ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อนุภาพพิตบูล
  • เป็นเรื่องราวเก่าๆของผม.............

วิดีโอ นี้ สร้างเพื่อ ให้เห็นอานุภาพของพิตบูลเบื่องต้น ...........
    ถึงลักษณะ นิสัย ความท้าทาย ความกล้าหาญ ความมุ่งมั่น กล้าเผชิญ ............
    พิทบูลเคยถูกตรา ในธงชาติทหาร ของหน่วยกองทัพอเมริกา มาแล้ว เพื่อบ่งบอกถึงความกล้า ของหน่วยนั่น..............
    ท่านใดที่คิดจะเลี้ยง พิตบุล โปรดเข้าใจว่า พิตบูล เกิดมาเพื่อทำงาน ในต่างๆถ้าคิดจะเลี้ยงเล่นอย่าดีกว่าครับเพราะ "ดีชั่วอยุ่ที่ตัวเรา" ถ้าเลี้ยงโดยไม่เข้าใจจะเป็นโทษแน่นอน....................

พิตบูลตัวนี้เป็นพิตบุลสายกัด สายเลือดแชมป์ดังๆในไทย แต่ถูกนำมาฝึก OB แต่ถึงกระนั่น พิตบูลก็คือบูลเราเปลี่ยนสัญชาตญาณมันไปไม่ได้หมดหรอก เพียงแต่ทำมันให้มีวินัยและเข้าใจสังคมการเป็นได้

• สวดยอดคับเก่งมากๆๆเลย :063:
  • ครั้งหนึ่งมันเคยตกลงไปในลอยแยกเขาทีมีความลึกประมาณ 5 เมตรเห็นจะได้ ลอยแยกนั่นมีพื้นป่าปกคุมไว้ .........
    สุนัขจึงพลาด ตกลงไป ในตอนพาเข้าไปในป่า ............
    ตอนผมตกใจมาก คิดว่า คงไม่รอด .......
    เวลานั่นวิ่งกลับไปที่รถเพื่อตามคนมาช่วย เพราในรอยแยกนั่น มันแคบเกินไปที่คนจะลง ไป ...........

แต่ทันไม่ไรเสียงร้องหลงๆของเงียบๆ เท่านั่น แหละมันกลับวิ่งขึ้นมา บนพื้นโลกอีกครั้ง .......
    โชคยังดีที่รอยแยก ยังทำมุมเฉียงให้มัน ประ 70-80 องศาโดยประมาณ................

สิ่งที่ผมอยากสำหรับท่านที่เพิ่งเลี้ยงก็ดี อย่าประมาณ เแพาะเรื่องกลังจะไปทำ ร้ายสุนัขอื่นหรือบุคคลทั่วไป แต่อยากให้ คำนึงทุกอุบัติเหตุเวลาปล่อยเล่นกิจกรรม (ในสถานที่ธรรมชาติ)เพราะเราคาดเดาไม่ได้
  • ขออภัยถ้าพิมพืผิดไปนะครับ รีบเกิ๊น :001:
  • สุนัขคือของขวัญจากพระเจ้า ........
    ให้เอาลิงที่ขึ้นชื่ว่าญาติมานุษย์มาแข่งความสามารถหลายด้านเพื่อสังคม เห็นทีจะแพ้สุนัข .......
    มันน่าแปลกมั๊ยครับ
  • เยี่ยมครับ
  • ผมจะพยายามฝึกหมาผมให้ได้แบบคุณครับ
  • ตลอดกาลเรยตี้ชิบิงเนี่ยอนาคตเดี๋ยวถ้าคัดสายได้ผมจองตัวหน่อยนะตอนนี้ขอฟิตในเกมส์ก่อน :o046:
  • คุณตี้..วัดชั้นกับTreT PARKOUR DOG FROM UKRAINE ได้สูสีสบายเลยครับ..
    โจโฉทำได้ครึ่้งก็ดีเนอะ....(คงยาก)
    เป็นกำลังใจให้เสมอมานะครับ.....นายโจโฉimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0522r.jpg 108K
    IMG_0494r.jpg 185K
    IMG_0573r.jpg 183K
    IMG_04477r.jpg 84K
  • ขอบคุณครับ ท่าน เอส ..........
    โจโฉสมาธิดีมาก หมาที่ เอาของตั้ง ที่หน้าได้ ตอ้งนิ่งจริงๆๆ เยี่ยมครับ
  • สุดยอดครับ
  • สวัสดีครับ พี เห ..........
    หายเงียบไปเหมือนกันนะครับพี่ สบายดีนะครับ