ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน เรื่องหูหมาหน่อยครับ
  • ถ้าไปตัดไหม ต้องเอาที่ดามหูออกรึเปล่าครับ หมอดามมาไห้ตอนตัด แล้วถ้าดามต่อเอาอันเก่าดามอีกกี่วันถึงเอาออกได้ รบกวนหน่อยนะครับ
  • หากไปตัดไหมแล้วหูยังตั้งไม่สวยก็ต้องดามต่อครับ (ประมาณ 1-2 อาทิตย์ค่อยเอาออก)
  • ดามไม่มีกำหนดครับ ดามไปเรื่อยจนกว่าจะพอใจว่าหูมันตั้งสวยดีแล้วถึงจะเลิกดามครับบางตัวเร็วบางตัวช้าแล้วแต่หมาครับแต่ละตัวระยะเวลาไม่เท่ากัน
  • เอาอันเก่าดามต่อไปเลยใช้มั่ยครับ
  • พาไปตัดไหมวันไหน เดี๋ยวหมอเค้าก็ดามอันใหม่ให้วันนั้นเองแหละครับ (อันเก่าทิ้งครับมันสกปรกแล้วกาวมันไม่เหนียวแล้วครับ)แต่ถ้าหมอไม่ดามให้ ก็แสดงว่าหูมันตั้งแล้วครับ แต่ถ้ากลัวไม่ชัวร์บอกหมอเลยครับดามให้อีกทีดีกว่าครับกันไว้ก่อน ส่วนมาก หมอก็จะดามให้ 2 ครั้งครับ ครั้งที่ 1 ตอนพาไปตัดหู ครั้งที่ 2 ตอนพาไปตัดไหม ส่วนครั้งที่ 3 คงต้องดามเองครับถ้าหูยังไม่ตั้งดี หรือจะพาไปให้หมอดามให้ก็ได้ครับ ถ้าคิดว่าไม่เสียเวลา ไม่กลัวเปลื่องค่าน้ำมัน ดามเองไม่ได้ ไม่มั่นใจ ก็ไปโล้ดดด ครับ :033:
  • ข้อมูลครบถ้วนดีครับ คุณ superkim :063:
  • เปลี่ยนอันใหม่เลยครับผม
    ของผม ดาม 3 รอบ ^^ กว่าจะถูกใจ
  • ตามนั้นครับ...ดามต่ออีกสักระยะ (1-2อาทิตย์)เอาให้แน่ใจว่าตั้งแน่ค่อยเอาออก.....ดามไม่ยากครับ..
    ถ้าเอาน้องหมาไปตัดไหม...บอกคุณหมอให้ดามอีกสักครั้งแล้วดูหมอเค้าทำ..ง่ายดีออก..
    แล้วถึงเวลาเอาออก..ตื่นเต้นมาก...ลุ้นพอๆกับฟังหวยออกเลยครับ..ตั้งไม่ตั้ง..ตั้งไม่ตั้ง ...พอมันตั้งอย่างที่เราตั้งใจไว้.ภูมิใจมากเลย..(สำหรับผม..คนเลี้ยงภูมิใจครับ..แต่สำหรับน้องหมา..มันคงเฉยๆหรือแอบด่าเราในใจก็ได้)
  • ขอคุณมากๆครับ ทุกท่านที่ไห้ความรู้
  • หูเน่ากันพอดี
  • วันนี้พาไปตัดไหม ที่ร้านไม่ดามไห้ เขาบอกไม่ต้องดาม แต่เวลามันยิ้มปลายหูมันเกือบชนกันเลย มันปรกติมั่ย
  • เอารูปมาดูดิ จะได้เห็น ถามลอยๆแบบนี้ ช่วยยากอ่ะ

หูตั้งหูล้มดูเองเป็นไหมอ่ะ

ถ้ายังไม่ตั้งแล้วหมอไม่ดามให้ตอนนี้คงต้องดามเองแล้วครับ แต่ถ้าที่หมอไม่ดามให้เพราะเขาเห็นว่ามันตั้งแล้วก็ไม่ต้องดามครับ แต่อยากจะให้ชัวร์ก็ดามเองครับ

และอีกอย่างลูกหมายังเล็กครับโตขึ้นหัวขยายได้อีกมีโอกาสช่วยทำให้หูตั้งขึ้นได้บางส่วนครับ :033:
  • ผมลงรูปไม่ได้ เอาเมลมาเดี่ยวส่งไห้ช่วยดูครับ