ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แมทหยุดโลก AKA vs. BURGH vs. HERCULES's Pitbullzone
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/541417#Comment_541417

เนื่องจากเวลาผมอยู่ต่างประเทศ มีหลายท่านท้าทายความสามารถที่
    จะประกบเจ้า BURGH (กระทิงน้อย, ฉลามเชียงใหม่) ยามผมติดธุระ
    อยู่ต่างประเทศ จึงไม่สะดวกรับคําท้าใดๆ ทั้งสิ้นได้ แต่ตอนนี้ผมกลับ
    มาถึงเมืองไทยแล้ว จึงอยากรับคําท้านี้ไว้เพื่อความสนุกสนาน ตามประสา
    สงครามบูลลี่ โดยที่ผมจะประกบแข่งกับเจ้าอาก้าของตั้มตามคําเรียกร้อง
    ในกรณีที่ผู้ท้าพี่ Mark ต้องเอาบูลลี่เจ้า Pitbullzone's Hercules
    มาประกบเจ้าเบิร์กอีกตัว ง่ายๆ ก็คือผมรับคําท้าและท้ากลับคืน แล้วถ้าพี่
    Mark ฝึกพร้อมออกคําสั่งลากเองในสนามแข่ง Burgh & Boss จะต่อนํ้า
    หนักให้เจ้า Hercules อีก 200 กิโล ถ้ากล้ารับคําท้านี้ ช่วยแจ้งทีนะครับ
    คงมันส์สะใจผู้ชมน่าดู... :019:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1031.JPG 157K
  • BURGH

image
    ไฟล์แนบ
    Burgh.jpg 260K
  • AKA

image
    ไฟล์แนบ
    Aka.jpg 179K
  • Pitbullzone's Hercules

image
    ไฟล์แนบ
    Hercules.jpg 77K
  • พี่เต็กงานนี้มีหนุกถ้าทุกตัวรับคำท้าพร้อมรบ.....
  • ขาดไว้อย่างนั้นเช่นเดียวกันครับ...
  • หมายถึงคาดไว้อย่างนั้นครับ :013:
  • เฮอร์คิวลิส เล็กกว่าเบิร์กเกินครึ่ง ต่อให้พันโลก็ไม่สู้ครับ อีกอย่างตอนนี้เฮอร์คิวลิสก็กำลังสนุกอยู่กับการประกวดภายใต้สังกัดของคอดแพตทิอ๊อตครับ ความคิดของพี่ที่จะไปเล่นหมาบูลลี่ก็จบลงไปนานแล้วครับ เมื่อก่อนยอมรับว่าจะเอาเฮอร์คิวลิส มาลงประกวดและจูงประกวดด้วยตนเอง เพื่อลบคำดูถูกว่า รู้ไม่จริงเรื่องหมาบูลลี่ แต่วันนี้ไม่มีความคิดนั้นอยู่ในหัวอีกเลย
  • กลับมาแล้วเหรอ...เหลือแต่ อาก้าล่ะมั้งงานนี้
  • :006: รอชมครับ
  • หมดสนุกความตื่นเต้นกันเลย คิดว่าชื่อเฮอร์คิวลิสพิทบูลโซนเป็น
    ของพี่ Mark นําเข้ามาปั้น แต่ที่แท้เป็นบูลลี่ตัวสวยของเฮียโฟล์คนี่เอง

ถึงเมืองไทยแล้วครับกัปตัน ฉลองการกลับมาที่วอร์มอัพกันดีมั้ย? 555
  • ตอนแรกตั้งใจจะเอามาจริงๆ เตรียมประกวดงานเซนทรัลแจ้งวัฒนะ ต้องการจะทำให้ดูว่าการจูงหมาประกวดมันไม่มีอะไรยากเลย และก็มั่นใจว่า โครงสร้างของเฮอร์คิวลีสตรงตามมาตรฐานจริง แต่เหตการณ์พลิกผัน เบื่อความวุ่นวาย คนเลยไม่ได้เห็นผมจูงหมาบูลลี่ลงสนาม :p
  • แบบนี้นี่เอง!!! แล้วอนาคตพี่ Mark ไม่คิดจะเลี้ยงบูลลี่เลยเหรอครับ?
  • อาก้า สิงห์สนามซ้อม ครับ สนามจริง เป็นหมู :-D เอาเจ้า เบิกมาเล่นกัน ที่โกดังตั้ม ดีกว่า Tekkk ;;)
  • เอาแล้วมีท้ามา เอาเจ้า เบิกมาเล่นกัน ที่โกดังตั้ม ดีกว่า Tekkk อิอิอิ
  • ไปวันไหนบอกหน่อยนะครับ >> อยากเห็นเบิกตัวเป็นๆ เหอ เหอ
    :019: :019: :019:
  • ตั้งใจจริงๆว่าจะไปช่วยสร้างสีสันให้กับหมาแนวบูลลี่ เพื่อให้วงการนี้รวมเป็นหนึ่งเดียว แต่เป็นเพราะความหวาดระแวงของพวกหมาหวงก้าง กลัวโดนทุบหม้อข้าวบ้าง กลัวโดนลดบทบาทบ้าง รีบโดดออกมาขวาง ท้ายสุดวงการก็ไปไม่ถึงไหน แตกออกเป็นก๊กเป็นฝ่ายรวมตัวกันไม่ติด สิ่งที่ผมเคยพูดไว้กลายเป็นความจริงเกือบทุกอย่าง เซียนกะลาบางคนยอมกลืนน้ำลายตัวเอง วันนี้เรียกร้องหามาตรฐาน ทั้งที่เมื่อก่อนโดดขวางเต็มตัว วงการนี้อย่าไปเชื่ออะไรมาก เท็จคือจริง จริงคือเท็จ อย่าเชื่อคนที่คำพูดแต่ให้ดูที่การกระทำ

