ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมนึกถึงคำที่มาร์คมาเฟียเคยพูด
  • พี่มาร์ค มาเฟีย เคยพูดเป็นคำนิยม ของตัวเองประจำที่ผม จำได้ตลอด ประมาณว่า
    "พิทบูลคือสุนัขต้อง คำสาป เลี้ยงมันดีๆมัน จะให้คุณ"

ต่อไปนี้ผมจะเล่าเรื่องของผมเลยนะครับที่ทำให้ผมต้องย้อนกลับไปคิดคำของพี่มาร์ค

ผมเลี้ยงพิทบุลมาก็ประมาณ 4 ปี เห็นจะได้
    และเริ่ม ฝึกทำวิดีโอ หัดแต่งภาพ และเรียนรุ้ ไปเรื่อยๆ จนเริ่ม เปลี่ยนมาใช้โปรแกรมที่เริ่มโปรขึ้น
    เพราะ ทำวิดีโอ หมาๆนี้แหละ

จนเวลาผ่านมา จนถึงเดือนที่ผ่านมา ผมเริ่มหายเงียบไปบ้าง เพราะเรื่องงาน ที่ทำอยุ่

เมื่อเดือนที่แล้ว บริษัทที่ผมทำอยุ่เค้ามีการจัดอบรมพนักงาน นอกพื้นที่
    และผมได้ขอเชิญให้ไปเป็น facilitator เพื่อเป็นลูกมือช่วยวิทยากร อยุ่หลายวัน

มีวันนึง วิทยากรต้องการ วิดีโอ ที่ตากล้องถ่าย และขอให้ตากล้อง ช่วยทำวิดีโอขึ้นมา เพื่อเป็นการประมวลภาพปิด แต่ ถูกปฎิเสธ เหตุผลของตากล้อง เขาบอกว่าเขาทำไม่ทัน เวลามีน้อยเกินไป

วิทยากรแอบเซ็ง .......
    ผุ้ใหญ่หลายๆท่านก็แอบเซ็ง.....
    ผมดุภาพรวมสักระยะ จนดุแล้วไม่มีใครที่จะทำตรงนี้ ได้ .......
    ผมยกมือในที่ประชุมต่อหน้าผุ้ใหญ่หลายๆท่าน " ผมขอรับหน้าที่นี้เองครับ "
    ทุกคนขอบคุณและมอบงานตรงนี้ให้ผมดูแล

.....................
    จนมาถึงเมือ 3 วันที่ผ่านมา เวลาบ่าย 3 ของที่ทำงาน ผม จะเลิกงานพอดี
    ผมเดินกลับไป ที่แผนก เพื่อนผมบอกว่า มีผุ้ใหญ่ รออยุ่ข้างในห้อง
    ส่วนตัวผม คิด ว่า มีเรื่องอะไรหรือป่าว หว่า ไงผุ้ใหญ่ มา ถึงที่นี้ กับผุ้น้อย อย่างเรา ต้องเป็นเรื่องที่
    ไม่สุ้ดีเป็นแน่ ..
    ผมเข้าไปและสนทนา .....
    สิ่งที่ผุ้ใหญ่ของบริษัท มาหาผมในวัน นี้ ท่านมาเชิญ ผม ไปอยุ่ กับพวกท่าน ครับ
    และให้ผมอยุ่ ในตำแหน่ง internal branding ของบริษัท ....
    พวกท่านบอกว่า ชอบ วันนั่นมาก เหมือนอัศวิน เข้ามากุ้ สถานการณ์ และหลังจากวันนั่น
    พวกท่าน แอบสังเกตุ ผม ทุกวัน แม้แต่ คลิปฝึกสุนัข พวกท่าน ก็ มาเปิดดุ จนพวกท่าน เห็น พร้อมกับผุ้ใหญ่หลายคน ว่า ให้มา ชวน ไปอยุ่ตำแหน่งงาน internal branding ซึ่ง ถ้าเปรียบกับตำแหน่งงานเดิม กับของผมที่ทำอยุ่ประจำ มันห่างกันมาก
    ผมคิดว่าผมโชคดีมากครับ
    และทำให้ผม คิดว่า ผม ทำวิดีโอ เป็นเพราะ หมาจริงๆ ถ้าไม่เลี้ยงหมาคง ยังทำวิดีโอไม่เป็นแน่
    อีกอย่าง สิ่งที่พี่มาร์คเคยพูดไว้ ทำให้ผมกลับมาคิด อีกครั้ง

ขอบคุณครับ

"ชีวิตอ้อนน้อม ย่อมที่กว่า พยักหน้า เฉกเช่น กิ้งก่า ได้ทอง"
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF1925.JPG 90K
  • ยินดีด้วยครับคุณตี้
  • เยี่ยมเลยครับคุณตี้
  • ยินดีด้วยนะพี่ชาย ;)
  • ยินดีด้วยครับน้องชาย

พี่กล้าพูดได้ว่า ชีวิตพี่เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นตั้งแต่เลี้ยงหมาพิตบูลครับ
  • ยินดีด้วยครับตี้ อย่างที่พี่พูดไว้สมัยก่อน งานทางด้านวีดีโอตัดต่อ ถ้าใจเรารักมันทำเป็นอาชีพได้จริง รายได้ก็ดีด้วย... :015:
  • ขอบคุณทุกท่านครับ 1 กค. นี้แหละครับเก็บกระเป๋า ย้าย ไป อยุ่ข้างบนแล้วครับ :)

Mafia เอาล่ะครับ ผมคนนึงเชื่อ ในคำนิยมพี่เลยครับ :)

Tek พี่เต็ก คราวนี้ ผมได้ทำงาน ไปด้วย และถ่ายทอดความรุ้สึกลงไปใน สื่อ แล้วครับ ผมดีใจ จริงๆ เย้ๆๆๆ

เพราะพิทบุล จริงๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF2201.JPG 79K
  • กล้ามตรงเอว สุดติ่งตลิ่งพังจริงๆ
  • ยินดีด้วยค่ะ
  • ยินดีด้วยครับพี่ตี้
  • image

ระวังไอ้ตัวนี้ให้ดี มันกำลังมาแรง ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    Gramlock6.jpg 196K
  • ดีใจด้วยคับพี่
  • ยินดีด้วยสำหรับความก้าวหน้าครับ :039:
  • ดีใจด้วยนะคะคุณตี้ :)
  • พี่ก็ดีใจที่ได้ทราบเช่นเดียวกันครับตี้ "อ่านใจโปรดิวสเซอร์ให้ออก ชนะใจผู้ชมให้ได้"
    เพื่ออนาคตได้มาร่วมงานกับผู้กํากับชื่อดังประเทศฮอล์แลนด์ เป็นกําลังใจให้ครับ...:019:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02925.JPG 141K
  • ยินดีด้วยครับ :039:
  • เยี่ยมครับ อะไรที่ทำด้วยใจยังไงมันต้องออกมาดีแน่ครับ :063:
  • สุดยอด :063: :039:
  • ยินดีด้วยครับคุณตี้
  • ยินดีด้วยนะครับ น้องหมาก็สวยครับ
  • ยินดีด้วยครับคุณตี้ อนาคตขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ฝากเนื้อฝากตัวเรื่องทำวีดีโอด้วยครับตอนนี้งูๆปลาๆจริงๆครับ =D> =D> =D>
  • ยินดีด้วยครับพี่ตี้ ฝึกหมาเก่ง แถมยังทำงานเก่งอีกด้วย =D>
  • สุดยอดเลยน้อง
  • อ่านจบแล้ว เหมือนได้ฟังนิทานเรื่องซินเดอเรลล่าเรยตี้....สวดยวด.. :006: :006: :006:
  • :063: :063: :063: ....... :)
  • ยินดีด้วยค่ะ ตั้งใจมุ่งมั่น สุดยอด
  • ยินดีด้วยครับ tutie นายแน่มาก
    โอกาสมีไว้ให้ผู้ที่เตรียมพร้อมรับโอกาสเท่านั้น
    ผู้ที่ไม่รู้จักเตรียมพร้อมก็ไม่สมควร โทษฟ้า โทษดิน

รู้งี้ต้องรีบ...หัดทำคลิปบ้างดีกว่า อิอิ :m86:
  • โอกาสมีไว้สำหรับทุกคนเสมอ แต่มีหลายๆคน ปล่อยมันลอยผ่านไปอย่างไร้ค่า
    ขาดทุนเงินเรายังมีเวลาที่จะหาทางเอาคืน แต่ถ้าขาดทุนเวลาเราจะเสียมันไปอย่างถาวร
  • ยินดีด้วยครับคุณตี้่"พิทบูลคือสุนัขต้องคำสาป เลี้ยงมันดีๆมันจะให้คุณ"สุดยอด
  • ยินดีด้วยครับ พี่ตี้สุดยอดครับ
  • ขอบคุณ ทุก คอมมเ้นครับพี่น้องทุกๆท่าน ...............

ใครจะเชื่อว่า ประโยคที่พี่มาร์ค พูด แบบ นั่น มันจะมาสอดคล้องกับ เรื่องการงาน ได้ :)
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เจ้าตัวคงปลาบปลื้มใจน่าดูเนอะ สุดยอดมากครับ