaya-super-bully-show-2011-

และยังมีอีกในหลายกระทู้ เช่นของ k.king k.kong26 k.bad191 และท่านอื่นๆอีกมาก

อยากให้เพื่อนๆที่ีมีใจรัก ลองค้นหาศึกษาและเรียนรู้เพิ่มเติม มาร่วมกันฟิตหมาไปพร้อมๆกัน

ปลุกกระแสหมากล้ามกันดูอีกซักครั้งครับ
    เพื่อ ความใกล้ชิด ระหว่า่ง สุนัขกับเจ้าของ
    เพื่อสุขภาพและความงามของ สุนัข ทั้งภายนอก ภายใน
    เพื่อความสุข ความภูิมิใจ ทั้งของสุนัขและเจ้าของ และอื่นๆอีกมากมาย ลองดูนะครับ... ยาวเลย สู้ สู้

:013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062: :013: :062:
  • ผมเกือบลืม เจ้าไจแอนท์ ตำนานหมาเทพ

พรีเซนเตอร์หมากล้ามตัวแรก
    ที่มีจุดเริ่มต้นที่น่าสงสาร จากหมาที่ถูกเจ้าของลืมทิ้ง(สาบานได้นะว่าลืม) ไว้ที่ศุนย์ฝึกสุนัข D1
    แต่ปัจจุบันกำลังจะเป็นซุปตาร์หญ่าย บนแผ่นฟิลม์ "มะหมาเพื่อนซี้"
    หนึ่งในตัวแทนความภูิมิใจของเรา ชาวพิตบูล

image
    ก่อนฟิต

image
    หลังฟิต 12 สัปดาห์

จาก กระทู้ "รายงานผล 12 สัปดาห์กับบูลลี่แมกซ์"
    ไฟล์แนบ
    183758.jpg 105K
    183760.jpg 104K
  • :-D .... :063: :063: :063:
    .......power_pit .......
  • :063: สุดยอดทั้งคู่เลยครับ สู้ สู้ นะครับ :063: