ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้เรา.. ได้อย่างเขาบ้าง
  • ไปดูกันว่าคนญี่ปุ่นเขา "เลี้ยงสัตว์อย่างรับผิดชอบ"กันยังไง

• ระเบียบวินัยญี่ปุ่น
  • ความปลอดภัย
  • โดนไปเต็มๆครับ :063: :m15:
  • ช่างเป็นฝันที่ห่างไกลเหรือเกินสำหรับคนไทย
  • โหด มาก - ต้องไม่ทำให้เพื่อนบ้านเดือดร้อน (อันนี้เลี้ยงหมาทำยากมาก)
    - ต้องเลี้ยงเขาตลอดชีวิต (อันนี้ยิ่งยาก^ ^)
  • ยกเครดิต ให้คุณ Baleng88 :063: คุณเยี่ยมมาก
  • ขอบคุณคุณ Amarican_EURO ค่ะ ^^ อันนี้ต้องยกเครดิตให้รายการเขา :063:
    ดูแล้วก็ชื่นชมคนญี่ปุ่นจริงๆ ดูได้จากความคิดของคนญี่ปุ่นที่ถูกสัมภาษณ์...
    คือความคิดเขาไปไกลมาก... เราฟังแล้วนับถืออ่ะ หากเราได้สักครึ่งอย่างเขา...คงจะดีมาก

สัตว์เลี้ยงที่ญี่ปุ่นขายกันแพงงงงงงงงมาก อย่างดัลเมเชี่ยน ราคาเขาเริ่มกันที่ 30000 บาท
    ทั้งที่เป็นพันธ์ที่ไม่ค่อยนิยมเลี้ยงกันเท่าไหร่
    ถ้าไทยเรา..อย่างแพงก็ไม่น่าเกิน 5000-7000 เขาตั้งราคาไว้สูงมากเพราะอยากให้คนคิดกันเยอะๆ
    ก่อนซื้อ สุนัขเป็นสัตว์มีชีวิต มีจิตใจ ก่อนจะตัดสินใจเลี้ยงเขาต้องมีความพร้อมในทุกๆด้าน และมีความรับผิดชอบ และเลี้ยงเขาไปจนหมดอายุขัย
    นี้ล่ะ เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบต่อสังคมจริงๆ
  • ญี่ปุ่นตั้งแต่แพ้สังครามโลกก็ใช้เวลาไม่นานฟื้นฟูประเทศจนตอนนี้เจริญมากๆเพราะนิสัยแบบนี้แหละครับ คนไทยเราคงอีกนานครับ :025:
  • คนไทยต้องโดนนาปามสักลูกก่อนคับถึงจะรักกันเหมือนเดิม
  • ให้ คณะรัฐบาลของไทย ไปก๊อปปี้มาเลยดีฝ่า

คงจะยาก เพราะมัวแต่แย่งอำนาจกัน

โคตะระเบื่อนักการเมือง

:o019: