ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกสาวเป็นสัต ทำไงครับ
  • 6.5เดือนเริ่มเป็นแล้วแต่ยังไม่มีเลือดออกแล้วจะเริ่มนับตอนไหนครับ และวิธีป้องกันไม่ไห้โดนแอบผสม ตอนเจ้าของไม่อยู่ ท่านผู้รู้บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณ
  • ขังกรงครับ ดีที่สุดแล้ว
  • ตอนนี้ขังแล้วแต่อยากรู้ว่าจะต้องขังกี่วันครับ เขาเริ่มนับตอนไหนเลือดยังไม่ออก แค่เริ่มบวมครับ
  • แยกไว้เลยครับ ตอนนี้เผลอหันหลัง ก็เข้าด้ายเข้าเข็มละครับ ขังแยกไว้เลยครับ ส่วนระยะติดสัดนั้น Google ช่วยคุณได้นะครับ :019:
  • เลือดออกตั้งแต่วันแรกควรเริ่มขังครับ สุนักจะพร้อมให้ผสมได้ตั้งแต่วันที่7-16 นับตั้งแต่วันแรกที่มีเลือด กรณีเราไม่รุว่าวันไหนแน่นอนเพราะบางครั้งสุนัขเลียเลือด พอเห็นควรเริ่มขังเลยครับกันไว้. ถ้าคิดว่าไม่ผสมแน่แนะนำทำหมันนะครับ การเลี้ยงลิกสุนัขเหนื่อยและค่าใช้จ่ายสูงครับ
  • ขอบคุณครับ
  • เอาให้ชัวร์เดือนนึงไปเลยครับ
  • เดือนหนึ่งสงสารครับ เลือดยังไม่ออกยังไม่ต้องขังก็ได้มั่งครับ รอเลือดออกก่อนคอยขังดีกว่า
  • เลือดหยดก็ควรจะขังได้แล้วครับ มันกินช่วงเวลาประมาณ 18 วันครับ ถ้าไม่คิดจะขยายพันธ์ ทำหมันเลยจะสบายใจที่สุด ไม่ต้องคอยกังวลว่าเราจะเผลอครับ
  • ต้องอย่างนี้ ชัดเจน เลิกงานกลับไปปล่อยดีกว่า คงยังไม่ทำหมันหลอกครับ ขอลูกซักตัวพอ อยากได้หมาถูกใจต้องปันเอง
  • ครบ 6 เดือนไปทำหมันได้เลยไหมคะ? หรือต้องรอให้เค้าเป็นประจำเดือนก่อน?