ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PACQUIAO เหนือกว่า 7-9 ยกแต่แพ้ได้อย่างไร?
  • ความคิดเห็นส่วนตัวคือ คงเป็นธุรกิจเหมือนดั่งเช่นเคยครับ น่าเศร้ามาก... :003:

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    sm-box-05-jpg_044143.jpg 54K
    sm-box-08-jpg_044153.jpg 76K
    sm-box-09-jpg_044156.jpg 109K
  • ใครไม่ได้เป็นแฟนมวย ได้ดูก็ยังรู้ว่าไฟต์นี้ใครเหนือกว่า
    ผู้ชมโห่กันเกือบทั้งสนามเวที เวลากรรมการประกาศแชมป์ใหม่... :012:

• ต้องให้มาต่อย UFC วัดกันไปเลย
  • ปาเกียวเริ่มเข้าสู่ช่วงสุดท้ายของอาชีพ เอาไปต่อยอดไม่ได้ เขาก็ต้องหาแม่เหล็กตัวใหม่แค่นั้นเองครับ

พี่ไม่ได้ดูหรอกเพราะลืม ฮ่าๆๆ มันแต่อ่านกระทู้
  • กิ๊กเยอะ ประสิทธิภาพในการชกเลยน้อยลงมั้งครับ 555
  • อดดูปาเกียวชกเพราะคอยแต่จะอ่านกระทู้ป้าเกียว :p
  • มีส่วนครับพี่ Mark เซ็ตอัพให้มวยมือหนึ่งของโลก ตกมาอยู่อันดับที่ 3
    แพ้ชนะปาเกียวก็ยังดังอยู่ดี หาวิธีต่อยอดกับมวยสามเส้าทำนองนั้น...
  • วันนี้ถึงต่อยไม่ดี แต่ดูยังไงก็เหนือกว่า โดนแพ้คะแนนแบบนี้
    ย่อมชนะใจผู้ชมทั่วโลกอย่างแน่นอน เหมือนบัวขาวสมัยหนุ่มๆ ลุย K-1 ชาวดัตช์
    กับเจ้าภาพญี่ปุ่น ต่อยดียังไงก็แพ้คะแนน แต่ชนะใจคนดูตลอด ได้อย่างเสียอย่าง 555
  • แพ้ซะมั่งเหอะ ครั้งนี้ ผมไม่ได้ดูปาเกียวต่อย แต่ครั้งที่แล้วก็เหมือนครั้งนี้แหล่ะ เมื่อครั้งที่แล้วปาเกียวต่อย เสียเปรียบยังชนะได้เลย ผมก็ ว่ามันก็เหมือนครั้งนี้ แหล่ะ ครับ แฟนๆ ปาเกียวไม่ต้องร้องไห้ โฮ ครับ
    :m36:
  • กรรมการเน่า :064:
  • คนดูคงจะคาใจเหมือนเมทช์ที่แล้วว่าปาเกียวชนะมาได้ยังไง ...ธุรกิจล้วน..
  • ผมว่าครั้งที่แล้วเจอมาเควสน่าจะเสมอครับ ส่วนครั้งนี้ปาเกียวโดนขโมยเข็มขัดแชมป์แบบคาดไม่ถึง แต่ผู้ชมเห็นแน่นอนครับว่ากรรมการน่าจะเป็นหัวขโมย... :064: :020: :064:
  • Yahoo! Sports ให้คะแนนปาเกียว 117-111, ESPN ก็ให้ 118-110 สำหรับปาเกียว ส่วน HBO's 119-109 ปาเกียวชนะเช่นเดียวกัน หรือ 11 ยกให้ปาเกียวชนะ แพ้เพียงแค่ 1

ปาเกียวต่อยโดน 253 หมัดจากจำนวนที่ชกทั้งหมด 751 ( 34% ) แต่แบลดลี่โดนแค่ 159 จาก 839 หมัด ซึ่งได้ความแม่นแค่เพียง 19% และที่สำคัญที่สุด หมัดหนักๆ มาจากปาเกียวทั้งนั้น... :012:

เคร์ดิตจาก Yahoo!
  • ป่าวครับป่าเกียวมันจะแขวน นวมแล้วต่างหาก มันเป็นแผนเรีอก เรดติ่ง ก่อนจะลงประธานาธิบดีครับ ผมฟังธงหมื่นเปอร์เซ็น ว่ามีนัดล้างตาในเร็วเร็วนี้ แล้วป่าเกียวจะชนะ ก่อนที่จะแขวนนวมครับ และที่เกียวที่สุดคือการพนันครับ รับรองเขาร็อคผู้ชนะนัดลางตาไว้แล้ว
    ออกปาเกียวแน่นอนครับ
  • ผมว่าธุรกิจแน่นอนเพราะโต๊ะรับแทงเอาปาเกียวต่อ 5.1 คนรับแทงรับเละคนแทงเจ๊งเป็นแถบ :064:
  • เสียเบียเซ็งว่ะ :-D
  • วงการนี้มันเน่ามานานแล้วครับ^ ^
  • ผลประโยชน์ทางธุรกิจครับ ไฟต์นี้รีแมทอีกครั้งแล้วช่วงเดือนพฤศจิกายนปีนี้ และอาจมีภาค 3 กับ 4 เพราะทางสภามวยโลกรู้ว่าจำนวนแฟนปาเกียวทั่วโลกนั้นมหาศาล ซื่อสัตว์ต่อปาเกียว พร้อมอยากเห็นการล้างแค้นไฟต์ที่ไม่แฟร์ครั้งนี้ เพื่อความเข้มข้นขึ้นในแมทหน้า สงครามแม็กซิกันจบลงปาเกียวชนะมาหมดแล้ว ทีนี้ถึงเวลาสงครามแอฟฟริกันอเมริกันเริ่มขึ้น สร้างคู่กัดตัวใหม่ให้ปาเกียวครั้งนี้ นอนกินกันยาวเลย... 55555
  • เหนือกว่าตั้งหลายยก เเถมไอ้ดำจะน๊อกตั้งหลายครั้ง
    2 ยกสุดท้ายถึงจะเเผ่วลงไปเเต่ก็ยังโอเคร..

ยังไงเเมตย์นี้ปาเกียวก็น่าจะชนะ ไม่ใช่ว่าชอบนะครับ... เเต่ดูตามเนื้อผ้าเเล้วปาเกียวน่าชนะมากกว่า....
  • รีแมทเหรอครับ ทำไมผมอ่านดู เค้าบอกว่า (บ๊อบ อารัม มั๊ง) จะทำการสืบสวนการให้คะแนนก่อนนี่ครับ เพราะดูยังไงปาเกียวก็ชนะ โกงน่าเกลียดเกิ๊น

:024:

ผมว่าเค้าอยากขุน แบรดลี่ ให้ไปต่อยกับฟลอยด์มากกว่าน่าจะทำเงินได้ไม่น้อย คั่นรายการไปก่อน
  • บ๊อบอารัมเป็นเจ้าของ Top Rank ปาเกียวและแบลดลี่ทั้งคู่ก็อยู่ภายใต้สังกัดท็อปแร็งค์ การสืบสวนคือทำพอเป็นพิธีเอาใจผู้ชม เพราะหลายฝ่าย นั่นก็คือผู้ชม แฟนมวย นักข่าว นักวิจารณ์รวมถึงเรา ยังไม่พอใจในคำตัดสินเท่านั้นเองครับ

ยอมรับว่าบ๊อบบอารัมเป็นผู้บริหารที่หัวรุนแรงมาก เสี่ยงที่จะสร้างภาพได้ขนาดนี้ กินกำไรเต็มๆ ได้อีกยาว แถมไม่จำเป็นที่จะไปอาศัยแบ่งกำไรมหาศาลคนละครึ่งนี้กับฟลอย์ เมเวทเตอร์อีกต่างหาก...
  • โชคดีครับที่ไม่ได้ดู :o037:
  • ก่อนชกแบลดลี่ก็ประกาศไว้แล้วว่า ถ้าเค้าชนะครั้งนี้จะมีรีแมทภาค 2 ในเดือนพฤศจิกายน มีแต่คนคิดว่าเป็นเรื่องตลก แต่ที่ไหนได้ กลับกลายเป็นเรื่องจริง มีผู้เปิดไฟเขียวอย่างเป็นทางการ... It's all about money :003:

image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 160K
  • สรุป แพ้เพราะ ........ คะแนนครับ ฮา ..................
  • สรุปคือมวยใบสั่งครับ ต่อไปมวยโลกคงจะกลายเป็น มวยปลํ้ากันหมด... :003:
  • :-D คุณ Tek ข้อมูลเยี่ยม :063:
  • ขอบคุณครับ :015:

ตอนนี้ประธานสภามวยโลกออกโรงแล้ว นํากรรมการมืออาชีพนานาชาติทั้งสิ้น 5 คน เพื่อดูเทปการแข่งขันอีกรอบและให้คะแนนใหม่หมด ถ้างวดนี้กรรมการทั้งสิ้นเห็นว่าแบลดลี่ชนะไม่ใส่จริง เข็มขัดกลับมาอยู่ที่ปาเกียวเหมือนเดิม บ๊อบอารัมร้อนแน่ๆ ทีนี้...555
  • รอลุ้นครับแฟนคลับ ปาเกียว ^ ^