ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนป๋าหน่อยครับ
  • เมื่อประมาณ10ปีที่แล้วเห็นจะได้ถ้าผมจำไม่ผิด ผมว่าผมเคยอ่านบทความเรื่อง เจาะตระกูลโหดโอล์แฟมิลี่เรดโนส น่าจะประมาณนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าป๋ายังมีข้อมูลเดิมอยู่มั้ยครับ ผมเคยปริ้นเอาไว้แต่ดันทำหาย ถ้ามีช่วยลงให้หน่อยครับ หรือแนะนำก็ได้ว่าจะหาข้อมูลที่ไหน ขอบคุณครับ [-O<
  • จะลองค้นให้นะครับ แต่ไม่แน่ใจ ผมเก็บข้อมูลใส่แผ่นดิสไว้ แต่พอเวลานานเข้ามันก็เสียเปิดไม่ได้ครับ
  • โอ้แม่จ้าว แผ่นดิส มันคืออะไรครับเกิดไม่ทัน 555
  • โอลแฟมมิลี่เรดโนส ไมใช่หมาพันธุ์ทางที่แอบอ้างโฆษณาหาแดกตามหนังสือนะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    182103_425759984142400_1279637473_n.jpg 167K
    182103_425759984142400_1279637473_n.jpg 230K
  • เรื่องราวเกี่ยวกับ โอลด์แฟมิลี่ ไม่ค่อยได้รับการบันทึกไว้สักเท่าไรนัก ส่วนมากจะรับรู้กันมาแบบปากต่อปากจากผู้ที่ประสบกับเหตุการณ์จริง ผมได้รับรู้เรื่องแบบผ่านๆเช่นกัน แต่เพราะว่าไม่ได้สนใจในเกมส์กัดหมาจึงไม่ได้ใส่ใจมากนัก ผมจำไม่ได้แล้วว่าหมาแดงตัวที่ตายคาสนามชื่ออะไร แต่มันคือจุดเปลี่ยนที่ทำให้ด๊อกแมนทั่วอเมริกา พยายามเสาะหาหมาสายเลือดไอริสแบบตัวนั้นเพื่อมาผสมเข้ากับหมาที่ตนเองมี โดยมีเป้าหมายที่จะเพิ่มแรงขับและความเดดเกมส์ลงไปในสายเลือดของตนเอง ซึ่งประสบความสำเร็ขบ้างล้มเหลวบ้าง นี่ก็คือ ตำนานบทที่หนึ่งของ old family red red nose

โอลด์ แฟมิลี่ เรด เรด โนส ได้กลับมาดังกระหึ่มอเมริกาอีกครั้งเมื่อประมาณ 15 ปีที่แล้ว แต่ไม่ได้โด่งดังในเรื่องการต่อสู้ แต่มันดังในเอกลักษณ์เฉพาะที่ไม่เหมือนใคร บวกกับโครงสร้างที่อลังการณ์ และเจ้าของตำนานหน้านี้ ก็คือ Camelot the Duke และ Peterson's Sherman Tank นี่คือตำนานบทที่สอง

แต่ในเมืองไทย Mark Pitbullzone และ Tiger คือตำนานบทที่หนึ่ง ที่ทำให้คนไทยรู้จักกับหมาสายเลือดนี้ อิอิ :-D
  • ขอบคุณครับป๋า ^:)^ ขอขคุณทุกๆท่านด้วยครับ ;-) งั้นของผมก็เป็นตำนานบทต่อๆมาดิครับ อิอิ :-D imageimageWESTLINE RED Z-4 ลูกเจด้า หลานไทเกอร์ครับimageWESTLINE RED HANA ลูกสาว Z-4 ครับ
    ไฟล์แนบ
    260377.jpg 48K
    260416.jpg 28K
    IMG_0770.JPG 125K
  • พวกเราจะช่วยกันสร้างตำนาน old family red red nose of Thailand ครับ :-D
  • อ่านทีไรไม่เคยเบื่อเลยครับ นั่งอ่านทั้งวันยังได้ :006: