ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไปรับน้องพิทบูล สุวรรณภูมิ
  • คือไม่เคยไปนะครับ เขาไปรับตรงไหนจอดรถตรงไหนครับ หมาส่งมาจากขอนแก่น นอนไม่หลับเลยคิดมาก ติดต่อที่ไหน ท่านผู้รู้บอกหน่อยครับเอาตั้งแต่เข้าไปเลย ขอบคุณครับ (หาข้อมูลยังไม่ตกลงซื้อครับ)
  • คลังสินค้าภายในประเทศ ครับ เข้าไปเลยที่จอดรถมีแยอะครับ
  • ลองดูรายเลียด และเบอร์ติดต่อได้ในกระทู้นี้ ของ คุณ pitbull_boy ครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/28443/การบินไทยยังรับส่งสุนัขทางคาร์โก้
  • ไม่ยากเลย ไปรับที่คลังสินค้าภายในประเทศ เบอร์ 02-137-4516 โทรไปคุยเลยคะ ไปรอก่อนเครื่องบินลงสักครึ่งชั่วโมงหรือชั่วโมงก็ได้คะเพื่อความสบายใจ พกน้ำไปให้หมากินนิดนึงก็ดีคะ พอถึงเวลาเครื่องลงก็ไปที่เคาเตอร์แจ้งเบอร์เที่ยวบินของเรา หยื่นบัตรประชาชน เสร็จแล้วเขาก็จะให้เราไปรับลูกหมาข้างในคลังคะ ^^

ตื่นเต้นแทนคะ ยังจำวันที่เราไปรับหมาของเราได้อยู่เลย
    ขอให้โชคดีค่ะ :015:
  • ตอนรับต้องแจ้งชื่อผู้ไปรับทางขอนแก่นด้วยนะค่ะ พร้อมผ้า 1 ผื่นเพราะลูกสุนัขบางตัวอาจเมาเครื่องหรือเครียด มีอาการอาเจียน หาน้ำหวานและน้ำเปล่า เพิ่มน้ำตาลให้เค้าหน่อยตอนที่รับแล้ว อย่าเพิ่งให้ทานอาหาร ให้ถึงบ้านแล้วนอนพักสักพัก ตื่นมาให้ทานแต่อย่ามากนะค่ะ
    ****หมายเหตุเช็คเวลาเครื่องลงให้แน่นอน ไปรอหน่อยก็ดี เพราะบางครั้งเครื่องลงก่อนเวลาก็มีนะค่ะ****
  • ไปที่สนามบิน ถามเค้าว่า cargo อยู่ตรงไหน ถือบัตรประชาชนไปรอรับหลังเครื่องลงหนึ่งชั่วโมงครับ ^ ^ จากนั้นก็รับสุนัขกลับบ้านครับ ไม่ยากครับ
  • ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ นอนไม่รับทั้งคืน กลัวไปไม่ถูกกลัวน้องหมารอนาน
  • ลืมถามครับ มีค่าใช้จ่ายในการรับรึเปล่าครับ
  • แล้วตอนซื้อตกลงกับคนขายว่าใครจะออกค่าขนส่งล่ะค่ะ ถ้าเขาออกเราก็แค่ไปรับไม่มีค่าใช่จ่าย ^^
  • มีใครเคยนำเข้าสุนัขจากต่างประเทศไม๊อะัคับ
  • ราคาพร้อมค่าส่งครับ