ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สี่พี่น้อง หมากิ๊กก๊อก แห่งชัยนาท
  • หลังจากที่ไม่ได้เจอหน้ากันนานเป็นเวลาหลายเดือนจากชัยนาทมาทำงานนครปฐม
    กลับไปเลยถ่ายรูป+วิดีโอเล่น ๆ เอามาฝากครับ ทั้งหมดเป็นพี่น้องคอกเดียวกันทั้งหมดจาก4ตัว จาก8 ตัว
    ที่เหลือตามไม่เจอ

ก่อนอีกก็ 2 ตัวที่บ้านก่อนเลย แม่จูดี้ 3 ปี นิด ๆ กับลูก ชื่อไอ้เสือใหญ่ 15 เดือน พร้อมอาหารเช้า
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0166.JPG 160K
    DSCF0167.JPG 160K
  • กินเสร็จปล่อยวิ่งเล่นซักพักก็กลับมาประจำการที่หลักล่ามต่อเลยimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0200.JPG 212K
    DSCF0199.JPG 180K
    DSCF0202.JPG 201K
    DSCF0201.JPG 165K
    DSCF0204.JPG 173K
  • หมาสวยคับ...แล้วที่สำคัญต้นชวนชม..งามมากคับ.. :O
  • ต่อกันด้วยที่พี่น้องคอกเดียวกัน แต่ได้แยกย้ายไปอยู่คนละครอบครัว ผมให้พี่คนที่สนิทกับผมมากไป 2 ตัว
    แบ่ง ๆ กันไปเลี้ยง หมดเหล้าไปหลายกลมหลายเวลาจนกว่าจะอธิบายหลักการเลี้ยง อุปนิสัยในสายพันธุ์คร่าว ๆ
    จนพี่เขารู้ว่า โอเค เลี้ยงได้ ผมก็แบ่งไปให้แบฟรี ๆ ไม่มีเงื่อนไข 2 ตัว.... ที่ผมทำแบบนี้คงไม่ขัดกับที่รณรงค์กันอยู่นะครับ เพราะพี่เขาเวลามีปัญหา หรือข้องใจสงสัยอะไรก็จะโทรมาถามผม ผมก็พอจะตอบได้บ้าง หรือถ้าตอบไม่ได้ก็อาศัยมาด้อม ๆ มอง ๆ เอาในเว็บนี้แหละครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0184.JPG 185K
  • มาที่ตัวแรกก่อนเลย ชื่อ ป๊อกเก้า คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเจ้าของทำไมตั้งชื่อนี้
    ไม่รู้ว่าตั้งชื่อนี้มีซ้ำกับพี่น้องในนี้หรือเปล่าเอ่ยimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0186.JPG 169K
    DSCF0188.JPG 172K
    DSCF0189.JPG 169K
  • และอีกตัว ชื่อ ป๊อกแปด เพศเมีย เกลียดเด็กเป็นที่สุด สาเหตุคือตอนหมาอายุน้อย ๆ 3-4 เดือน
    เด็กข้าง ๆ บ้านชอบมาแหย่ มาเล่นแบบแรง ๆ พอโตมาสงสัยจำฝังใจ เกลียดมาตลอดimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0185.JPG 179K
    DSCF0187.JPG 173K
  • สวยทั้งคลอกเลยนะครับ ตัวผู้ทั้งหมดเลยหรอครับ
  • ต่อด้วยตัวนี้เลย ชื่อ โอมี่ แบ่งไปเลี้ยงแบบฟรี ๆ ไม่มีเงื่อนไขเหมือนกัน จี๊ดที่สุด ดุที่สุดในคอก ตั้งแต่เล็กยันโต
    ถ่ายรูปไม่หนำใจ ถ่ายคลิปมาแบ่งกันชมเลยครับ

• ติดฝนที่บ้านพี่เลยซื้อเหล้ามาจิบเย็น ๆ ให้ชื่นใจ พอฝนหยุดก็กลับถึงบ้านเย็น ๆ ถ่ายเด็ก ๆ ที่บ้านวิ่งเล่น
    ตอนเย็นหลังฝนหยุดก่อนให้อาหารเย็นและเอาเข้ากรง

แต่ฝีมือการถ่ายวิดีโอไม่ได้เรื่องได้ราวเลย อย่าว่ากันนะครับ สวัสดีครับ มีโอกาสจะอัพมาให้ดูใหม่ครับ

• ขอบคุณครับพี่ rangc2 10:22PM Permalink

แม่ผมชอบอ่ะครับ ต้นชวนชม น้ำท่วมบ้านทีของใช้สิ่งอื่นเอาไว้ทีหลัง รีบเอากระถางต้นชวนชมขึ้นบนที่สูงหนีน้ำก่อน

พอดีกลับบ้านไปก็ถ่ายต้นชวนชมไว้เหมือนกันครับ ซื้อกล้องมาใหม่ ถ่ายแหลกimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0218.JPG 186K
    DSCF0219.JPG 182K
    DSCF0223.JPG 153K
    DSCF0225.JPG 178K
  • ครับพี่ Cha_Photharam 10:37PM Permalink

ทั้งหมดออกมา 8 ตัว ผู้ 3 เมีย 5 ครับ
    แบ่งให้แฟน เพื่อน พี่ ๆ ที่สนิทกันไปเลี้ยง เหลือเก็บตัวผู้ไว้เลี้ยงเองแค่ 1 ตัว

แต่ผมก็เลือกคนให้นะครับ ไม่ใช่ว่าผมเก็บไว้แล้ว 1 ตัว เหลือเลือกอีก 7 ตัวผมจะไล่แจก อันนั้นไม่ใช่นะครับ
    ผมเลือกคนที่สนิทและดูว่าคนคนนั้นเลี้ยงได้จริง ๆ และตามดูหมาได้ตลอด รับรองการกระทำของผมไม่เป็นปัญหาสังคมแน่นอนครับ
  • เยี่ยมไปเลย หมาสวยครับ :063:

แถมมีโอกาสติดตามการเจริญเติบโตของลูกหมาทั้งหมดอีก แนวคิด สุดยอด

ไม่ต้องประกาศบอกให้โลกรู้ด้วยว่า "ราคามิตรภาพ"
    แต่นี้มิตรภาพที่เชื่อมด้วยหมาของแท้ "คนจริงหว่ะ"

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • ไปทำงานแล้วเหรออั้ม ถึงว่าไม่เห็นแวะมาเที่ยวเลย สบายดีนะ หมาสวยๆทั้งนั้นเลย
  • ขอบคุณครับท่านพลังพิท

พี่แมสส์ ผมมาทำที่นี่ได้ 6-7 เดือนแล้วครับพี่ นานนานกลับบ้านทีครับ
    ลูกอีฟ๊อกซ์งามทุกตัวเลยนะครับ แอบมองทุกวันเลย
  • ชวนชมงามมากนะ ที่รัก :o027: :o027: :o027:
  • จะมีใครไปหาที่บ้านมั้ยเนี่ยะอั้ม สี่ตัวเฝ้าทุกมุมเสาเลย
  • หมางาม ชวนชมสวยครับ ท่าน :013:

ชอบเจ้าหุสั้นจัง
  • พี่ WOLWERINE ขอบคุณครับ มาที่บ้านผมเลย ยกให้
    1 กระถางงาม ๆ

พี่โต้งครับ ของผมแค่ 2 ตัวแม่ลูก แม่ผมก็ปวดหัวจะแย่แล้วครับ ส่วนตัวอื่นคือตัวที่ผมแบ่งคนอื่นไปเลี้ยงครับ แค่นี้แม่ผมบ่นทุกวัน เงินก็เงินกูซื้อ แถมยังต้องมาเลี้ยงให้มึงอีก 555 สบายดีนะครับพี่โต้ง

ครับพี่ tutie ติดตามคลิปเทพชิบิงมาก็เยอะแต่ไม่ค่อยได้คอมเมนต์เลย เจ้าของหมาเทพชื่ออะไรครับ
    ไอ้ตัวหูสั้นนั้นคือตัวเดียวในคอกที่เก็บไว้เลี้ยงครับ
    เล่นอย่างเดียว ไม่กัด ไม่เห่า ไม่จี๊ด ไม่อะไรทั้งนั้น กินนอนอย่างเดียว โดนใจแม่ผมเลย
    ไม่ค่อยกระตือรือร้นเหมือนแม่มัน เลยไม่ค่อยได้พาออกไปจูงนอกบ้าน เคยพาเดินระยะทางแค่ 300 ม. ขากลับต้องอุ้มกลับเลยทีเดียว ลิ้นห้อย หยุดเดินเอาดื้อๆ

ชักเริ่มพูดมากแล้ว เดี๋ยวขอตัวก่อนครับ เดี๋ยวน้าผีหมั่นไส้อีก ฮ่า ๆ ๆ
  • WOLWERINEเค้าเอาจริงนะครับ555
  • ให้จริงอีกอีกแหละครับ กล้าขอ กล้าให้ แต่ไม่รู้ว่าแม่จะยกกระถางไหนให้นะครับ 55

• หมาสวยดีค่ะ ชวนชมก้อ...สวย