พี่รู้ว่าเต็กไม่พอใจ ที่โดนท้าทาย ให้เอาเบิร์ก ฉายากระทิงน้อย มาลงแข่งกับอาก้าหมาของตั้มจอมขมังเวมย์ (ฉายานี้ใครตี้งพี่ก็ไม่รู้) แต่อยากให้รับรู้ไว้ตรงนี้ ว่าในวงสนทนาวันนั้น บรรยากาศมันผ่อนคลายสนุกสนาน เพราะงานผ่านไปได้ด้วยดี แต่ไม่ได้มีใครซีเรียสจริงจัง มันเป็นเพียงการหยอกเย้ากันเล่นๆฮาๆ เท่านั้นครับ

ทุกวันนี้บอกตามตรงว่า พี่เบื่อความขัดแย้งเต็มทนแล้ว วงการนี้มันก็น่าเบื่อเข้าไปทุกที มีแต่ความหวาดระแวง แย่งกันเป็นใหญ่ บางคนก็ฝั่งใจเจ็บไม่รู้จักจบ มีโอกาสก็จ้องหาทางเอาคืน พี่จึงไม่คิดที่จะลงไปทำอะไรแบบเต็มตัวเหมือนที่เคยทำอีกแล้ว ขอให้สบายใจได้ ไม่ต้องท้าอะไรมาอีก พี่จะไม่แข่งกับใครอีกแล้ว ยอมแพ้ครับ
  • เชื่อว่าหลายคนพอเข้าใจในความรู้สึกของพี่ Mark กับวงการบูลลี่ตอนนี้ดี
    ไม่ถึงกับไม่พอใจที่ท้าลงแข่งกับอาก้าครับ แต่อยากแสดงให้เห็นถึงศักดิ์ศรี
    ความสามารถและความฟิตเจ้าเบิร์กตอนนี้ พร้อมลากในการแข่งขันได้จริง

พี่ Mark หยอกล้อมา ผมก็เพียงเย้าแหย่กลับ เพื่อฟลุ๊คดึงอินทรีกระพือ
    ปีกลงมาร่วมลุยไปกับเด็กรุ่นหลังๆ เพื่อเป็นขวัญตากัน แต่ความจริงแล้ว
    ธรรมเนียมคนไทยมันคงไม่สมควรที่จะไปท้าทายคนระดับพี่ Mark
    ผมก็ต้องขออภัยด้วย แต่ก็ขอให้คิดว่ายังมีความเป็นอมริกันนิดๆ กันอยู่
    ถ้ายังไงเจ้า Red Gram Lock โตเต็มที่แล้ว ต้องมาร่วมสนุกกันครับ...:015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00338.JPG 124K
  • โกดังต้องแวะไปแน่นอนตั้มเก่ง & เปรม แต่ตอนนี้หลังเดินทางมาครึ่งค่อนโลก
    ของนอนพักแถวริมชายฝั่งทะเล ดื่มเบียร์ใส่นํ้าแข็งเย็นๆ ให้สมใจก่อนครับ... :041: :020:
  • หลังจากนั้น เจอกันเบียร์สดบิ๊กซี 555
  • ที่เพื่อนๆเอาอาก้ามาท้าแข่ง ก็เพราะว่ามันเป็นบูลลี่เหมือนกัน และก็เล่นหมาอยู่ในกลุ่มเดียวกัน ถ้าอยากแข่งกับเบิร์กจริงๆ พี่ไปเอาหมาตัวอื่นที่มีโอกาสชนะดีกว่า ใครก็เห็นว่าอาก้าเวลาลงสนามมันไม่ลาก มันจึงเป็นการหยอกกันเล่นขำๆ ครับ

ถ้าซีเรียสกันมากขนาดนั้น ต่อไปพี่จะไม่ล้อเล่นกับเต็กอีกแล้ว จะได้ไม่เกิดการเข้าใจผิดกันอีก พี่ตรงจริง จบคือจบครับ ไม่เอามาคิดมาก ขอให้สบายใจได้
  • ไปไกลกันใหญ่แล้วที่นี้ เอาเป็นว่ากระทู้นี้ตั้งมาเพื่อกระตุ้นให้พี่
    Mark กลับมาร่วมทํากิจกรรมลากนํ้าหนักในอนาคตก็แล้วกันนะครับ
    ส่วนเรื่องหยอกกันเล่นขําๆ แข่งประกบแพ้ชนะไม่ซีเรียสจริงๆ ครับ...
  • ขอบคุณครับเต็ก อย่าซีเรียสพี่ก็บ่นของพี่ไปเรื่อย พี่คิดอย่างไรก็พูดไปแบบนั้น อยากให้คนที่คบกับพี่สบายใจไม่ต้องระแวง และอีกอย่างอยากเคลียร์ข้อคาใจให้หมดจะได้คบกันอย่างสบายใจครับ

ขอโทษนะครับ หากคำพูดไหนทำให้สบายใจ ต่อไปเราก็มาร่วมกันสร้างสิ่งดีๆให้วงการกันดีกว่า
  • ได้เลยครับ ขอบคุณเช่นเดียวกันครับพี่ Mark... :019:
  • ครับ ประเด็น เอาเจ้า เบิกมาแข่งกับอาก้า จริงๆ พวกเราอำกันขำๆ เนื่องจากเจ้าอาก้า มันลากไม่ได้แบบตอนซ้อมเลย กลายเป็นเรื่องล้อกันสนุกๆนะครับ Tek พี่มาร์คยังว่าเจ้า อาก้าเป็นหมา ฮอลีวู้ด ลากดีแต่ในจอ 555
    ผมกับ tek มีมิตรภาพที่ดีกันมาโดยตลอด และผมก็ชื่นชม tek ในการเลี้ยงเจ้าเบิกด้วยความรัก แบบเดียวกับผมเลี้ยงอาก้า เราทั้งคู่ มาอยู่กลุ่มหมาลาก เห็นเค้ามี หมาแดงแรงขับดีๆ ตัวใหญ่ๆ ผมเชื่อว่า ลึกๆเราทั้งคู่ก็อยากได้มาทำหมาลากเจ๋งๆ บ้างแต่เราสองคนก็ไม่หาหมามาเพิ่ม เพราะเราอยากเลี้ยงดูให้ความรัก กับหมาที่มีอยู่อย่างเต็มที่ โดยไม่คิดจะปล่อยหมาเก่าออกไป หรือ หาหมาใหม่มาเพื่อตอบสนองความต้องการตัวเอง นี่คือสิ่งที่ผมและ tek นิสัยเหมือนกัน
    ณ วันนี้เรามีเด็กรุ่นใหม่อย่าง Youngturk โดยมีพี่มาร์คเป็นที่ปรึกษาให้การสนับสนุน ผมยอมรับว่าพี่มาร์คทุ่มเทกับกิจกรรมนี้มากๆ โดยประสานงานกับ กัปตันจอห์น และพี่สมพงษ์ ของเรา Pitbull North ผมเชื่อว่ากิจกรรมนี้แหละที่จะทำให้ คนรู้จักคำว่า "อเมริกัน พิทบูล" อย่างแท้จริง ส่วนผมก็จะช่วยเหลือทุกอย่างในส่วนที่ผมทำได้ และรวมทั้ง tek ด้วย ร่วมมือกันเต็มที่ครับพี่มาร์ค......
    ปล. ตั้ม จอมขมังเวทย์ คนตั้งไม่ใช่ใครอื่น เจ้า เล็ก เด็กสวนยาง นั่นเองครับบบ......
  • ดีครับ มีอะไรเราพูดกันตรงไปตรงมาแบบนี้มันจะช่วยขจัดสิ่งที่ค้างคาใจให้มันหมดไป สังคมเรามันโตขึ้นทุกวัน ยิ่งโตก็ยิ่งเปราะบาง ดังนั้นความเชื่อใจ มั่นใจในกันและกัน จะช่วยเป็นเกาะป้องกันพวกเราเองครับ
  • พี่เป็นคนตรงจริงๆ วันนี้สมาธิอยู่กับหมาพิตบูล ไม่มีเจตนาจะทะเลาะกับใครแต่ก็ไม่อยากให้ใครมีอะไรคาใจ หากมีอะไรอึดอัดก็จะพูดไปเลยตรงๆ มันจะได้ขจัดสนิมในใจออกไป เราจะได้ก้าวไปพร้อมๆกันอย่างมั่นคงครับ

การเดินไปด้วยกัน แต่ยังมีความคลางแคลงใจอยู่ มันเดินไปไม่ได้ไกลจริงๆ ถ้าจะแตกให้มันแตกตั้งแต่ยังไม่เริ่ม มันดีกว่าทนฝืนหลอกตัวเองไปเรื่อยๆ ท้ายสุดมันก็เจ็บหนักกว่าเก่า เชื่อพี่เถอะครับ
  • ข้อความทั้งสอง เป็นข้อความที่ตรงและซึ้งมากครับ...